กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 29 มิถุนายน 2561 ขอฟ้าเปิดทางหมูป่ากลับบ้านหาพ่อหาแม่^_^

• 116 replies
  • 21,801 views
*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:46:02 AM
ยังไม่มีรายละเอียด แข็งได้ขนาดนี้เลย... xc8* xc8* xc8*
เอาไงต่อดีคะ...ไปไม่เป็นเลย ทุบได้ไหมนี่... xc8* xc8* xc8*

กำลังทดสอบ ระยะ เผื่อ fibo 138.8 ของ swing high low เมื่อวานอยู่ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ตั้ง sl ไว้เท่าไหร่ดีครับ กลัวบินไปไกล

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: teampl2o ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:51:02 AM
ตั้ง sl ไว้เท่าไหร่ดีครับ กลัวบินไปไกล

ตาม Signal เลย ครับผม จริงๆก็ยังไม่ไกลเท่าไหร่ นะครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:42:35 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:39:43 AM
เกิดไรขึ้น....ทำไมกราฟพุ่งปรี๊ดดดดดดด...อย่างง้านนนน... tiger18 tiger18 tiger18

https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=785100

ยังไม่มีเนื้อหาว่าเห็นชอบอะไร ครับ
**6105** **6105**

น่าจะเป็นข่าวการประชุม EU Economic Summit

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:42:35 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:39:43 AM
เกิดไรขึ้น....ทำไมกราฟพุ่งปรี๊ดดดดดดด...อย่างง้านนนน... tiger18 tiger18 tiger18

https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=785100

ยังไม่มีเนื้อหาว่าเห็นชอบอะไร ครับ

ผู้นำสหภาพยุโรปได้บรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับการย้ายถิ่นฐานหลังจากเกือบ 10 ชั่วโมงในการเจรจาเรื่องความวุ่นวายในกรุงบรัสเซลส์เกี่ยวกับประเด็นที่ละเอียดอ่อนซึ่งเป็นภัยคุกคามต่อสหภาพแรงงานและเขตการท่องเที่ยวฟรีรวมทั้งรัฐบาลเยอรมัน Chancellor Angela Merkel "ผู้นำ EU28 ได้ตกลงกันในข้อสรุป (summit) รวมถึงเรื่องการโยกย้ายถิ่นฐาน" ประธานกล่าวถึงโดนัลด์ทัสก์กล่าว ก่อนหน้านี้อิตาลีได้ปิดกั้นข้อตกลงใด ๆ ในที่ประชุมสุดยอด - ซึ่งเป็นเรื่องเกี่ยวกับการค้าและการรักษาความปลอดภัยด้วยเช่นกัน - เว้นแต่สหภาพยุโรปจะตอบสนองความต้องการของตนในเรื่องการโยกย้าย เงินยูโรแข็งค่าขึ้น 0.6% เมื่อวันศุกร์หลังจากข่าวว่าข้อตกลงดังกล่าวมีขึ้น

เหมือนจะเป็นข่าวดี ของ EUR ครับ
แต่คิดว่าไม่น่าจะพากราฟไปได้ไกลเท่าไหร่ ครับ

*

ariya.koeychaiphum

มีแววจะไป หาเส้น EMA 200 H4 ก่อนหรือป่าวครับ

*

Atsushi

ข่าวกวาดเม่าครับ เหมือนที่เกิดตอนอาทิตย์แรกของเดือนนี้

อ้างจาก: Atsushi ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:59:39 AM
ข่าวกวาดเม่าครับ เหมือนที่เกิดตอนอาทิตย์แรกของเดือนนี้
บังเอิญ ได้แม่ทัพดี..เม่าสายเหนียว..ฆ่าไม่ตาย..(แต่เกือบไป..)..xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
เราก็ออกไม้เซลเรื่อยๆ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

gorlum23

อ้างจาก: admin ที่ 29, มิถุนายน  2018, 09:18:31 AM

Signal 1 : SELL Limit/@1.1595 TP1(@)/1.1480 TP2(@)/1.1430 SL(@)1.1680

Tho*/ Tho*/ Tho*/

(TH)** ขอบคุณคับผม  (TH)**   **spidey**

*

Atsushi

กราฟวันนี้คงจะวนกลับมาอยู่แถวๆซิกของแอดนะ 1.159 - 1.155 แต่ต้องใช้เวลาคลานซักพัก (ใหญ่ๆ) เพราะชาวตลาดต่างประเทศเขาก็งงๆ กันเหมือนกัน ระหว่างนี้ก็บริหารหัวใจด้วยการลุ้นกราฟเอา แต่มาส่งท้ายอาทิตย์สิ้นเดือนแบบนี้ อาทิตย์หน้าคงเงียบเหงา นั่งมองกราฟเต่าๆ แน่ๆ 555555

