กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 6 มิถุนายน 2561 เมื่อวานนี้สีฟ้าวันนี้ยิ่งกว่าพอร์ตสีเขียว^_^

• 77 replies
  • 16,925 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 6 มิถุนายน 2561 เมื่อวานนี้สีฟ้าวันนี้ยิ่งกว่าพอร์ตสีเขียว^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1724
           Daily pivot = 1.1703
           Fibo 50 Daily = 1.1691

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1736
              R2=-----1.1770
              R3=-----1.1806
              R4=-----1.1835
              R5=-----1.1880

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1634
         S2= ----- 1.1601
         S3= ----- 1.1576
         S4= ----- 1.1540
         S5= ----- 1.1520

สวัสดี วันพุธครับ เมื่อคืนก็ลุ้นกันหนักนะครับกราฟโดนลากไปพอสมควรก่อนที่ จะขึ้นไป ครับ เนื่องจากมีข่าวจาก Italy ไม่มีแผนที่จะออกจาก EU นะครับ ทำให้กราฟดีดขึ้นมา แต่ ส่วนหนึ่งกราฟก็ยังวิ่งอยู่ตามเทคนิคคอล นะครับ ตาม
                         แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักใหญ่ๆ ยังขาลงนะครับแต่ กราฟวันนี้ ในH1 เริ่มปรับตัวเป็นขาขึ้นตามเทรนไลน์แล้ว เนื่องจากกราฟยืนในเทรนขาขึ้นได้ตามกรอบของขาขึ้นนะครับ สำหรับ วันนี้ แอดมินมองที่กราฟน่าจะปรับตัวขึ้นต่อเนื่องครับแบบไม่ได้เกรงใจ ตัวเลข NFP เลย แต่ จะปรับตัวขึ้นได้อีก ไม่นานนะครับก่อนที่กราฟจะลงน่าจะเป็นช่วงกลางเดือนนะครับ สำหรับ วันนี้รอกราฟย่อ มาแนว Pivot แล้วก็ Buy ขุึ้นไป New High ครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.1700 TP1(@)/1.1765 TP2(@)/1.1845 SL(@)1.1620
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

aim.aimalin

ขอบคุณค่ะแอด (TH)** (TH)**

เม่าใหม่ ใจเกินร้อย รายงานตัวค่ะ  ็Hip** ็Hip**

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 06, มิถุนายน  2018, 08:22:00 AM

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1724
           Daily pivot = 1.1703
           Fibo 50 Daily = 1.1691

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1736
              R2=-----1.1770
              R3=-----1.1806
              R4=-----1.1835
              R5=-----1.1880

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1634
         S2= ----- 1.1601
         S3= ----- 1.1576
         S4= ----- 1.1540
         S5= ----- 1.1520

สวัสดี วันพุธครับ เมื่อคืนก็ลุ้นกันหนักนะครับกราฟโดนลากไปพอสมควรก่อนที่ จะขึ้นไป ครับ เนื่องจากมีข่าวจาก Italy ไม่มีแผนที่จะออกจาก EU นะครับ ทำให้กราฟดีดขึ้นมา แต่ ส่วนหนึ่งกราฟก็ยังวิ่งอยู่ตามเทคนิคคอล นะครับ ตาม
                         แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักใหญ่ๆ ยังขาลงนะครับแต่ กราฟวันนี้ ในH1 เริ่มปรับตัวเป็นขาขึ้นตามเทรนไลน์แล้ว เนื่องจากกราฟยืนในเทรนขาขึ้นได้ตามกรอบของขาขึ้นนะครับ สำหรับ วันนี้ แอดมินมองที่กราฟน่าจะปรับตัวขึ้นต่อเนื่องครับแบบไม่ได้เกรงใจ ตัวเลข NFP เลย แต่ จะปรับตัวขึ้นได้อีก ไม่นานนะครับก่อนที่กราฟจะลงน่าจะเป็นช่วงกลางเดือนนะครับ สำหรับ วันนี้รอกราฟย่อ มาแนว Pivot แล้วก็ Buy ขุึ้นไป New High ครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.1700 TP1(@)/1.1765 TP2(@)/1.1845 SL(@)1.1620
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Aim Aimalin ที่ 06, มิถุนายน  2018, 08:42:08 AM
ขอบคุณค่ะแอด (TH)** (TH)**

