กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องวิ่งไปให้สุดเทรน ^_^

• 64 replies
  • 14,225 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องวิ่งไปให้สุดเทรน ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1798
           Daily pivot = 1.1767
           Fibo 50 Daily = 1.1767

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1825
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1875
              R4=-----1.1945
              R5=-----1.1970

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1760
         S2= ----- 1.1731
         S3= ----- 1.1712
         S4= ----- 1.1681
         S5= ----- 1.1650

[/color][/size]        
                         สวัสดี ครับแม้ว่าวันศุกร์กราฟจะไม่ขึ้นไป New high ได้ตามคาดการณ์นะครับแต่กราฟใน TFH1 ก็ยังมีแนวโน้มอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับ และจาก signal เมื่อวันศุกร์ แม้จะโดนลากไปบ้าง แต่ ตอนนี้เช้านี้ก็กลับมาบวกให้แล้วนะครับ วันนี้ ลุ้นกันต่อรอกราฟไปทำ New high นะครับผม ยังมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อนะครับแต่วันนี้กราฟน่าจะมีการย่อตัวลงมาสักหน่อยนะครับก่อนที่จะขึ้นไปต่อได้นะครับ ตอนนี้ราคาของกราฟอยู่สูงกว่า Pivot นะครับ และกราฟก็น่าจะปรับตัวลงไปก่อนช่วงบ่ายนี้ก่อนนะครับก่อนที่กราฟจะขึ้นไปครับ กราฟตอนนี้ แอดมินยังไม่มองไปที่การกลับตัวนะครับ มองเป้นเพียงการพักตัวของเทรนไลน์เท่านั้นเอง โดยมองไปที่การทำ A-B-C ในรูปแบบ ของ Elliotwave ใน TF ใฟญ่อย่าง Day นะครับ ซึ่งตรงนี้ก็อาจจะขึ้นไปได้สูงถึง 1.2000 ก็เป็นไปได้ครับ โดยตอนนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะเป็นคลื่น จาก A ไป B แต่จะไปสิ้นสุดตรงไหนนั้นต้องติดตามกันต่อไปครับ
                         จากรูปที่แนบมาวันนี้มี 2 รูปนะครับ รูปแรก เป็นรูปเป้าหมายสำหรับ วันนี้ และ รูปที่ 2 นั้น ใช้ bollinger band เพื่อประเมินเป้าหมายของการพักตัวของเทรนกราฟ ครับ จะเห้นว่า ตอนนี้กราฟยังไม่ชนเส้น ด้านบนนะครับ แต่ รูปนี้เป็นรูปใหม่นะครับเส้น Bollinger ได้ขยับลงมาบ้างแล้วนะครับ แต่ก็ยังยังเหลือระยะทางอีกไกลอยู่พอสมควรเลยตามรูปครับดังนั้น ตอนนี้ การเข้า Buy ไปหาด้านบนมีโอกาศมากกว่า ครับ ผม แต่การเข้า Buy วันนี้น่าจะรอ กราฟลงมาก่อนนะครับผม วันนี้แนว Buy ยังแนวเดิม ครับ เพิ่มเติม วันนี้น่าจะทำ New high ได้อีกครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.1770 TP1(@)/1.1875 TP2(@)/1.1940 SL(@)1.1700
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...
..ตื่นเช้ามาบวก..มาถึงที่ทำงานก็ยิ่งบวกมากขึ้นกว่าเดิม.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 11, มิถุนายน  2018, 08:14:20 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...
..ตื่นเช้ามาบวก..มาถึงที่ทำงานก็ยิ่งบวกมากขึ้นกว่าเดิม.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

สวัสดี ครับผม ขอให้บวกเยอะๆเลย ครับ
็Hip** ็Hip**

*

121EAPro

ขอบคุณครับ ตามนั้นวิ่งไปให้สุดเทรน.

