กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 1 มิถุนายน 2561 NON-farm ใจดีจังแจกกะตังเต็มเข่ง^_^

• 104 replies
  • 21,165 views
แอดจะไปไหนได้...นั่งเฝ้าบอร์ด ลงโฆษณาบ้าง ไรบ้าง นู่น นี่ นั่น เงินทั้งน้านนนน..เนาะ..😄😄😄...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, มิถุนายน  2018, 03:15:31 AM
แอดจะไปไหนได้...นั่งเฝ้าบอร์ด ลงโฆษณาบ้าง ไรบ้าง นู่น นี่ นั่น เงินทั้งน้านนนน..เนาะ..😄😄😄...

ส่วนมากจะนั่ง แบคเทส Manual ระบบ ต่างๆที่คิดขึ้นมาได้ โดยดูจากกราฟย้อนหลัง ครับ
มันก็คลายเหงาได้นะครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 02, มิถุนายน  2018, 10:33:39 PM
อ้างจาก: Sweetplum ที่ 02, มิถุนายน  2018, 10:13:50 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, มิถุนายน  2018, 09:51:02 PM
อ้างจาก: Sweetplum ที่ 02, มิถุนายน  2018, 09:00:03 PM
็Hea**
ขอบคุณค่ะแอ้ด
รอติตตามมมค่าาา

สวัสดีครับ คุณหวาน วันหยุด ไปเที่ยวไหนมาครับ
็Hea**

สวัสดีค่ะ
ไม่ได้ไปไหนเลยค่าาา ขึ้นอืดๆอยู่บ้าน
ทำขนมเเละก็ไปวิ่ง
หาสาระไม่มีเลยจริงจริ้ง
แอ้ดล่ะคะไปเที่ยวไหนมาาาาา

แอดนั่งหน้าตาดี อยู่บ้าน ปกติครับ
/*CC

คือดีย์งามมมม พักผ่อนที่เเท้ทรู
เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างเเละทำให้เราได้เข้าใจ
ว่ามัน คุ้มค่า เเค่ไหน ที่เฝ้ารอ

*

Plaman7

• 1,928
มาญี่ปุ่น เมืองนาโกย่า
วันนี้เงียบๆเพิ่งกินข้าวเส็จ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 03, มิถุนายน  2018, 09:41:36 PM
มาญี่ปุ่น เมืองนาโกย่า
วันนี้เงียบๆเพิ่งกินข้าวเส็จ

ฮั่นแน่ กินข้าว ต้ม ที่ นาโกย่า ด้วย
))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,605
อีก 5 ชั่วโมง ตลาดจะเปิดตอน ตี 4 แล้วนะครับผม
พร้อมจะลุยกันหรือ ยัง ครับผม

Ha)** Ha)** Ha)**

*

natfx

• 257
บัญชีแข่งขัน FXPRO ยังลุยไม่ได้ใช่ไหมครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

*

PoNgPk

• 6,097
สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากกรุงมาดริด ประเทศสเปน เมื่อวันที่ 3 มิ.ย. ว่านายเปโดร ซานเชซ เข้าเฝ้าฯสมเด็จพระราชาธิบดีเฟลีเปที่ 6  ณ พระราชวังซาซูเอลา ชานกรุงมาดริด เมื่อวันเสาร์ เพื่อกล่าวคำถวายสัตย์ในการรับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีของสเปน จะปฏิบัติหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์และความจงรักภักดีต่อสถาบัน ซึ่งถือเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ของประเทศด้วย ที่การสาบานตนของนายกรัฐมนตรีเป็นเพียงการวางมือลงบนรัฐธรรมนูญ เนื่องจากซานเชซประกาศตัวว่ามีแนวคิดแบบอเทวนิยม

ทั้งนี้ ซานเชซ วัย 46 ปี จากนักเศรษฐศาสตร์สู่หัวหน้าพรรคสังคมนิยมซึ่งเป็นพรรคฝ่ายค้าน เป็นผู้เสนอญัตติให้มีการอภิปรายไม่ไว้วางใจต่อนายกรัฐมนตรีมาริอาโน ราฆอย เกี่ยวกับข้อครหาการคอร์รัปชั่นหลายกรณี ภายในรัฐบาลและพรรคประชานิยมของราฆอย ซึ่งที่ประชุมมีมติเสียงข้างมาก 180 เสียง จากทั้งหมด 350 เสียง เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา สนับสนุนญัตติไม่ไว้วางใจนายกรัฐมนตรี ส่งผลให้ราฆอยซึ่งอยู่ในตำแหน่งมาตั้งแต่ปี 2554 ต้องพ้นจากตำแหน่ง นับเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ยุคใหม่ของสเปน ที่นายกรัฐมนตรีต้องพ้นจากตำแหน่งด้วยมติไม่ไว้วางใจของสภา

