กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 29 พฤษภาคม 2561 ชั้นลาวาใต้แกนโลกอยู่ไหน EU จะไปนอนเล่น ^_^

• 137 replies
  • 26,935 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 29 พฤษภาคม 2561 ชั้นลาวาใต้แกนโลกอยู่ไหน EU จะไปนอนเล่น ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

21:00   USD   CB Consumer Confidence 128.2   128.7

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1622
           Daily pivot = 1.1653
           Fibo 50 Daily = 1.1667

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1653
              R2=-----1.1698
              R3=-----1.1728
              R4=-----1.1775
              R5=-----1.1826

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1605
         S2= ----- 1.1573
         S3= ----- 1.1530
         S4= ----- 1.1501
         S5= ----- 1.1480

สวัสดี รวยๆเฮงๆ เช้าวันอังคารครับเมื่อวาน Gap ที่เปิด กราฟก็ได้มาปิด พร้อมกับแจกตังกันไปทั่วหน้าแล้ว นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังน่าจะแจกตังกันต่อเนื่องนะครับ ยังไม่มีแนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นไปได้เนื่องจากยังไม่มี Patern กราฟใดๆที่ บ่งบอกอาการกลับตัว และกราฟก็ยังเทอย่างต่อเนื่องมาตลอดทาง ครับ แม้กราฟจะมีเด้งบ้างแต่ก็ยังเด้งตามแรงเทขายในแต่ละแนวรับ ครับ
                        แนวโน้มหลักวันนี้เทรนของกราฟเทรนหลักก็ยังเป็นเทรนขาลงอย่างหล่อๆ แบบต่อเนื่อง ครับ โดยจากรูปที่แนบมานะครับเพื่อนๆจะเห็น การ Swing ลงและเทลงมาในแต่ระยะ ตามระยะ Swing ตามเทรนขาลงครับ และกราฟตอนนี้เป้าหมายแรกจะอยู่ที่ fibo 138.8 วันนี้ใช้เป้น TP1 นะครับและ fibo 161.8 นั้นใช้เป็น TP2 ครับ โดย วันนี้ คาดการณ์ว่ากราฟน่าจะมา ทดสอบ [email protected] ก่อนครับ แล้วกราฟค่อยจะพักตัวเพื่อ Breakout ลงไปต่อได้ครับ ช่วงนี้แนะนำ ให้ Sell ดีกว่านะครับ อย่าได้คิดที่จะสวนเพราะ กราฟขาลงจะลงเร็วกว่าขาขึ้นเสมอนะครับและยิ่งหลุดกันมาขนาดนี้ ไม่ยากที่จะเทอย่างต่อเนื่องครับ 
                       สำหรับจุดเข้า วันนี้ไม่ได้ใช้ pivot หรือ fibo 50 Day นะครับ แต่ วันนี้ใช้จุดเข้าจาก fibo 50 ของ Master Candle จาก H4 แท่งที่เทลงมาเมื่อวานครับ SL นั้นมาจาก New high ในรอบ Swing ครับ ส่วน TP1 และ TP2 นั้นวิเคราะห์จาก การกาง fibo หาจุดเข้าจากรอบ Swing รอบใหญ่ของกราฟขาลงรอบนี้ครับผม   

Signal 1 : SELL Limit/@1.1645 TP1(@)/1.1570 TP2(@)/1.1530 SL(@)1.1730
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kunza

• 207
 **ธอร์ทุบ** สวัสดีครับ วันนี้เฮงๆครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: kunza ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 09:46:09 AM
**ธอร์ทุบ** สวัสดีครับ วันนี้เฮงๆครับ

สวัสดี ครับ วันนี้ขอให้รวยกว่าเมื่อวาน ทุกๆ วันครับ

Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 09:47:56 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบบ..