(TH)**

*

Waarrii

• 1,331
ดีต่อใจ บินไป 1.2 เล้ยยยย

g*/- g*/- g*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 11, มิถุนายน  2018, 08:57:58 AM

สวัสดี สมาชิกใหม่ ครับ

สวัสดีครับแอด

จากเมื่อวันศุกร์ที่ลืมปิด เมื่อเช้ามาก็ยังบวกอยู่แต่ปิดไปแล้ว

เข้าเว็บมาแอดบอกจะไปแตะ new high ผมนี่อยากจะตีมือตัวเองจริงๆ รู้งี้ถือต่อก็ดี  /**33
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: tabozki ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:26:04 AM

จากเมื่อวันศุกร์ที่ลืมปิด เมื่อเช้ามาก็ยังบวกอยู่แต่ปิดไปแล้ว

เข้าเว็บมาแอดบอกจะไปแตะ new high ผมนี่อยากจะตีมือตัวเองจริงๆ รู้งี้ถือต่อก็ดี  /**33

อารมย์เดียวกันเลยครับ

/**33 /**33

อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:27:27 AM
อ้างจาก: tabozki ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:26:04 AM

/**33 /**33

ความรู้สึกตอนปิดเมื่อเช้า กับเข้าเว็บบอดมาเจอกระทู้นี่ เป็นแบบอิโมนี้เลยครับ

tiger18

ตอนปิดอย่างเท่ ตอนเข้าเว็บเหมือนโดนตบหน้า 5555555
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

อ้างจาก: tabozki ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:29:33 AM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:27:27 AM

/**33 /**33

ความรู้สึกตอนปิดเมื่อเช้า กับเข้าเว็บบอดมาเจอกระทู้นี่ เป็นแบบอิโมนี้เลยครับ

tiger18

ตอนปิดอย่างเท่ ตอนเข้าเว็บเหมือนโดนตบหน้า 5555555

เหมือนกันเลยค่ะ มือลั่น
tiger18

*

admin

• 80,404
ไม่เป็นไร นะครับทุกท่าน รอเข้ากันใหม่ครับ ลุ้น New high กัน
**hulk3** **hulk3**

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2018, 09:05:43 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 11, มิถุนายน  2018, 08:57:58 AM

สวัสดี สมาชิกใหม่ ครับ

สวัสดีค่า  (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

PoNgPk

• 6,073
บิตคอยน์ร่วงหนักกว่า 10% หลังตลาด Coinrail ของเกาหลีใต้ถูกแฮ็ก

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2561 09:44:52 น.
บิตคอยน์ได้ร่วงลงกว่า 10% เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา หลุดระดับ 6,700 ดอลลาร์สหรัฐ หลังตลาดแลกเปลี่ยนสกุลเงินดิจิทัล Coinrail ของเกาหลีใต้ ได้ยอมรับเมื่อวานนี้ว่ามีผู้โจมตีระบบเพื่อขโมยสกุลเงิน alt coins

มูลค่าของบิตคอยน์ได้ร่วงลงกว่าครึ่งหนึ่งแล้วในปีนี้ หลังจากที่ได้ทำสถิติสูงสุดใกล้ระดับ 20,000 ดอลลาร์เมื่อเดือนธ.ค.ที่ผ่านมา
นอกจากนี้ สกุลเงินดิจิทัลอื่นๆได้ปรับตัวลดลงในอัตราเลขสองหลักเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็นอีเทอร์เรียม ริพเพิล บิตคอยน์แคช และอีโอเอส
ทั้งนี้ Coinrail เปิดเผยว่า ทางบริษัทกำลังประสานงานกับทางการเพื่อค้นหาสกุลเงิน alt coins ที่ถูกขโมยไป แต่ไม่ได้มีการระบุถึงมูลค่าของสกุลเงินที่ถูกขโมยดังกล่าว อย่างไรก็ดี คาดว่าน่าจะมีมูลค่ากว่า 40 ล้านดอลลาร์

อ่านต่อได้ที่ : https://www.ryt9.com/s/iq29/2839456
TRADE RIDER