กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 28 พฤษภาคม 2561 ลงดีๆไม่ได้บินมาแจกตังใช่ใหม ^_^

• 68 replies
  • 15,267 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 28 พฤษภาคม 2561 ลงดีๆไม่ได้บินมาแจกตังใช่ใหม ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่ น่าสนใจนะครับแต่ ธนาคาร US และ UK หยุดทำการน่าจะทำให้กราฟ Sideway เป็นส่วนมากครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1705
           Daily pivot = 1.1674
           Fibo 50 Daily = 1.1688

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1752
              R2=-----1.1795
              R3=-----1.1855
              R4=-----1.1880
              R5=-----1.1909

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1675
         S2= ----- 1.1652
         S3= ----- 1.1607
         S4= ----- 1.1580
         S5= ----- 1.1538

สวัสดี รวยๆเฮงๆ ตอนเช้าวันจันทร์ ครับ แนวโน้มกราฟจากตอนเช้า เกิด Gap มาตอนตี 4 นะครับ และกราฟก็ยังปิด Gap ไม่ได้ และยังพุ่งมาอย่างต่อเนื่องนะครับแต่ Gap ขนาดนี้ไม่น่าจะปิดยากนะครับเพียง แต่ ตอนนี้ ยังมีแรงซื้อดันกราฟขึ้นมาได้อยู่นะครับ แต่ กราฟก้ยังไม่สามารถทำ New high ได้ในระยะ Swing ตามรูปนะครับ ดังนั้น โอกาศที่กราฟจะขึ้นมาอีก ก่อนที่จะลงไปปิด Gap นั้นก็ยังพอทมีครับ
                       แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนของกราฟส่วนใหญ่ยังเป็นเทรนขาลงหนักครับและกราฟยังไม่มีสัญญานการกลับตัวที่ชัดเจนครับตอนนี้ จะ Sell ก็ เข้า กันได้ เพียงแต่หาระยะการเทรด หรือระยะการ Swing เข้าเทรดเพื่อที่จะได้ไม่ต้องโดนลากไกลก่อนที่จะบวกครับ จากรูปที่ผมแนบมานั้น ผมวัดการ Swing high low จาก รอบการลงของกราฟล่าสุดตามรูปนะครับ และจุดเข้า ก็อยู่แนว fibo 50 ของรอบกา่รลงครับ ดังนั้น อย่างไรก็ตามเมื่อกราฟไปชนจุดเข้า นั้นกราฟก็มีโอกาศที่จะย่อลงแรงๆ หรือ มีโอกาศที่จะกลับตัวมากกว่า ครับผม ดังนั้น วันนี้ การ Sell ยังมีโอกาศที่จะทำให้หน้าตาของพอร์ต ท่านหล่อที่สุดครับแต่ รอ จุดเข้าดีกว่านะครับ จะได้หล่อเพิ่มขึ้นไปอีกหลายๆเท่า ครับ   

Signal 1 : SELL Limit/@1.1735 TP1(@)/1.1650 TP2(@)/1.1615 SL(@)1.1830
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

Signal สาย ซิ่ง ครับ เน้นจุดเข้า ปลอดภัย เข้าแล้วบวกแน่นอน แต่ จะลงถึง TP มั้ยต้องเลื่อน Stop loss ตามเอา นะครับ
-เน้นจุดเข้าตามเทรน ไม่สวนเทรน
- เน้นเข้าตามระยะ Swing ของ fibonacci
- เข้าแล้วบวกแน่นอน แต่จะปืดกำไร แค่ไหน ตามใจ คุณ
- ตั้ง Pending Order ไว้ได้ครับ ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าจอ นะจ๊ะ

Signal Sell USD/JPY : 110.03 [email protected] TP2 หากันเอาเองนะจ๊ะ

รวยเฮงๆ ปังๆทุกท่าน

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

วิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารไทย FxPro ล่าสุด
และ วิธีฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย เข้า Forex Broker Fxpro

https://traderider.com/index.php/topic,10585.msg202423.html#msg202423

รีวิว โบรกเกอร์ LCG โบรกเกอร์ดีๆที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจ และน่าใช้งานมากถึงมากที่สุดมาแนะนำครับ นั่นคือ โบรกเกอร์ LCG (London Capital Group Holdings)  เป็นโบรกเกอร์สัญชาติอังกฤษ  และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย FCA (Financial Conduct Authority) เป็นโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงสูง เนื่องจากดำเนินงานมาแล้วกว่า 20ปี  และมีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย กราฟเสถียรมากไม่มีลากไส้ ไม่มีการรีโควต ฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้

ข้อดีของ โบรกเกอร์ LCG

1.ฝากถอนเงิน ผ่านธนาคารไทยได้

2.มีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย

3.การส่งคำสั่ง ซื้อ ขาย รวดเร็วมาก ไม่มีรีโควต ไม่มีการปฏิเสธออเดอร์

4.ฝากเงินขั้นต่ำเพียง 10$

5.มีสินค้าให้เทรดมากมาย ทั้ง หุ้นต่างประเทศ พันธบัตร ดัชนีต่างๆ และอื่นๆรวมกว่า 5,000 ชนิด

6.มีแพลตฟอร์ม MAM ให้ใช้งาน เหมาะสำหรับการเทรดพร้อมๆกันหลายๆแอคเค้าท์

7.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ FCA ประเทศอังกฤษ (มีความมั่นคงสูง)

8.มีการวิเคราะห์กราฟจากผู้เชี่ยวชาญให้ทุกวัน

9.จดทะเบียนอยู่ในตลาดหลักทรัพย์ของประเทศอังกฤษ London Stock Exchange

หากสมาชิกท่านใดสนใจ สามารถเปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,9220.0.html

โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4

22

*

admin

• 80,404
ใครมี คู่ไหน น่าสนใจ จัดมาหน่อยครับผม เอามาวิเคราะห์ด้วยกันครับ

็Hea** ็Hea**

ทุบมาหลายวัน  สัปดาห์นี้ขอบินรัวๆนะครับ  ็Hea**

*

kunza

• 207
สวัสดีครับแอด ขอบคุณครับ **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: sornballa ที่ 28, พฤษภาคม  2018, 10:25:08 AM
ทุบมาหลายวัน  สัปดาห์นี้ขอบินรัวๆนะครับ  ็Hea**

สวัสดีครับ ต้อง ไฝว้กันหน่อย นะท่าน

))/* ))/*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: kunza ที่ 28, พฤษภาคม  2018, 10:25:30 AM
สวัสดีครับแอด ขอบคุณครับ **ธอร์ทุบ**

สวัสดี ตอนเช้า ครับท่าน Kumza

Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
Signal สาย โหด EUR/JPY เทรดกันเป็นเดือนๆ TP@เป้าหมายกว่า 1100 pips SL@300 pips 28 May 2018

ตามรูปครับ Admin จะ อัพเดท กระทู้นี้เรื่อยๆ นะครับ สู้ๆ ลุ้นๆ ครับ จากรูป TFWeek ครับ

[email protected] [email protected] [email protected]

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ตามอัพเดทกันได้ที่นี่เลย ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,11040.msg208346/topicseen.html#new

Ha)** Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
แหม กราฟ EU จะลงไวไปไหน อีก นิด เดียว ก็ ติด Signal แล้ว ร่วง ซะ

An2 An2 An2