กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2561 ได้เวลา GO TO แกนโลกได้แล้วนะน้อง EU^_^

• 122 replies
  • 26,230 views
โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4

รีวิวโบรกเกอร์ 8EIGHTCAP  โบรกเกอร์สัญชาติ Australia

EIGHTCAP ก่อตั้งในปี 2009 ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย มีหน้าเว็บไซต์ที่รองรับได้ 4 ภาษา ได้แก่ ภาษาอังกฤษ ภาษาจีน ภาษาเกาหลี และภาษาไทย ทั้งยังมีแพลตฟอร์ม MT4 ยอดนิยม เตรียมไว้ให้กับบรรดาเทรดเดอร์ที่เข้ามาสมัครสมาชิกและเปิดบัญชีเทรดกับ EIGHTCAP อีกด้วย

โบรกเกอร์แห่งนี้ รองรับระบบการเทรดอัตโนมัติ หรือ EA ทั้งยังสามารถใช้กลยุทธ์ต่าง ๆ ได้อีกด้วย ไมว่าจะเป็น Hedging, Scalping หรือ One-click Trading

EIGHTCAP อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ ASIC ในประเทศออสเตรเลีย จึงมั่นใจได้ว่าการดำเนินงานของโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์แห่งนี้โปร่งใสและถูกต้อง เงินลงทุนจะปลอดภัยเมื่อเทรดกับโบรกเกอร์ที่ได้รับใบอนุญาตอย่างถูกต้องและได้รับการควบคุมดูแลอย่างเข้มงวด

คุณสมบัติเด่นของ EIGHTCAP

•   สเปรดต่ำ
•   เลเวอเรจ 1:500
•   เงินฝากขั้นต่ำ 100 AUD หรือเทียบเท่า
•   มีความมั่นคงปลอดภัย และอยู่ภายใต้การควบคุมของ ASIC
•   รองรับ EA ทุกรูปแบบ
•   ทีมช่วยเหลือลูกค้าเปิดให้บริการตลอด 24 ชั่วโมง
•   ก่อตั้งมายาวนานเกือบสิบปี
•   ประสบการณ์ในตลาดฟอเร็กซ์สูง
•   ชำนาญในเรื่องของการเทรดฟอเร็กซ์
•   มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทยที่ทำออกมาได้ดี
•   มีแพลตฟอร์มของตัวเอง ที่ชื่อว่า EightCap MetaTrader แต่ก็มี MT4 เตรียมไว้ให้บริการ
•   การส่งคำสั่งซื้อขายรวดเร็วตามแบบฉบับโบรกเกอร์ Australia

พิเศษรับโบนัสต้อนรับทันที 99$

* เปิดบัญชีเทรดจริงครั้งแรกกับ Eigthcap
* ฝากเงินขั้นต่ำจำนวน $200
* สามารถถอนโบนัสทั้งหมดได้
* สามารถถอนกำไรออกได้ทุกเวลา
* โบนัสจะถูกเพิ่มภายใน 24 ชั่วโมง
* จำกัด 1 ท่าน ต่อ 1 บัญชีเทรดเท่านั้น

เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด

เปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,11153.0.html

*

admin

• 80,619
💶EUR/USD ปิดตลาดที่ 1.1600 ในวันอังคารหลังจากปิดบวกต่อเนื่องมาสองวันทำการ

📉ค่าเงิน EUR/USD อ่อนค่าลง 0.50% เมื่อวันอังคาร โดยปิดที่ 1.1567 จุด เงินยูโรอยู่ภายใต้แรงกดดันหลังจาก Dollar Index แข็งค่าขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบหลายเดือนที่ 95.30 จุด

📉ในทางเทคนิคเส้น Moving Average ยังแสดงถึงสภาวะของตลาดขาลง โดยเส้น MA50 วัน ตัดลงกับเส้น MA200 วัน แต่โมเมนตัมเริ่มเปลี่ยนเป็น Neutral เล็กน้อย เพราะอินดิเคเตอร์มีการแสดงถึงสภาวะ Oversold ของค่าเงินอยู่

