กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561 สงใสอยากลงไปก่อนทะยาน

• 11 replies
  • 2,709 views
*

CASE Forex

• 17,088
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561 สงใสอยากลงไปก่อนทะยาน

Signal Sell  (หาก Day ปิดแดงก็อาจจะปิด Sell ลงตามน้ำหรือทะลุ Low เดิมก็ตาม)
TP 200-300 pip (Fibo 38.2 = 1250)
SL ก็ถ้ามาถึงจุดเข้าจริงๆเราก็ SL ไว้ Hi เดิมของรอบที่สวิงล่าสุด (1270)

Signal Sell  นี้เป็นโซนที่กราฟในราคาปัจจุบันแล้วหากเกิดว่าตลาดทองยังไม่มีแรงซื้อเข้ามาเพื่อย่อกลับไปจุดที่เบรคเอ้าที่ผ่านมาได้ก็อาจจะลงไปเลยในจุดๆเพราะฉะนั้นเรื่องของ Stop loss จึงสำคัญหากพร้อมก็ไปเข้าจุด Sell แรกอีกครั้งก็จะเป็นอะไรที่ปลอดภัยมากขึ้นกับเทคนิคแบบนี้ อาจจะลงไปตามฟิโบ 50 รอบใหญ่ต่อไปถึงมีการพักตัวสำคัญๆสักที(เป็นแนวการวิเคราะห์แต่ต้องดูการวิ่งของกราฟวันถัดไปด้วยเช่นกันถ้าปิดเขียวก็อาจจะไปต่อที่ zone 1300 แต่ถ้าไม่สามารถขึ้นไปได้ก็อาจจะสวิงลงมาที่ 1250 แล้วค่อยดีดกลับไปตามรอบการวิ่งของ Fibo ปกติ)

ฺSignal Buy  (หากไม้ Sell โดน Stop loss ที่ Hi เดิม)
TP  ตามระยะ Fibo ของรอบเล็กสีฟ้าที่ 38.2 (1285) และ Fibo 50 (1300)
SL Low ของรอบสวิงล่าสุด

Signal Buy นี้เป็นจุดทีเราต้องรอกราฟ Day แท่งนี้ปิดสวยๆเพราะว่าเป็น Zone ที่น่าจะมีการพักตัวแล้วในรอบ Fibo 25/75 ตามปกติของเทคนิคที่ใช้เทรด ซึ่งหากว่ากราฟขึ้นไปได้ก็น่าจะเป็นการขึ้นไปพักตัวเพื่อลงต่อ ใน Zone TP ที่เลิอกไว้ทั้ง 2 จุด แต่หากว่ากราฟสามารถกลับมาทำ SL แล้วไปต่อได้เราก็ต้องกลับไปพิจารณาในไม้ Buy เดิมอีกที

ฺSignal Buy 2 (1248-1250)
TP  ตามระยะ Fibo ก็อาจจะเป็น (1280)
SL 100-150

Signal Buy 2 นี้เป็นจุดที่หากจะ Buy จุดนี้น่าจะเป็นจุดที่ปล่อยภัยในการเข้าออเดอร์ Buy เพราะเป็นทั้งเลขจิตวิทยาและยังเป็น Zone FIBO 50 ที่มีความแข็งแกร่งน่าจะมากพอที่จะทำให้กราฟสามารถขึ้นไปพักตัวได้พอสมควร

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GOLD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

ขอบคุณคับผม  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
Ha)** Ha)** Ha)** Ha)**
ขอให้ได้ ขอให้โดน ..

*

CASE Forex

• 17,088
@@@@@ วิธีการวิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561 สงใสอยากลงไปก่อนทะยาน @@@@@

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

hunt

*

CASE Forex

• 17,088

*

admin

• 80,579
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

คัทกำไร ออกมาเเว้ว คับ ตอนนี้ จบที่ 1255 ใส่มาตั้งเเต่ 1270
รอดูเเท่ง ปิด วันนี้ ซักหน่อย ว่าจะไปทางไหน
ขอบคุณคับผม  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,579
อ้างจาก: hunt ที่ 26, มิถุนายน  2018, 10:25:56 PM
คัทกำไร ออกมาเเว้ว คับ ตอนนี้ จบที่ 1255 ใส่มาตั้งเเต่ 1270
รอดูเเท่ง ปิด วันนี้ ซักหน่อย ว่าจะไปทางไหน

TF Week กับ Month ลงอีกไกล ครับ ตอนแรก แอดจะเข้า 1265 เห็นจาก Template นี้แล้ว มีอันต้องหลบ
xc3* xc3*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,088
อ้างจาก: hunt ที่ 26, มิถุนายน  2018, 10:25:56 PM
สามเหลี่ยมมันแตกดังมาก ไกลครับตอนนี้พอไปมอง USD คู่อื่นๆก็มีภาษีว่าจะขึ้นกันหนักด้วยสิ  xc8* xc8*

*

hunt

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, มิถุนายน  2018, 10:51:03 PM
สามเหลี่ยมมันแตกดังมาก ไกลครับตอนนี้พอไปมอง USD คู่อื่นๆก็มีภาษีว่าจะขึ้นกันหนักด้วยสิ  xc8* xc8*
ขอบคุณคับผม .
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 26, มิถุนายน  2018, 10:40:35 PM

TF Week กับ Month ลงอีกไกล ครับ ตอนแรก แอดจะเข้า 1265 เห็นจาก Template นี้แล้ว มีอันต้องหลบ
xc3* xc3*
ขอบคุณคับผม ผม ดูวันนี้ ว่ามันจะปิด เท่าไหร่ จะดูเเถว 1265 ของเเอดเหละคับ ว่าจะยืนได้ เหรอเท ต่อ เเต่มุม มองผม จะหาเหลี่ยม buy   รอจังหวะ ไม่เกิน อาทิตนี้ น่าจะรู้เรื่อง  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,579
อ้างจาก: hunt ที่ 26, มิถุนายน  2018, 11:01:04 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, มิถุนายน  2018, 10:40:35 PM

xc3* xc3*
ขอบคุณคับผม ผม ดูวันนี้ ว่ามันจะปิด เท่าไหร่ จะดูเเถว 1265 ของเเอดเหละคับ ว่าจะยืนได้ เหรอเท ต่อ เเต่มุม มองผม จะหาเหลี่ยม buy   รอจังหวะ ไม่เกิน อาทิตนี้ น่าจะรู้เรื่อง  (TH)** (TH)** (TH)**

ยังไม่น่า buy นะครับ ยังไม่มี แท่งกลับตัว สักแท่งเลย ครับ
**6105** **6105**