กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 4 มิถุนายน 2561 บินแรงไม่ไหวก็ขึ้นไปให้ทุบแรงๆสักทีนะ^_^

• 60 replies
  • 14,520 views
*

admin

• 80,396
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 4 มิถุนายน 2561 บินแรงไม่ไหวก็ขึ้นไปให้ทุบแรงๆสักทีนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1687
           Daily pivot = 1.1663
           Fibo 50 Daily = 1.1666

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1736
              R2=-----1.1770
              R3=-----1.1806
              R4=-----1.1835
              R5=-----1.1880

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1634
         S2= ----- 1.1601
         S3= ----- 1.1576
         S4= ----- 1.1540
         S5= ----- 1.1520

สวัสดี เช้า ครับผม วันศุกร์ที่แล้ว Non-farm ตัวเลขก็ออกมาเขียวทั้ง 2 ตัวเลขนะครับ ทั้ง ตัวเลข NFP 223K และตัวเลข Unemployment rate ที่ดีขึ้นเป็น 3.8% แนวโน้มของค่าเงิน USD น่าจะแข็งขึ้นเรื่อยๆ นะครับ แต่ ก่อนที่จะแข็งจริงๆจังๆนั้น อาจจะต้องเจอแรงเทขายทำกำไรจากพวกที่ เข้าซื้อ USD ตอนลงมาตลอดทางก่อน นะครับ ดังนั้น ขา Sell ก็อย่าพึ่ง Sell กันเพลินเพราะเห็นตัวเลขออกมาเขียว นะครับ ให้เผื่อ การ Sell ให้ พอสำหรับการลากด้วยนะครับแต่ โดยรวมแล้วเนื่องจากเทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงในเทรนหลัก ตัวเลขเศรษกิจของ US ออกมาดี ทำให้มีผลที่สุดท้ายแล้ว EU น่าจะกลับลงไปทำ New low ได้ครับ
                        จาก signal วันนี้เพื่อนๆ อาจจะงง ตามรูปหน่อยนะครับจะขออธิบายดังนี้ ครับ แอดมิน วิเคราะห์ ว่ากราฟน่าจะค่อยๆ ปรับตัวลงไป เรื่อยๆ เพื่อทำ New Low ครับแต่ ถ้าเกิดกราฟ ทำ New high จาก high ล่าสุดได้ กราฟก็มีแนวโน้มจะเกิด Breakout และปรับตัวขึ้นไปได้อีกครับดังนั้น Signal Sell ของ Admin วันนี้ SL จะสั้นนะครับ คือ ถ้า Stop loss แล้ว ก็ให้ Buy ขึ้นไปครับ และกราฟมีแนวโน้มที่จะไปถึง ระยะ Swing ตาม fibo นะครับ โดยหากขึ้นไปได้จะเป็นไปตามรูปที่ 2 ครับก่อนทีี่จะปรับตัวลงมานะครับ ผม ดังนั้น วันนี้ Signal จะมีหลายตัว หน่อยนะครับ แต่ก็ว่ากันตามแนวโน้มนะครับ ผม ดังนั้น อยากให้อ่านทำความเข้าใจดีๆก่อนที่จะตามนะครับในมุมมอง ครับ   แต่ถ้าหากวันนี้กราฟ Break ลงมาได้และลงต่ำกว่า Low ของวันศุกร์ หรือเส้นน้ำเงิน กราฟก็จะสามารถลงได้ครับผม 

Signal 1 : SELL Limit/@1.1690 TP1(@)/1.1630 TP2(@)/1.1590 SL(@)1.1735
Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 1 : BUY STOP/@1.1740 TP1(@)/1.1805 TP2(@)/1.1850 SL(@)1.1650
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบ..
เม้นท์แรกอีกแล้ว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มิถุนายน  2018, 09:40:56 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบ..
เม้นท์แรกอีกแล้ว... xc8* xc8* xc8*

เขาบอกว่าเม้นแรก จู๋เล็กครับ เขาแซวกันแบบนี้มานานแล้วครับ
555++ 555++
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

ขอบคุณมากครับ กราฟยังไม่เลือกทางไซด์เวย์อยู่  เทรนใหญ่เป้นขาลงมากแอดมินบอก เข้าดีไปทั้งสองทางจามแอดมินบอกนะครับ

*

admin

• 80,396
  ประกาศ รางวัลผู้ที่วิเคราะห์ได้เก่ง ที่สุดแล้ว นะครับผม แจ้งหมายเลข บัญชี เทรด เพื่อ ให้ แอดมิน โอนรางวัลให้ได้เลย นะครับผม
รอบนี้ไม่มีท่านใด ทายได้ ตรง เลยะครับ จึงได้เพียงรางวัลใกล้เคียงไปเชยชม

สมาชิกที่ทายผลทางบอร์ด

สมาชิกที่ทายผล ทาง Facebook Fanpage

อย่าลืม ท่าน ที่จะรับรางวัล รบกวน ตรวจสอบว่า Subscript Local depositor ก่อนนะครับผม https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

แจ้งรับรางวัลได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,11072.msg209217/topicseen.html#new

ยินดี สำหรับความแม่นด้วย นะครับ : งวดหน้า 16 นี้ขอ 3 ตัวตรงนะครับ

็Hip** ็Hip** ็Hip**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: narongza ที่ 04, มิถุนายน  2018, 09:49:47 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มิถุนายน  2018, 09:40:56 AM

