กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 1 มิถุนายน 2561 NON-farm ใจดีจังแจกกะตังเต็มเข่ง^_^

• 104 replies
  • 20,981 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 1 มิถุนายน 2561 NON-farm ใจดีจังแจกกะตังเต็มเข่ง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Manufacturing PMI 53.5   53.9   
19:30   USD   Average Hourly Earnings m/m 0.2%   0.1%   
                USD   Non-Farm Employment Change 189K   164K   
                USD   Unemployment Rate3.9%   3.9%   
21:00   USD   ISM Manufacturing PMI 58.3   57.3

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1691
           Daily pivot = 1.1685
           Fibo 50 Daily = 1.1682

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1736
              R2=-----1.1770
              R3=-----1.1806
              R4=-----1.1835
              R5=-----1.1880

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1634
         S2= ----- 1.1601
         S3= ----- 1.1576
         S4= ----- 1.1540
         S5= ----- 1.1520

สวัสดี เช้า ครับผม แม้กราฟเมื่อวาน ก็ถือว่าได้จั่วลมกันไปนะครับ เนื่องจากกราฟไม่ถึง signal อีกแล้ว ตามสุตรต้องขาด 10 pips ครับช่วงนี้ แต่ วันไหนติด signal นี่ มันจะลาก ก็ว่ากันไปครับ ตอนนี้ เทรนหลักเทรนใหญ่ยังเป้นเทรนขาลงนะครับผม ตอนนี้ที่กราฟขึ้นมาก็เพียงการ ดีดกลับขึ้นมาทดสอบ แนวต้านเท่านั้น ครับ และกราฟวันนี้ก็น่าจะขึ้นไปได้สูงอีกนะครับ เนื่องจาก กราฟนั้น ในTF ย่อ H1 เริ่มเป็นขาขึุ้นใน เทรนไลน์แต่ เป็น ขาลงในมุมของ EMA200 H1 อยู่นะครับ แต่ วันนี้คิดว่ากราฟน่าจะวิ่งขึ้นไปตามเทรนไลน์ก่อนครับ เพื่อไปทดสอบระยะ Swing ด้าน บนตาม fibo ครับ
                        สำหรับตัวเลข NFP วันนี้นะครับ แอดมิน มองว่าน่าจะปรับตัวขึ้นไปได้นะครับผม น่าจะอยู่ประมาณ 200K นะครับ คิดว่าวันนี้กราฟน่าจะบินขึ้นไปก่อน แล้วเทลงตาม ข่าว NFP ครับผม สำหรับ วันนี้มี 2 signal นะครับ คือ ขา Buy ขึ้นไปแล้วก็ Sell ลงมาตามรูปครับผม     

Signal 1 : BUY Limit/@1.1675 TP1(@)/1.1735 TP2(@)/1.1770 SL(@)1.1630
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

Signal 2 : SELL Limit/@1.1775 TP1(@)/1.1680 TP2(@)/1.1630SL(@)1.1835
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)** ..ขอบคุณค้าบบบบบ..
ได้เม้นท์แรก...อรุณสวัสดิ์คับ แอดมินและทุกท่าน
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, มิถุนายน  2018, 09:09:51 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ..ขอบคุณค้าบบบบบ..
ได้เม้นท์แรก...อรุณสวัสดิ์คับ แอดมินและทุกท่าน

สวัสดีตอนเช้าครับ
เม้นแรก พอรต จะฟ้าตลอดปี และตลอดไปครับ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

saowapa.aorae

*

saksitbatboy191

*

chanchai.jirapong

แอดครับ 32135902 ปรับเลเวอเรจไม่ได้ครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ (TH)**

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Chanchai Jirapong ที่ 01, มิถุนายน  2018, 10:50:04 AM
แอดครับ 32135902 ปรับเลเวอเรจไม่ได้ครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ (TH)**

พอรตเกิน 20000$ หรือเปล่าครับ พอรต รวมน่ะครับ

*

admin

• 80,418

✨แนวคิดดีๆที่จากหนังเรื่อง Wallstreet มี 5 ข้อสำคัญดังนี้

1. ความโลภเป็นแรงขับดัน
คนส่วนใหญ่ 99% ไม่พึงพอใจในสิ่งที่มี ถ้ายังมีกิเลส ก็ย่อมมีความโลภ การใช้ความโลภเป็นแรงขับดันไปสู่ชีวิตที่ดีขึ้น มันคือแก่น จิตวิญญาณในวิวัฒนาการของมนุษย์ ความโลภจะเป็นแรงชับดันให้เกิดการพัฒนา หาหนทางในการทำให้ดีขึ้น มีมากขึ้นไปกว่าเดิม