📈จากกราฟจะเห็นว่าราคามีโอกาสที่จะเกิด Double Bottom ที่ช่วง 1.1510-30 ซึ่งเป็นจุดต่ำสุดของวันที่ 29 พฤษภาคม และ 19 มิถุนายน คู่เงินมีความพยายามที่จะฟื้นตัว แต่การ Upside ยังคงเป็นไปอย่างจำกัด โดยมีแนวต้านที่ 1.1850 และแนวรับที่ 1.1510 เป็นจุด Pivot ที่ควรจับตาว่าจะหยุดได้ หรือจะทะลุลงไป

📉ใน Timeframe H4 สัญญาณยังเป็นขาลง และแม้จะมีความพยายามในการฟื้นตัว แต่แรงขายยังคงแข็งแกร่ง

📉หากราคายังคงอ่อนตัวลงมาที่บริเวณ 1.1500 แนวรองรับถัดไปจะอยู่ที่ 1.1480, 1.1380 และ 1.1300 หากต้องการเปลี่ยน Trend ราคาจะต้องยืนได้ที่บริเวณ 1.1640 เพื่อยืนยันการเป็นแนวโน้ม

📈ในส่วนของ Upside กรณียืนได้ที่ 1.1640 แนวต้านถัดไปอยู่ที่ 1.1715, 1.1850 และ 1.1910
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
กราบแอดมินงามๆ ค่ะ
(TH)** (TH)**
ขอให้ทะลุลงไปเลยนะคะ มีไม้เซลอยู่เหวสามไม้แน่ะ
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

gorlum23

(TH)** (TH)** ขอบคุณคับแอด สวัสดีทุกท่าน ขอให้มีกำไรกันทั่วหน้าคับวันนี้  g*/-

*

SP

• 933

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: John Snow ที่ 21, มิถุนายน  2018, 10:48:55 AM
(TH)** (TH)** ขอบคุณคับแอด สวัสดีทุกท่าน ขอให้มีกำไรกันทั่วหน้าคับวันนี้  g*/-

รวยๆเฮงๆ เช่นกันครับ ท่าน John show
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,619

*

admin

• 80,619

อ้างจาก: admin ที่ 21, มิถุนายน  2018, 10:29:23 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, มิถุนายน  2018, 10:13:39 AM
(TH)** (TH)** (TH)**  ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีครับ ผม  วันนี้ติดกี่ไม้ ครับ ที่ แน่ๆ ฟ้าทังหมด แน่เลย
xc8* xc8*
สวัสดีค่ะ..แบบว่า ปิดแต่ไม้ล่างๆ ได้ค่าขนมบ้างวันละนิดหน่อย พอปิดก็ตั้ง pending ออเดอร์ที่เดิม รอน้อง EU ดีดขึ้นมาใหม่
แต่ไม้บนสองสามไม้ไม่ได้ทำไรเลย รอไว้เฉยๆ เพื่อไป TP ทำแบบนี้มาสองสามวันละค่ะ ชอบสะสมออเดอร์สีฟ้า ค่ะ.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Boat KP

แอดครับ UJ วันนี้กราฟจะลงไหมครับ  **spidey**

อ้างจาก: admin ที่ 21, มิถุนายน  2018, 10:29:52 AM
อ้างจาก: windyphu ที่ 21, มิถุนายน  2018, 10:22:48 AM
(TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีครับ คุณ windyphu วันนี้ขอให้กำไร กำไร นะครับ
g*/- g*/-

อาทิตย์นี้ก้มมองในเข่งมาหลายวันแล้วค่ะแอด ยังไม่เต็มสักที
วันนี้ต้องเติมให้เต็มสะหน่อยค่ะ ^_^

g*/- g*/-

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Boat09 ที่ 21, มิถุนายน  2018, 11:20:19 AM
แอดครับ UJ วันนี้กราฟจะลงไหมครับ  **spidey**

ที่แท่ง Day เหมือน จะกลับตัวขึ้น ครับ
กลัวจะลงยาก ผิดจากที่คิดไว้พอควรเลย ครับ

บินก่อนนะ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน   **hulk3**