กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด ThunderBird เขียนจากประสบการณ์กว่า 5 ปี บริการฟรี ให้ทุกคนได้ลิ้มลอง

• 78 replies
  • 18,162 views
*

121EAPro

เช้านี้หลายคู่กำลังบินสุดลงสุด ไม่มีคู่น่าเทรดเลย แต่ที่เห็นๆ AUDUSD น่าจะเป็นคู่แรกที่น่าสนใจ รอเวลาดอกทานตะวันที่ H4 สามารถเล่นสั้นๆได้

**6105**

*

121EAPro

มาเล้ย Non Farm

วันนี้ขอนำเสนอ 3 คู่ เพื่อลุยกับข่าวแรงๆ สิ่งที่เป็นไปได้คือ NZDUSD AUDUSD และ EURJPY รอจนกว่ากราฟจะพุ่งขึ้น หรือลงมาตามรูปที่นำเสนอนะครับ แล้วกดไม้ตามใจที่ท่านต้องการเก็บสั้นๆก็ได้ ยาวๆก็ดี แต่กำไรแล้วรีบเผ่นเป็นการดีที่สุด วิเคราะห์จากเครื่องมือท่านอ.Youngfun พร้อมดูข่าวสถานการณ์รอบๆตัว คงทำให้รอบนี้ได้ค่าขนมกันบ้างนะครับ

ใครไม่อยากมานั่งเทรดเอง มีระบบดีๆให้ใช้ครับ ThunderBird ทำงานตามแบบการวิเคราะห์ โดยเน้นความปลอดภัยมากขึ้น บริการฟรีติดต่อผ่าน inbox หรือ line : mickylek ครับ

โครงการ2 เปิดรับสมัครแล้ว รับได้อีก 15 ท่านครับ

Ha)**

*

121EAPro

ThunderBird new version 4.0

จากนี้ไประบบจะแม่นยำขึ้น เมื่อนำการวิเคราะห์จากเครื่องมือท่านอ. youngfun มาผสมผสานกับการ plot divergence และจุด breakout เพื่อออกไม้ตามที่ต้องการ เทรดในระดับ TF H4/Day

สนใจใช้งานระบบ ThunderBird ให้บริการฟรี ติดต่อผ่าน inbox หรือ line : mickylek (โครงการ2 เปิดจองแล้ว เหลือ 15 ที่นั่งเท่านั้น)

*

121EAPro

ใครจะสู้กับนอนฟามลองพิจารณา 4 คู่นี้ครับ โดนเมื่อไหร่ได้กำไร เก็บสั้นยาว เลือกเอาตามใจชอบ ถ้าไม่เจอกราฟบ้าระห่ำแบบสัปดาห์ที่ผ่านมานะ

**6105**

*

121EAPro

แถมๆๆ !!! ใครเทรด BTCUSD งานนี้ท่านไม่ควรพลาด เนื่องจากกราฟกำลังจะลงมาต่ำสุด และจะกลับขึ้นไปแบบกำไรงามๆ เนื่องจากเกิด divergence TF Day TP อย่างน้อย 7638.3 โชคดีครับ

*

121EAPro

Non Farm ผ่านไปได้กำไรเพิ่มพอหอมปากหอมคอ วันหยุดพักผ่อนให้เต็มที่ครับ

))/*

*

121EAPro

เริ่มต้นสัปดาห์ใหม่ จัดไปก่อนเลย EURUSD EURJPY กับ USDCAD ทั้ง Divergence ทั้ง Breakout ไม่กำไรให้มันรู้ไป

**6105**

*

121EAPro

อรุณสวัสดิ์ยามเช้า เมื่อวานนี้ก็เปิดไม้ได้กำไรไปเล็กๆน้อยๆนะครับ วันนี้เพิ่มความระมัดระวังมากขึ้นในการเปิดไม้ด้วยการตรวจสอบจุดแรงรับแรงต้านที่ควรจะเป็นก่อนการเปิดไม้ ผมจะใช้เส้นสีม่วงเพื่อบอกจุดที่ควรรอหรือระยะใกล้เคียงนะครับ

วันนี้ขอนำเสนอ USDCAD USDJPY และ EURUSD ลองพิจารณากันนะครับ วิเคราะห์ตามๆกันไปว่าทำไมต้องเป็นคู่นี้ จุดนี้ โชคดีทุกท่านครับ

Ha)**

*

121EAPro

สมาชิกคนที่2 จากระบบ ThunderBird Project1 เตรียมขึ้นแท่นรับกำไร 1000$ ตามเป้าหมายที่ตั้งไว้ ยินดีด้วยครับ

็Hea**

*

121EAPro

ใกล้เข้ามาทุกที สุดทางกลับตัวกลับใจ วันนี้ขอแนะนำ 4 คู่ที่ดูแล้ว ต้องจัดครับ รอเวลาเท่านั้นเอง อย่างที่ผมแจ้งนะครับ ตราบใดที่ dollar ยังไม่มาแถวๆ 95.53 ยังมีโอกาสที่จะไม่กลับลำ แต่ถ้ามาถึงจุดที่แนะนำอย่างน้อยมันต้องดีดและกำไร หรืออาจจะกลับลำไปตามเทรนของมันต่อก็ได้ครับ สู้ๆครับ

ปล: USDJPY อาจจะไปไม่ถึงเพราะว่าติด SMA200 Week มีเด้งตรงนี้ก่อน แล้วดูว่าจะลงเลยหรือไปต่อให้ถึง 114.25 นะครับ ระวังตรงนี้ด้วยครับ

Ha)**

*

pele.khoomsok

*

121EAPro

*

121EAPro

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกที่ได้กำไรครบ 1000$ ตามเป้าหมายโครงการเพิ่มมาอีกหลายท่านเลย

็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

121EAPro

วางแผนใหม่ ชุดใหญ่ไฟกระพริบ

**6105**

*

121EAPro

สรุปผลงานภาพรวม วันนี้มีสมาชิกกำไร 1000$ ตามเป้าหมายของโครงการแล้วทั้งหมด 10 ท่าน ใช้เวลา 2 เดือน ส่วนที่เหลือกำลังตามๆกันมา ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความสนใจ และสนับสนุนระบบเทรด ThunderBird v4.1 ครับ

ท่านใดสนใจใช้งานฟรี โครงการ2 เปิดรับอีกเพียง 15 ท่าน และไม่เปิดเพิ่มแล้ว ผมเน้นคุณภาพดูแลกันเองแบบพี่น้อง ติดต่อผ่าน line: mickylek ครับ

g*/-