กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 19 มิถุนายน 2561 ตราบใดที่กราฟยังไม่ลงพี่คงต้องทุบแรงๆ^_^

• 98 replies
  • 20,156 views
*

admin

• 80,399
อ้างจาก: Waarrii ที่ 19, มิถุนายน  2018, 04:32:54 PM
ตกใจ ฟ้าเต็มพอตเลย ลงถึงไหนคะแอด เกี่ยวบายมาสองไม้
xc8*

ลงได้ อีกครับ 1.1480 เลยครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,399
ตลาด US เปิด 19.30 คงได้เทอีกระลอก นะครับ
spy/*/ spy/*/ spy/*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 19, มิถุนายน  2018, 05:12:16 PM
ตลาด US เปิด 19.30 คงได้เทอีกระลอก นะครับ
spy/*/ spy/*/ spy/*/
เทด้วยกัน ทั้ง EU และ GU เลย ชิมิ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 19, มิถุนายน  2018, 04:38:59 PM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 19, มิถุนายน  2018, 04:32:54 PM
ตกใจ ฟ้าเต็มพอตเลย ลงถึงไหนคะแอด เกี่ยวบายมาสองไม้
xc8*

ลงได้ อีกครับ 1.1480 เลยครับ

ขอบคุณค่า รอออออ
็Hea**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

fu.kiki

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: Fu Kiki ที่ 19, มิถุนายน  2018, 05:59:09 PM
ขอบคุณครัชชชช admin  **spidey** **spidey** **spidey** **spidey**

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ยินดี ต้อนรับ นะ ครับ
็Hea** ็Hea**

*

PoNgPk

• 6,071
ดอลลาร์แข็งค่า หลังถ้อยคำแถลงของนายมาริโอ ดรากี รอบบ่าย
วันที่ 19 June 2018 - 19:00 น.

ฝ่ายค้าเงินตราต่างประเทศ ธนาคารกรุงเทพ รายงานว่า ภาวะการเคลื่อนไหวตลาดปริวรรตเงินตราประจำวันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2561 ค่าเงินบาทเปิดตลาดเช้าวันนี้ (19/6) ที่ระดับ 32.67/69 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ทรงตัวจากระดับปิดตลาดในวันจันทร์ (18/6) ที่ 32.65/66 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ค่าเงินบาทอ่อนค่าต่อเนื่องจากกระแสเงินทุนไหลออกของนักลงทุนต่างชาติ ภายหลังจากที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ส่งสัญญาณเร่งขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบายในช่วงครึ่งปีหลัง อย่างไรก็ตามความวิตกกังวลเกี่ยวกับสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีนยังคงสร้างแรงกดดันต่อบรรยากาศการซื้อขายในตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์ก โดยล่าสุดประธานาธิบดีสหรัฐ โดนัลด์ ทรัมป์ ขู่ว่าจะเรียกเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจีนรอบใหม่ในอัตรา 10% วงเงิน 2 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ หลังก่อนหน้านี้รัฐบาลสหรัฐได้มีการประกาศรายชื่อสินค้าจีนที่จะถูกเรียกเก็บภาษีนำเข้า 25% วงเงินรวม 5 หมื่นล้านดอลลาร์เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ในขณะเดียวกันดอลลาร์ก็ได้รับแรงกดดันจากถ้อยคำแถลงของสมาชิกธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) และตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐเมื่อวานนี้ โดยนายราฟาเอล บอสติค ประธานเฟด สาขาแอตแลนตา กล่าวว่า เศรษฐกิจสหรัฐอยู่ในสภาวะที่ค่อข้างดี ซึ่งจะทำให้เฟดสามารถเดินหน้าการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างต่อเนื่อง อย่างไรก็ดี นายบอสติกสนับสนุนการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีกเพียง 1 ครั้ง ในช่วงที่เหลือของปีนี้ ซึ่งแตกต่างจากกรรมการเฟดส่วนใหญ่ที่ส่งสัญญาณการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีก 2 ครั้งในช่วงที่เหลือของปีนี้ โดยให้เหตุผลว่าเป้าหมายอัตราดอกเบี้ยนโยบายของเฟดกำลังเข้าใกล้ระดับที่เป็นกลาง ซึ่งทำให้ไม่มีความจำเป็นที่เฟดจะต้องสนับสนุนหรือขัดขวางการใช้จ่าย และการลงทุนสำหรับตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐเมื่อวานนี้ สมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติ (NAHB) ของสหรัฐเปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้สร้างบ้านลดลง 2 จุด สู่ระดับ 68 ในเดือน มิ.ย. เมื่อเทียบรายเดือน จากความกังวลเกี่ยวกับค่าวัสดุที่แพงขึ้น ทั้งนี้ระหว่างวันค่าเงินบาทเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบ 32.64-32.86 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ก่อนปิดตลาดที่ระดับ 32.82/84 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ

สำหรับการเคลื่อนไหวของค่าเงินยูโรในวันนี้ (19/6) ค่าเงินยูโรเปิดตลาดที่ระดับ 1.1632/34 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร แข็งค่าจากระดับปิดตลาดเมื่อวันจันทร์ (18/6) ที่ 1.1597/99 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร ค่าเงินยูโรแข็งค่าขึ้นต่อ หลังจากอ่อนค่าอย่างรวดเร็วภายหลังการประชุมนโยบายทางการเงินของธนาคารกลางยุโรป (ECB) เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว รวมทั้งประเด็นความวิตกกังวลของสงครามการค้าระหว่างสหรัฐ และจีนที่ส่งผลให้ความเชื่อมั่นต่อดอลลาร์สหรัฐปรับตัวลดลง แต่หลังจากที่ตลาดยุโรปเปิดในช่วงบ่าย ค่าเงินยูโรอ่อนค่าอย่างรวดเร็วจากถ้อยคำแถลงของประธานธนาคารกลางยุโรป (ECB) นายมาริโอ ดรากี ที่กล่าวว่า ECB จะพิจารณาการปรับขึ้นดอกเบี้ยแบบค่อยเป็นค่อยไป ทั้งนี้การเคลื่อนไหวระหว่างวันค่าเงินยูโรเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบระหว่าง 1.1531-1.1644 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร และปิดตลาดที่ระดับ 1.1541/44 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร

สำหรับค่าเงินเยนในวันนี้ (19/6) เปิดตลาดที่ระดับ 110.11/13 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ ปรับตัวแข็งค่าจากระดับปิดตลาดเมื่อวันจันทร์ (18/6) ที่ 110.55/57 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ จากความต้องการสินทรัพย์ปลอดภัยที่สูงขึ้น ภายหลังจากที่ความตึงเครียดระหว่างสหรัฐ และจีนรุนแรงขึ้น ทั้งนี้ค่าเงินเยนเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบระหว่าง 109.56-110.57 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ และปิดตลาดที่ระดับ 109.86/88 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ

สำคัญทางเศรษฐกิจของสหรัฐในสัปดาห์นี้ได้แก่ สำคัญทางเศรษฐกิจของสหรัฐในสัปดาห์นี้ได้แก่ ยอดขายบ้านของสหรัฐ (20/6) ยอดน้ำมันดิบคลัง (20/6) การประชุมของ กนง. (20/6) การประชุมของธนาคารกลางอังกฤษ (21/6) ดัชนี PMI ภาคการผลิตของยูโรโซน (22/6) และดัชนี PMI ภาคบริการของยูโรโซน (22/6)

สำหรับอัตราป้องกันความเสี่ยง (Swap point) ภาคเช้า 1 เดือนในประเทศอยู่ที่ -3.4/-3.15 สตางค์/ดอลลาร์สหรัฐ และอัตราป้องกันความเสี่ยงภาคเช้า 1 เดือนต่างประเทศอยู่ที่ +2.0/+3.0 สตางค์/ดอลลาร์สหรัฐ
TRADE RIDER

*

fu.kiki

อ้างจาก: admin ที่ 19, มิถุนายน  2018, 06:28:40 PM
อ้างจาก: Fu Kiki ที่ 19, มิถุนายน  2018, 05:59:09 PM
ขอบคุณครัชชชช admin  **spidey** **spidey** **spidey** **spidey**

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ยินดี ต้อนรับ นะ ครับ

Tho*/ Tho*/
เช่นกันครับ ทุบมั้ยครับคืนนี้ ฮ่าๆ
hulk*** hulk***

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: Fu Kiki ที่ 19, มิถุนายน  2018, 07:13:30 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, มิถุนายน  2018, 06:28:40 PM

Tho*/ Tho*/
เช่นกันครับ ทุบมั้ยครับคืนนี้ ฮ่าๆ
hulk*** hulk***

ยังทุบ ต่อครับ ไม้ที่เข้า เมื่อวาน ยัง ได้ลุ้นต่อ  ครับ
spy/*/ spy/*/

ข่าวจะแดง ตัวเลขจะเขียวหรือแดง..กราฟ มิได้นำพา..เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย.. xc8* xc8*
แต่ก็ ดีเหมือนกัน ไม่กดดัน และจะได้ เท ตามปกติ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มิถุนายน  2018, 07:42:22 PM
ข่าวจะแดง ตัวเลขจะเขียวหรือแดง..กราฟ มิได้นำพา..เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย.. xc8* xc8*
แต่ก็ ดีเหมือนกัน ไม่กดดัน และจะได้ เท ตามปกติ.. xc8* xc8*

ตอนลงก็ต้องทำ ตัวเหมือน ตอนขึ้นปี ที่แล้วหน่อย ครับ
ตัวเลข จะเขียวจะแดง ไม่สน ไปตามเทรน อย่างเดียว
))/* ))/*

*

PoNgPk

• 6,071
สหราชอาณาจักรยังวางแผนที่จะสิ้นสุดการขายของน้ำมันเบนซินและดีเซลรถยนต์ใหม่โดย๒๐๔๐, นโยบายของรัฐบาลที่จะเป็นบ้านลูกผสม-แหล่งที่มาของรัฐบาล
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
แบบร่างของสหภาพยุโรปสรุป: ผู้นำสหภาพยุโรปที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับการขาดความก้าวหน้าในไอร์แลนด์
TRADE RIDER

*

kunza

• 207
ทุบซ้ำดีมั้ยหนออออ ็Hip**

*

admin

• 80,399