2. โลภมาก คือ หนทางสู่หายนะ
ความโลภที่ขับดันทำให้เกิดการแข่งขัน การวิ่งหาเงินหาผลประโยชน์แบบเกินพอดี มันก็นำให้ไปสู่หายนะ เมื่ออยู่ในโลกการเงิน ถ้าปล่อยให้ความโลภเข้าครอบงำอารมณ์ การตัดสินใจผิดพลาดหรือการเดินในเส้นทางที่ผิด ก็ย่อมทำให้เราเสียหายหรือพบกับจุดจบที่ไม่สวยได้เสมอ

3. ผู้แข็งแกร่งคือผู้อยู่รอด
ตลาด คือ การแข่งขัน ไม่ว่าจะระดับไหนก็ยังคงมีความพยายามแย่งชิงความได้เปรียบกันทุกวิถีทาง เพราะการได้มาซึ่งกำไรหรือผลตอบแทนที่ดีเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการ ความเข้าใจคู่แข่งและการมองเห็นจุดแข็งจุดอ่อนของตัวเอง สิ่งเหล่านี้คือเรื่องของการเตรียมความพร้อม เมื่อโอกาสมาถึง บวกกับการกล้าตัดสินใจ จะทำให้สามารถคว้าชัยชนะมาสู่ตัวเองได้

4. เงิน ไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในโลก
เชื่อว่าทุกคนล้วนต้องการแสวงหาเงิน แต่เหนือสิ่งอื่นใด เราต้องพยายามระมัดระวังไม่ให้เงินมามีอำนาจเหนือตัวเรา ต้องตระหนักรู้ตลอดว่าเงินไม่ใช่พระเจ้า ไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต และเงินซื้อความสุขทางจิตใจที่ยั่งยืนไม่ได้

5. จงฝึกควบคุมอารมณ์
บางครั้งสิ่งที่ไม่อาจจะคาดเดาหรือผลการตัดสินใจที่ผิดพลาดก็นำมาซึ่งการชาดทุนและการสูญเสียเงินได้ หัวใจสำคัญคือความสามารถในการรับมือกับภาวะทางอารมณ์ที่เกิดขึ้น เช่น เมื่อขาดทุน คุณจะต้องเผชิญกับความโกรธและความผิดหวังเสียใจ หรือกรณีอารมณ์ความโลภ ความอยากได้กำไรแบบคนอื่น จุดนี้จะกลายเป็นหลุมพรางที่ทำให้ นักลงทุน นักเก็งกำไรในตลาดการเงินถูกชี้นำ ถูกทำให้ตัดสินใจผิดพลาดตามอารมณ์ ซึ่งสุดท้ายก็ทำให้ต้องขาดทุน

credit:forex4you

*

SP

• 933

*

chanchai.jirapong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:58:09 AM »

อ้างจาก: Chanchai Jirapong ที่ วันนี้ เวลา 10:50:04 AM

พอรตเกิน 20000$ หรือเปล่าครับ พอรต รวมน่ะครับ

ไม่เกินครับผม

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Chanchai Jirapong ที่ 01, มิถุนายน  2018, 11:37:38 AM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:58:09 AM »

อ้างจาก: Chanchai Jirapong ที่ วันนี้ เวลา 10:50:04 AM

ไม่เกินครับผม

ต้องปิดทุกออเดอร ก่อนครับ ถึงเปลี่ยน ได้รวมทั้ง pending ด้วย ครับ

*

saksitbatboy191

...ยื้อกันละ..จะบิน หรือจะดิ่ง...เอาไงก็เอาสักทางเถอะ..พร้อมรับมือแเล้วทั้งสองทาง.. ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

oakarknania

แอดครับ E/J 128.5 sell

ดีไหมครับ

g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: oakarknania ที่ 01, มิถุนายน  2018, 01:29:06 PM
แอดครับ E/J 128.5 sell

ดีไหมครับ

g*/- g*/- g*/-

ได้นะครับ แต่จะไม่ลงยาวนะคร้บ ลงอีกไม่เยอะ สัก 30-50 ปิป ครับ