กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด ThunderBird เขียนจากประสบการณ์กว่า 5 ปี บริการฟรี ให้ทุกคนได้ลิ้มลอง

• 78 replies
  • 18,344 views
*

121EAPro

สัปดาห์หน้าจับตาดู audusd ให้ดีๆครับ มีไม้เปิดมาแล้วค้างอยู่ ต้องมีไรดีๆแน่ ใครอยากวิเคราะห์ตาม กางเครื่องมือท่าน อ. Youngfun มาเลยครับ ผมจะเฉลยให้อีกทีว่าจะเกิดอะไรขึ้นสัปดาห์หน้า แรงแน่

**hulk3**

*

121EAPro

ใครที่วิเคราะห์ AUDUSD ตามไว้ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ท่านกำลังมาถูกทาง ถึงแม้กราฟไม่บินเลยเมื่อศุกร์ที่ผ่านมา แต่เครื่องมือท่าน อ. Youngfun มีสัญญานบอกไว้แล้วยังไงก็ต้องบิน รอบนี้สมาชิกอาจจะได้ถึง 50$ ก่อนปิดรอบ

ขอบคุณเครื่องมือวิเคราะห์ดีๆของท่านอ. Youngfun ครับ

xz55**

*

121EAPro

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความสนใจระบบ ThunderBird ครับ ตอนนี้ โครงการ1 เต็มแล้วครับ รอโครงการใหม่จนกว่าโครงการแรกจะกำไรได้ทุนคืนครบทุกท่านก่อนนะครับ ติดตามกันนะครับ เร็วๆนี้

g*/-

*

121EAPro

AUDUSD ปิดกำไรรอบแรก เช้านี้กำไรไปเรียบร้อย 50$ ส่วนสมาชิกใหม่ยิ้มเลย รับไป 70$ รอดูคู่ไหนจะเป็นผู้โชคดีโดนๆต่อไป

xc8*

*

121EAPro

ใครกำลังนั่งวิเคราะห์กราฟ ขอแนะนำ USDCHF วันนี้โดดเด่น น่าจะกำลังฟอร์มตัว เพื่อให้พวกเราได้กำไรในไม่ช้าครับ ส่วนตัวอื่นๆที่คล้ายๆจะเป็น USDJPY USDCAD อาจจะมาหรือไม่มาก็ได้ แต่ USDCHF ควรจะมา ลองพิจารณากันนะครับ

**6105**

*

121EAPro

เช้านี้ขอนำเสนอ audusd audcad เนื่องจาก divergence และ aud ลงมาสุดๆย้ายดอกทานตะวันที่ tf day กันเลย เมื่อคืนก้อปิดกำไรกันไป คนละ 100$ กว่าๆ อย่างสวยงามนะครับ วันนี้รอกำไรอีกเช่นเคย

Ha)**

*

121EAPro

อรุณสวัสดิ์ตอนเช้า วันนี้คุณจะเทรดคู่ไหนดี
1. GBPUSD เพราะว่า Divergence Day มา
2. NZDUSD ย้ายดอกที่ Day ได้สำเร็จ
3. USDCAD ยังบินไม่จบรอแตกดอกที่ TF Week
4. AUDUSD เหมือนจะลงมาเพื่อย้ายดอก Day แล้วเกิดดอกใหม่ที่ TF Week

สรุปว่าเล่นมันทุกคู่รอเวลาให้ถึงจุดที่เหมาะสม จัดไปครับ

xc8*

*

121EAPro

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกท่านแรก ได้กำไรครบ 1000$ ไปเรียบร้อยภายใน 3 สัปดาห์ สำหรับท่านอื่นๆกำลังตามมาติดๆเช่นกัน

))/*

*

121EAPro

วันนี้มาวิเคราะห์ USDCAD กันแบบเจาะลึกกันครับ สังเกตว่ากราฟรออะไรบางอย่างมาหลายวัน วันนี้คาดว่าข่าวแดง CAD จะทำให้กราฟขึ้นไปอีก TF Week รอแตกดอกทานตะวันเหนือ Fibo161.8 ตามหลักการท่านอ. Youngfun แต่ไม่ว่าข่าวออกมายังไงกราฟต้องร่วงดิ่งลงมาแน่นอน เพราะว่า Divergence ไม่เคยปราณีใคร

เมื่อคืนหลายคู่ที่จับกับ USD กลับเทรนหมด เพราะว่า Divergence มาแรงมากสะสมตั้งแต่ m30 จนถึง Day กราฟมันอึดอัดมานานเพราะว่า USD บินอย่างเดียว ถึงเวลาพลุแตก

และวันนี้ใครจะเล่น EUDUSD GBPUSD NZDUSD ท่านรอให้ย่อลงมาตามที่ท่านต้องการ เมื่อ USDCAD ร่วง 3 คู่นี้จะบินสูงขึ้นไปอีก จุดที่เหมาะสมท่านสามารถวิเคราะห์จากเครื่องมือวิเคราะห์การเทรดของท่านอ. Youngfun ได้ครับ หรือดูจากรูป Divergence TF Day ทั้ง 3 คู่นี้ครับ เพื่อประกอบการพิจารณา

**6105**

*

121EAPro

วันนี้ขอแนะนำจุดเข้าออก และเทรนของคู่ที่น่าสนใจนะครับ วิเคราะห์ตามเทคนิคนะ แต่ถ้าข่าวมาตัวใครตัวมัน 5555

สำหรับ USDCAD หากมันสูงเกิน new high ไปแนะนำให้ไปรอที่ fibo161.8 ตามที่เคยวิเคระาห์ไว้สัปดาห์ที่แล้วครับ รอแตกดอกทานตะวันที่ TF Week ครับ

ช่วงบ่ายๆหากมีการเปลี่ยนแปลงจะรีบ update ให้ทราบนะครับ

สู้ๆครับพี่น้อง

*

121EAPro

แถม USDJPY ให้อีกคู่ เทรดให้สนุก เทรดแบบมืออาชีพ เปิดเครื่องมือวิเคราะห์กราฟของท่าน อ. Youngfun ตามเลยครับ

**6105**

*

121EAPro

สรุปผลงานระบบ ThunderBird Project1 กำไรกันถ้วนหน้า และมีสมาชิกที่ได้ครบ 1000$ สำหรับท่านอื่นๆกำลังจะตามๆกันมา คาดว่าเดือนหน้าจะได้ครบทุกท่าน และเตรียมเปิด Project2 รับเพิ่มอีก 20 ท่าน

**6105**

*

121EAPro

เปิดจองที่นั่ง ThunderBird Project2

สมาชิกที่สนใจระบบเทรดทำกำไรจริง โชว์ผลงานจริง ถอนได้จริง เปิดรับสมัครจองล่วงหน้า 20 ท่านเท่านั้น

คาดว่าจะสามารถเปิดเทรดได้กลางเดือนกรกฎาคม เราจะเติบโตไปด้วยกัน.. สู้ๆ

**6105**

*

121EAPro

เปิดคอร์สอบรมเทคนิคการวิเคราะห์ Forex

สำหรับสมาชิกฝากเทรดโครงการ1-2 ฟรี พร้อมรับ Indicator และคู่มือต้นฉบับท่านอ. Youngfun และอื่นๆที่ใช้ในการวิเคราะห์ ลงทะเบียนผ่าน Line : mickylek

))/*