สวัสดี ตอนเช้า ครับ วัยรุ่น

Ha)** Ha)**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

วิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารไทย FxPro ล่าสุด
และ วิธีฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย เข้า Forex Broker Fxpro

https://traderider.com/index.php/topic,10585.msg202423.html#msg202423

รีวิว โบรกเกอร์ LCG โบรกเกอร์ดีๆที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจ และน่าใช้งานมากถึงมากที่สุดมาแนะนำครับ นั่นคือ โบรกเกอร์ LCG (London Capital Group Holdings)  เป็นโบรกเกอร์สัญชาติอังกฤษ  และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย FCA (Financial Conduct Authority) เป็นโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงสูง เนื่องจากดำเนินงานมาแล้วกว่า 20ปี  และมีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย กราฟเสถียรมากไม่มีลากไส้ ไม่มีการรีโควต ฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้

ข้อดีของ โบรกเกอร์ LCG

1.ฝากถอนเงิน ผ่านธนาคารไทยได้

2.มีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย

3.การส่งคำสั่ง ซื้อ ขาย รวดเร็วมาก ไม่มีรีโควต ไม่มีการปฏิเสธออเดอร์

4.ฝากเงินขั้นต่ำเพียง 10$

5.มีสินค้าให้เทรดมากมาย ทั้ง หุ้นต่างประเทศ พันธบัตร ดัชนีต่างๆ และอื่นๆรวมกว่า 5,000 ชนิด

6.มีแพลตฟอร์ม MAM ให้ใช้งาน เหมาะสำหรับการเทรดพร้อมๆกันหลายๆแอคเค้าท์

7.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ FCA ประเทศอังกฤษ (มีความมั่นคงสูง)

8.มีการวิเคราะห์กราฟจากผู้เชี่ยวชาญให้ทุกวัน

9.จดทะเบียนอยู่ในตลาดหลักทรัพย์ของประเทศอังกฤษ London Stock Exchange

หากสมาชิกท่านใดสนใจ สามารถเปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,9220.0.html

โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4

22

*

gorlum23

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 09:46:54 AM
อ้างจาก: kunza ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 09:46:09 AM

สวัสดี ครับ วันนี้ขอให้รวยกว่าเมื่อวาน ทุกๆ วันครับ

Ha)** Ha)**

ขอบคุณแอดมิน และสวัสดีวันหยุดทุกๆท่านครับผม

Thor 1

*

apakoaa

• 1,471
วันนี้น้องeu จะมารับไหมหนอ หรือจะตกรถอีก  xc8*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: John Snow ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 10:09:47 AM
อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 09:46:54 AM

Ha)** Ha)**

ขอบคุณแอดมิน และสวัสดีวันหยุดทุกๆท่านครับผม

Thor 1

สวัสดี ครับท่าน john snow รวยๆ รับ ตังไป ทำบุญ กันครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: apakoaa ที่ 29, พฤษภาคม  2018, 10:23:59 AM
วันนี้น้องeu จะมารับไหมหนอ หรือจะตกรถอีก  xc8*

สวัสดีครับผม ช่วงนี้จากรถบ่อยอยู่นะ
xc3* xc3*

*

admin

• 80,404
นี่จะเป็นสัปดาห์ที่วุ่นวายมากในตลาด Forex เนื่องจากจะมีประกาศของตัวเลขทางเศรษฐกิจต่างๆมากมายให้นักลงทุนคอยจับตา เช่น GDP / ตัวเลขการว่างงาน / อัตราเงินเฟ้อ และ PMI manufacturing indexes ซึ่งจะกระทบกับค่าเงินหลักทั่วโลก นอกจากนั้นยังปิดท้ายสัปดาห์ด้วยตัวเลข NonFarm Payrolls อีกด้วย

EUR/USD เปิดราคาในสัปดาห์ด้วย sentiment ที่เป็นลบจากความไม่แน่นอนทางการเมือง ทำให้ร่วงลงกว่า 100 จุดจาก 1.1730 ไปที่ 1.1605 ก่อนจะดีดตัวขึ้นเล็กน้อยไปที่ 1.1630 ดังนั้น 1.1600 จึงเป็นแนวรับสุดท้าย หากหลุดก็มีโอกาสลงไปถึง 1.1560

GBP/USD ซื้อขายกันในกรอบแคบ 1.3310 หลังการร่วงของวันศุกร์ลงมาที่ 1.3300 เป็นครั้งแรกในปี 2018 คู่เงิน USD/JPY เปิดสัปดาห์ด้วย gap ที่ระดับ 109.80 แต่สุดท้ายก็กลับมาที่ระดับก่อนหน้า ทำให้ USD/JPY อยู่ในกรอบ 109.35

Credit : forex4you https://traderider.com/index.php/topic,11050.msg208456/topicseen.html#new