อย่างไรก็ตาม การดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีของซานเชซซึ่งจะมีวาระ 2 ปีตามวาระที่เหลือของราฆอยและสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรชุดปัจจุบัน เต็มไปด้วยอุปสรรคและความไม่แน่นอน ประการแรกคือแม้ซานเชซเป็นหัวหน้าพรรคสังคมนิยม แต่เจ้าตัวไม่ได้เป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร และพรรคสังคมนิยมมีที่นั่งเพียง 84 ที่นั่งในสภาผู้แทนราษฎร ในขณะที่พรรคประชานิยมซึ่งจะกลับไปเป็นฝ่ายค้าน แต่มีที่นั่งมากถึง 134 ที่นั่ง หมายความว่าความพยายามแก้ไขหรืออกกฎหมายในบางเรื่องอาจยากลำบาก และแน่นอนว่าซานเชซต้องเผชิญกับการเรียกร้องจากพรรโปเดมอส ซึ่งเป็นพรรคฝ่ายซ้ายจัดที่ช่วยลงมติไม่ไว้วางใจราฆอย โดยเงื่อนไขของพรรคโปเดมอสน่าจะเป็นตำแหน่งในคณะรัฐมนตรี

นอกจากนี้ ความสัมพันธ์ระหว่างรัฐบาลมาดริดในยุคราฆอยกับแคว้นกาตาลุญญาถือว่าตึงเครียดมาตลอด โดยราฆอยใช้อำนาจฉุกเฉินยับยั้งการประกาศแยกเอกราชของแคว้นกาตาลุญญา ซึ่งลงประชามติเมื่อเดือนต.ค. ปีที่แล้ว และดำเนินคดีกับนักการเมืองแถวหน้าของแคว้นกาตาลุญญาหลายสิบคน ก่อนจัดการเลือกตั้งครั้งใหม่ให้เมื่อเดือนธ.ค. ที่ผ่านมา ซึ่งพรรคชาตินิยมกาตาลุญญายังคงได้รับชัยชนะ และนายกวิม ตอร์รา ประธานาธิบดีคนใหม่ของกาตาลุญญา ยังคงยืนยันแนวคิดการเป็นเอกราชจากสเปน ส่งสัญญาณว่าสถานการณ์การเมืองภายในประเทศซึ่งมีขนาดเศรษฐกิจใหญ่เป็นอันดับ 5 ของสหภาพยุโรป ( อียู ) จะยังไม่คลี่คลายอย่างง่ายดาย....
TRADE RIDER

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: natfx ที่ 03, มิถุนายน  2018, 11:34:56 PM
บัญชีแข่งขัน FXPRO ยังลุยไม่ได้ใช่ไหมครับ

ลุยได้แล้ว ครับผม การแข่งขัน เสร็จสิ้นแล้ว ครับ
(TH)**

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 03, มิถุนายน  2018, 11:21:46 PM
อีก 5 ชั่วโมง ตลาดจะเปิดตอน ตี 4 แล้วนะครับผม

พร้อมลุยต่อแล้วครับ

รอซิกจากแอดอยู่นะครับ
Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 04, มิถุนายน  2018, 05:49:21 AM
อ้างจาก: admin ที่ 03, มิถุนายน  2018, 11:21:46 PM

Ha)** Ha)**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม รวยๆเฮงๆ ครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

อ้างจาก: admin ที่ 04, มิถุนายน  2018, 05:52:02 AM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 04, มิถุนายน  2018, 05:49:21 AM

Ha)** Ha)**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม รวยๆเฮงๆ ครับ

สวัสดีตอนเช้าครับ

แอดตื่นเช้าจังครับ

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 04, มิถุนายน  2018, 06:10:16 AM
อ้างจาก: admin ที่ 04, มิถุนายน  2018, 05:52:02 AM

Ha)** Ha)**

อันนี้ คือ เช้าปกติของแอดครับผม
ตื่นมาดูกราฟว่ามี Gap น่ากดสัก ออเดอร์มั้ย
xc8* xc8*

*

อ้างจาก: admin ที่ 04, มิถุนายน  2018, 06:24:45 AM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 04, มิถุนายน  2018, 06:10:16 AM

Ha)** Ha)**

อันนี้ คือ เช้าปกติของแอดครับผม
ตื่นมาดูกราฟว่ามี Gap น่ากดสัก ออเดอร์มั้ย
xc8* xc8*
แล้วตอนนี้มีอะไรน่าเปิดออเดอร์ไหมครับแอด
))/* ))/*

*

Plaman7

• 1,928
มาโรงงาน  ผลิตเครื่องจักร  ยอดขาย แค่ งบประเทศไทยเอง
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395