เม่าใหม่ ใจเกินร้อย รายงานตัวค่ะ  ็Hip** ็Hip**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
วันนี้ มาใหม่ขอให้พอร์ตเขียวๆเลย นะครับผม
xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**

เม่าใหม่ ใจเกินร้อย รายงานตัวครับ   ็Hip** ็Hip** 

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: sornballa ที่ 06, มิถุนายน  2018, 09:06:17 AM
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**

เม่าใหม่ ใจเกินร้อย รายงานตัวครับ   ็Hip** ็Hip** 

เม่าชั่วโมงบินสูงอย่างท่านนี่เขียวทุกวัน
็Hea** ็Hea**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาาาา..
บินต่ออีกแว้ววววว..อีกนานไหมอ้ะกว่าจะลงง่ะ..เค้าตกเหวอยู่อ่ะค่าาา.. cheetah*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

121EAPro

*

admin

• 80,397
📈หลังจากที่ได้ดีดตัวจากแนว 1.1500 จุด ในวันที่ 30 พ.ค. EUR มีการซื้อขายในกรอบแคบๆเมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์สหรัฐ EUR/USD ดูเหมือนว่าจะแกว่งอยู่ในช่วงระหว่าง 1.1615 ถึง 1.1715

📉การเด้งของ EUR/USD จาก 1.1500 แล้วไปพบแนวต้านที่ 1.1740 ซึ่งพบแรงขายปริมาณมากในระดับดังกล่าว ยังผลให้คู่เงินดังกล่าวกลับมาที่บริเวณ 1.1700 โดยในในระหว่างวันนี้ EUR/USD ปิดลบที่ -0.33% ที่ระดับ 1.1660

📉ภาพทางเทคนิคในระยะสั้นของ EUR/USD กราฟราย 4 ชั่วโมงแสดงความเสี่ยงของตลาดหมี เมื่อคู่เงินดังกล่าวมีการเทรดอยู่ที่ใต้ระดับเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ 50 ชั่วโมง (MA50) โดยโมเมนตัมยังคงชี้ไปทางทิศใต้ขณะที่ RSI แกว่งอยู่ในกรอบแคบ

📉เมื่อมองภาพทางเทคนิคที่ใหญ่ขึ้น กราฟรายวันแสดงให้เห็นว่าโมเมนตัมของตลาดยังคงเป็นขาลงเช่นเดียวกัน เส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ MA50 กำลังจะตัดกับ MA200 ในวันถัดไป และ Stochastic อยู่ที่ระดับ Overbought

✨หากคู่เงินพักตัวอยู่ใต้แนว 1.1615 จุด จะไปพบกับแนวรับที่ระดับ 1.1550 และ 1.1500 จุด ตามลำดับ ส่วนภาพขาขึ้นจะเกิดก็ต่อเมื่อราคามีการปิดเหนือเส้นค่าเฉลี่ยรายวันที่ MA20 ที่ระดับ 1.1750 เพื่อยืนยันตลาดขาขึ้น

--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

*

Jerd

An2 An2 An2 เมื่อคืน exness ไม่คัด TP1 ให้ เช็งนิดๆ ต้องมากดปิดตอน ตี 5

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Jerd เม่าติดดอย ที่ 06, มิถุนายน  2018, 11:42:08 AM
An2 An2 An2 เมื่อคืน exness ไม่คัด TP1 ให้ เช็งนิดๆ ต้องมากดปิดตอน ตี 5

ติดตรง spread หรือเปล่าครับ

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่