กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 13 มิถุนายน 2561 FED จะมาทำไมมาแจกกำไรสิครับผม^_^

• 78 replies
  • 15,561 views
รีวิว โบรกเกอร์ LCG โบรกเกอร์ดีๆที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจ และน่าใช้งานมากถึงมากที่สุดมาแนะนำครับ นั่นคือ โบรกเกอร์ LCG (London Capital Group Holdings)  เป็นโบรกเกอร์สัญชาติอังกฤษ  และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย FCA (Financial Conduct Authority) เป็นโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงสูง เนื่องจากดำเนินงานมาแล้วกว่า 20ปี  และมีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย กราฟเสถียรมากไม่มีลากไส้ ไม่มีการรีโควต ฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้

ข้อดีของ โบรกเกอร์ LCG

1.ฝากถอนเงิน ผ่านธนาคารไทยได้

2.มีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย

3.การส่งคำสั่ง ซื้อ ขาย รวดเร็วมาก ไม่มีรีโควต ไม่มีการปฏิเสธออเดอร์

4.ฝากเงินขั้นต่ำเพียง 10$

5.มีสินค้าให้เทรดมากมาย ทั้ง หุ้นต่างประเทศ พันธบัตร ดัชนีต่างๆ และอื่นๆรวมกว่า 5,000 ชนิด

6.มีแพลตฟอร์ม MAM ให้ใช้งาน เหมาะสำหรับการเทรดพร้อมๆกันหลายๆแอคเค้าท์

7.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ FCA ประเทศอังกฤษ (มีความมั่นคงสูง)

8.มีการวิเคราะห์กราฟจากผู้เชี่ยวชาญให้ทุกวัน

9.จดทะเบียนอยู่ในตลาดหลักทรัพย์ของประเทศอังกฤษ London Stock Exchange

หากสมาชิกท่านใดสนใจ สามารถเปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,9220.0.html

โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4

22

รอข้างบนแล้วครับ ขอให้ขึ้นไปรับกันที xz55**

แอดมินคะ..แนวโน้ม คิดว่าน่าจะปรับดอกไหมค่ะ....
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

SP

• 933

*

Boat KP

ขึ้นไปก่อนเถอะหนาท่านEU รอข้างบนกันเพียบ  (TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: Boat09 ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:22:26 PM
ขึ้นไปก่อนเถอะหนาท่านEU รอข้างบนกันเพียบ  (TH)** (TH)** (TH)**
EU.ฝากมาบอกว่าทาง 1 Way. ยังกลับไม่ได้จะไปหา TP.ก่อน รอตี 1 จะกลับไปรับ  xc8* xc8* 
100 ตำราเรียนไม่เท่า 1 เคล็ดวิชา (ท่าไม้ตาย)

*

LCG Thai Support

Signal LCG ประจำวันที่ 13-6-61

คู่เงิน น่าสนใจประจำวันนี้

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาให้เข้าใจก่อนทำการลงทุน

(TH)** (TH)** (TH)**

*

Boat KP

อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:46:24 PM
อ้างจาก: Boat09 ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:22:26 PM
EU.ฝากมาบอกว่าทาง 1 Way. ยังกลับไม่ได้จะไปหา TP.ก่อน รอตี 1 จะกลับไปรับ  xc8* xc8* 

หืมมม ข้างบนมันหนาวนะท่าน 5555+  /*CC /*CC /*CC

*

gorlum23

อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:46:24 PM
xz55**  xz55**  %%22

*

saksitbatboy191

แอดครับสถานะการณ์EJเป็นอย่างไรบ้างครับ

ถือยาวไวด้วยอะครับ

xz55** xz55**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, มิถุนายน  2018, 12:53:37 PM
แอดมินคะ..แนวโน้ม คิดว่าน่าจะปรับดอกไหมค่ะ....

คิดว่า ไม่น่าปรับ รอบนี้นะครับ ข่าวมันเงียบๆ ไง ไม่รู้
Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,099
รัฐสภาอังกฤษยืนยันกำหนดวันถอนตัวจากสหภาพยุโรปวันที่ 20 มี.ค. 2562

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 13 มิถุนายน 2561 11:08:54 น.
สภาสามัญชนของอังกฤษ (House of Commons) ได้ยืนยันการกำหนดวันที่อังกฤษจะแยกตัวออกจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรป (Brexit) อย่างเป็นทางการในวันที่ 29 มี.ค. 2562 ซึ่งถือเป็นการคัดค้านสภาขุนนางอังกฤษ (House of Lords) ที่ต้องการเปลี่ยนแปลงวันเวลาดังกล่าว

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ความเคลื่อนไหวดังกล่าวมีขึ้นในช่วงเวลาที่นางเทเรเซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ พยายามวางมือจากการตัดสินใจเกี่ยวกับการกำหนดวันแยกตัวจากสหภาพยุโรป เพื่อให้ประเด็นดังกล่าวอยู่ในการวินิจฉัยของรัฐสภา

ก่อนหน้านี้ สมาชิกสภาขุนนางของอังกฤษได้แก้ไขร่างกฎหมายว่าด้วยการแยกตัวออกจากสหภาพยุโรป และยกเลิกการกำหนดวันที่ 29 มี.ค. 2562 เป็นวันแยกตัวออกจากสหภาพยุโรป

แต่ในเวลาต่อมา สมาชิกสภาสามัญชนอังกฤษได้ลงมติด้วยคะแนนเสียง 326 ต่อ 301 เสียง ให้ยกเลิกร่างกฎหมายดังกล่าวที่ผ่านการแก้ไขโดยสภาขุนนาง ซึ่งส่งผลให้การกำหนดวันแยกตัวออกจากสภาพยุโรปยังคงเป็นวันที่ 29 มี.ค. 2562 ตามกำหนดการเดิม

อ่านต่อได้ที่ : https://www.ryt9.com/s/iq37/2840930
TRADE RIDER

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:56:46 PM
แอดครับสถานะการณ์EJเป็นอย่างไรบ้างครับ

ยังถือ Sell ได้อยู่ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 13, มิถุนายน  2018, 02:53:18 PM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 13, มิถุนายน  2018, 01:56:46 PM

ยังถือ Sell ได้อยู่ครับ

(TH)** (TH)**