เขาบอกว่าเม้นแรก จู๋เล็กครับ เขาแซวกันแบบนี้มานานแล้วครับ
555++ 555++
555+ 555+ 555+ ไม่มีจู๋อ่ะค้าบบบบบ..แล้วอาไรจาเล็กดีอ้ะคับ..
เค้า..สาว(เหลือน้อย..) ค้าบบบบบบ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

arthit-AK

ขอบคุณครับ  คู่ EJ มีแนวโน้มจะลงไหมครับ ติดเหวหลายไม้เลยครับแอด  T*/-  T*/-

*

narongza

• 1,055
 (TH)**
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:07:55 AM
อ้างจาก: narongza ที่ 04, มิถุนายน  2018, 09:49:47 AM

555++ 555++
555+ 555+ 555+ ไม่มีจู๋อ่ะค้าบบบบบ..แล้วอาไรจาเล็กดีอ้ะคับ..
เค้า..สาว(เหลือน้อย..) ค้าบบบบบบ..
เอิ่ม...ใจเล็กก็ได้ท่าน ผมนี่ระบุเพศไม่ถูกเลย เห็นค๊าบๆตลอด
**11 **11 **11
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: arthit-AK ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:12:34 AM
ขอบคุณครับ  คู่ EJ มีแนวโน้มจะลงไหมครับ ติดเหวหลายไม้เลยครับแอด  T*/-  T*/-

ยังมีอยู่นะครับ แต่ แค่ย่อ มาแนวที่ Break ขึ้นไป ไม่ถึง New Low
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: narongza ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:14:18 AM
เอิ่ม...ใจเล็กก็ได้ท่าน ผมนี่ระบุเพศไม่ถูกเลย เห็นค๊าบๆตลอด
อารมณ์ประมาณ สว คุยกับน้องๆ หรือ ลูก หลาน ที่ young อยู่ง่ะ...ค้าบๆๆๆ คับๆๆๆ.. xc8* xc8*

*

SP

• 933
แอดครับ เช็ค PM ด้วยครับ

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:20:09 AM
อ้างจาก: narongza ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:14:18 AM
อารมณ์ประมาณ สว คุยกับน้องๆ หรือ ลูก หลาน ที่ young อยู่ง่ะ...ค้าบๆๆๆ คับๆๆๆ.. xc8* xc8*
เอิ่ม จริงๆ บอร์ดเรา อายุเฉลี่ยกันก็น่าจะเกินเลขสามครับ รวมๆกันก็น่าจะพันกว่าปีครับ
**11 **11

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: SP ที่ 04, มิถุนายน  2018, 10:58:24 AM
แอดครับ เช็ค PM ด้วยครับ

รับทราบครับดำเนินการให้ช่วงบ่ายนะครับ

*

admin

• 80,396

📈หุ้นเทคโนโลยีกลายเป็น Safe Havens ในขณะที่ดัชนีชี้ความกังวลในการลงทุนได้ทำจุดสูงสุด

🇪🇺️ในช่วงที่ผ่านมา มีความกังวลเกี่ยวกับการเติบโตของบรรดาหุ้นเทคโนโลยีบริษัทยักษ์ใหญ่อาจได้ผ่านจุดสูงสุดมาแล้ว ซึ่งทำให้อาจเกิดการปรับฐานขึ้นได้ โดยเมื่อวันศุกร์เราได้เห็นการตอบโต้จาก EU ต่อมาตรการของทรัมป์ในการขยายการส่งออกเหล็กและอลูมิเนียมไปยังตลาดของสหภาพยุโรป(Single Market) โดยทั้งผู้นำยุโรป แคนาดา และเม็กซิกัน กล่าวว่าพวกเขาจะตอบโต้โดยการจัดเก็บภาษีนำเข้าสินค้าของสหรัฐฯเพิ่มสูงขึ้น ทำให้เกิดผลที่ตามมาคือเคลื่อนย้ายเงินทุนออกจากภาคอุตสาหกรรมที่มีความเสี่ยงจากสงครามการค้านี้ ซึ่งกลุ่มหุ้นที่จะได้ผลประโยชน์จากเหตุการณ์นี้คือหุ้นในกลุ่มเทคโนโลยี

🔥ในเดือนมีนาคมที่ผ่านมา มีทั้งประเด็นเกี่ยวกับความปลอดภัยของ Facebook และการพาดพิงจากประธานาธิบดีสหรัฐฯโดนัลด์ทรัมพ์ต่อบริษัท Amazon ในเรื่องการจ่ายภาษี รวมถึงเรื่องข้อมูลการเติบโตของยอดขายสมาร์ทโฟนชะลอตัว โดยส่งผลต่อดัชนี Fang+ ของ NYSE ทำให้เกิดการปรับฐานในช่วงเวลาที่ผ่านมา และเมื่อวันศุกร์ดัชนีดังกล่าวได้ปรับตัวเพิ่มขึ้น 2.5% จากปีที่แล้วแตะ 26% แม้ว่าจะมีการขายทำกำไรในเดือนมีนาคม โดยดัชนีดังกล่าวประกอบด้วย Facebook, Amazon, Apple, Netflix, Google-Parent Alphabet และกลุ่มบริษัทชั้นนำอื่นๆ เช่น Alibaba และ Nvidia ผู้ผลิตชิป ในทางตรงกันข้ามดัชนี S&P 500 ของสหรัฐปรับตัวขึ้นเพียง 2% ในปีนี้ และลดลงอย่างมากจากระดับสูงสุดในเดือนมกราคม

📊เทรดเดอร์และนักลงทุนต้องเผชิญกับความท้าทายในการประเมินสถานะของ Safe Havens ที่สามารถเป็นแหล่งพักเงินทุนโดยที่สามารถเติบโตไปได้ต่อ และวิเคราะห์จังหวะการปรับฐานที่อาจจะเกิดขึ้นหาก sentiment ของสถานะการณ์เกิดการเปลี่ยนไป
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you