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Atsushi ที่ 29, มิถุนายน  2018, 10:27:19 AM
กราฟวันนี้คงจะวนกลับมาอยู่แถวๆซิกของแอดนะ 1.159 - 1.155 แต่ต้องใช้เวลาคลานซักพัก (ใหญ่ๆ) เพราะชาวตลาดต่างประเทศเขาก็งงๆ กันเหมือนกัน ระหว่างนี้ก็บริหารหัวใจด้วยการลุ้นกราฟเอา แต่มาส่งท้ายอาทิตย์สิ้นเดือนแบบนี้ อาทิตย์หน้าคงเงียบเหงา นั่งมองกราฟเต่าๆ แน่ๆ 555555

ครับท่าน งงเหมือนกัน ข่าวอะไร เหมือนตั้งใจมาดัน สมคบคิด แหม
555+
็Hea** ็Hea**

คงหยุดบินแล้วเริ่ม  ลงมาแล้วใช่ไหมเอย    ลงมานะ  มามะๆ  ข้างบนไม่สนุกหรอก    %%22

*

admin

• 80,404

✅ The Pre Mortem หรือ การวางแผน ตรวจสอบสิ่งผิดพลาดที่อาจจะเกิดเพื่อรับมือล่วงหน้า ตรงนี้สำคัญเพราะถ้าเรามองโลกในมุมที่เปิด เข้าใจหลักของความน่าจะเป็น ตระหนักว่าผลการตัดสินใจของเรา อาจจะออกมาเป็นได้ทั้งผิดและถูก การวางแผนรับมือกับผลกระทบที่ตามมาจากผลของการตัดสินใจ โดยเฉพาะที่เกิดความผิดพลาด ล้มเหลวไว้ก่อนนั้นมันก็จะช่วยทำให้เรา ป้องกันความผิดพลาด หรือผ่านพ้นภาวะสถานการณ์เลวร้ายนี้ไปได้ด้วยการตัดสินใจที่ดี ลดผลกระทบจากความสูญเสียที่เกิด แทนจะรอไปแก้ปัญหาเฉพาะหน้า หรือพาตัวเองให้ต้องไปตัดสินใจในภาวะตลาดผันผวน ผจญกับความเครียด ลองใช้วิธีการวางแผนล่วงหน้าแบบหลักการเบื้องต้นคือการสร้างระบบเทรด (Trading System) เขียนมันลงในกระดาษ มีแผนการปฏิบัติที่แน่นอนว่าเราจะเข้าซื้อขายด้วยเงื่อนไขอะไร

✅ตามมาด้วย แผนการรับมือกรณีที่ได้กำไร (จะขายออกทำกำไรแค่ไหน) และแผนการรับมือกรณีที่เกิดความผิดพลาดขาดทุน ตรงนี้ใช้การบริหารความเสี่ยง(Risk Management) ประกอบ ออกแบบขนาดของการขาดทุนที่เรารับได้ไว้ล่วงหน้า ซึ่งเป็นขนาดความเสี่ยงจะไม่ทำให้เกิดความเสียหายต่อเงินทุนทั้งหมดหนักจนไม่มีโอกาสแก้ตัว สิ่งสำคัญวางขอบเขตการเทรดเอาไว้ด้วย เช่น ถ้าตลาดผันผวนหนัก พบว่าเกิดขาดทุนติดกันมากกว่า 2-3 ครั้ง เราอาจจะต้องหยุดเทรด หันมาทบทวนแผนการเทรด หรือการวิเคราะห์ราคาของเราเสียใหม่ ก่อนจะเริ่มเข้าไปเทรดต่อ

✅การทำการวางแผนล่วงหน้าแบบนี้ โดยเฉพาะคิดถึงการรับมือความผิดพลาดและการขาดทุนไว้เมื่อเกิดภาวะตลาดผันผวน หรือเกิดภาวะไม่ปกติ มันจะช่วยลดความเสียหายจากการตัดสินใจในภาวะความเครียดสูงซึ่งอาจจะนำมาซึ่งความผิดพลาดและการขาดทุนหนักไปได้ ^_^
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

วันนี้มีแนวโน้มที่จะได้ทุบไหมครับ
Tho*/ Tho*/