กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องไว้ให้พุ่งชน^_^

• 93 replies
  • 15,710 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องไว้ให้พุ่งชน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1755
           Daily pivot = 1.1792
           Fibo 50 Daily = 1.1795

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1795
              R2=-----1.1825
              R3=-----1.1850
              R4=-----1.1875
              R5=-----1.1945

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1731
         S2= ----- 1.1712
         S3= ----- 1.1681
         S4= ----- 1.1650

สวัสดี เช้าวันอังคารครับผม เช้านี้กราฟ EUR/USD ก็เทลงมาแต่เช้านะครับ หลังจากเมื่อวานอยู่ใน ช่วง sideway อยุ่ โดยกราฟขึ้นไปได้สูงสุดเมื่อวานที่ ราคา 1.1820 ก่อน ที่จะทำ New high ไม่ได้ อีกแล้วก็เทร่วงลงมาจนเช้านี้นะครับ เรียกว่ายังไม่ถึงเป้าหมายกันเลยทีเดียวแต่ก็ยังไม่ถึง Stop loss นะครับผม
                           แนวโน้มกราฟวันนี้ Admin ยังมองเป็นเทรนขาขึ้นใน H1 อยู่นะครับ โดยจากรูปที่แนบมานะครับทุกท่านจะเห็นได้ชัดเจนว่ากราฟได้ติดเทรนไลน์อยู่และ ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น Pattern ของ กราฟ ทำ เป็น รูป 3 เหลี่ยม ครับ โดยทุกท่านจะเห็นเส้น EMA200 เส้นสีม่วงนะครับจะเห็นชัดว่าตอนนี้ราคาได้อยู่เหนือ เส้นนี้ แม้ใน H4 ราคาจะอยู่ต่ำกว่า เส้น ราคานี้ก็ตาม ครับ แต่ การมาทดสอบเส้น EMA200 H1 2 ครั้งและไม่ผ่าน ประกอบกับเส้นราคาอยู่บนเส้นเทรนไลน์ด้วยแล้วดังนั้นกราฟมีโอกาศที่จะไม่ลงไปต่อนะครับ จากตรงนี้กราฟ มีแนวโน้มที่จะดีดขึ้นไปได้ ประกอบ กับ MACD H4 ก็ยัง อยู่เหนือ เส้น 0 ครับ
                            ในรูปแบบ ของ สวิงของกราฟ ทุกท่านจะเห็นได้ว่ากราฟยังไม่สามารถทำ New Low ได้ต่ำกว่า Low เมื่อวันศุกร์นะครับ คือ ราคา 1.1725 แต่เช้านี้กราฟทำ ได้เพียง 1.1740 และก่อนที่กราฟจะลงมานั้นกราฟ ได้ไปทำ swing high ที่ 1.1820 มาแล้วดังนั้น มีโอกาศ มากที่กราฟจะกลับตัวขึ้นไปได้ครับ แม้ ว่าในวันพรุ่งนี้ จะมีข่าว Fed มีโอกาศที่จะปรับอัตราดอกเบี้ย จากเดิม 1.75 % เป็น 2.0 % ซึ่ง ตาม fact แล้ว USD จะแข็ง ค่าตามข่าวก็ตามแต่ในทางเทคนิคตามที่เห็นกราฟยังมีโอกาศที่จะขึ้นไปต่อได้ครับผม ดังนั้น วันนี้ Admin ยัง เน้น ที่ จะ Buy เช่นเมือวานนะครับผม

Signal 1 : BUY Limit/@1.1755 TP1(@)/1.1820 TP2(@)/1.1875 SL(@)1.1700
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**[/pre]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีตอนเช้าและขอบคุณครับแอด

ตามกันปายยยยยยยยยยย
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: tabozki ที่ 12, มิถุนายน  2018, 09:34:10 AM
สวัสดีตอนเช้าและขอบคุณครับแอด

ตามกันปายยยยยยยยยยย

โย่ว กลับตัวขึ่นไป New high เล้ย
**hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

*

kunza

• 207
 ))/* ขอบคุณครับ สวัสดีครับแอด ็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: kunza ที่ 12, มิถุนายน  2018, 09:38:05 AM
))/* ขอบคุณครับ สวัสดีครับแอด ็Hea**

สวัสดีครับผม สบายดี มั้ย ครับท่าน
xc8* xc8*

ขอบคุณคร่าาาแอด
Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
short ประวัติศาสตร์นะครับ คิดว่า ไม่น่ามีผลกับกราฟเท่าไหร่ นอกจากจะตกลงกัน ไม่ได้ แล้ว ทรัมป์ ต่อยปากกับคิม น้อย นั่นแหละ กราฟ ถึง จะป่วน แต่ เจรจาแบบนี้ ไม่มีผลมาก ครับ
ถ้าตกลงกันได้ ทองน่าจะปรับตัวลง ก่อน
แต่ ถ้าตกลงกันไม่ได้ และเกิดข้อพิพาท ทองจะขึ้นครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: windyphu ที่ 12, มิถุนายน  2018, 09:40:23 AM
ขอบคุณคร่าาาแอด
Ha)** Ha)**
สวัสดีตอนเช้า ครับผม
็Hip**

*

Yim_Zars

กระโดดขึ้นยานไปได้เลยใช่ไหมคะ  ็Hip** ็Hip** 

ขอบคุณค่ะแอด ^^   **hulk3** **hulk3**

*

natthawat.namhongsa

สวัสดีครับแอด สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผมม  (TH)** (TH)**

*

kunza

• 207
อ้างจาก: admin ที่ 12, มิถุนายน  2018, 09:39:59 AM
อ้างจาก: kunza ที่ 12, มิถุนายน  2018, 09:38:05 AM

สวัสดีครับผม สบายดี มั้ย ครับแอด วันนี้เฮงๆครับ
xc8* xc8*

สบายดีครับท่าน **hulk3**

ej เข้า sell จุดไหนดีครับเเอด

*

lukked

• 348
พุ่งไปเลย  **hulk3** **hulk3** **hulk3** สวัสดีจ้า ท่านแอดมิน และทุกคน