กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 21 พฤษภาคม 2561 สวัสดีวันจัทร์ขอให้ TP กันทุกคนนะครั

• 39 replies
  • 10,930 views
*

admin

• 80,401
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 21 พฤษภาคม 2561 สวัสดีวันจัทร์ขอให้ TP กันทุกคนนะครับ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

N/A วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจแล้วครับ แต่ ธนาคารส่วนใหญ่ในยุโรป จะปิดนะครับ volume จะน้อยลงหน่อยครับ

All Day   CHF   Bank Holiday
All Day   EUR   French Bank Holiday
All Day   EUR   German Bank Holiday
All Day   CAD   Bank Holiday

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1749
           Daily pivot = 1.1782
           Fibo 50 Daily = 1.1785

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1785
              R2=-----1.1814
              R3=-----1.1855
              R4=-----1.1880
              R5=-----1.1909

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1740
         S2= ----- 1.1707
         S3= ----- 1.1665
         S4= ----- 1.1630
         S5= ----- 1.1600

สวัสดี เช้าวันจันทร์ครับ เช้านี้กราฟก็ยังลงมาได้ตลอดแบบต่อเนืองนะครับโดยสำหรับเช้านี้คุ่เงิน ตระกูล JPY ส่วนมากจะเกิด Gap กันนะครับและก็ยังไม่มีแนวโน้มท่าทีว่าจะปิดส่วน EUR/USD คู่เงินสุด Hot ของเราก็ยังเทลงมาเช้านี้อย่างต่อเนืองนะครับ สำหรับเช้านี้ วันนี้ แผนการเทรดยังเป็นไปในทิศทางเดิมครับเนื่องจาก กราฟยังลงเหมือนเดิมตามเทคนิค ส่วนในด้าน การข่าวสารก็ยังไม่มีข่าวแดงอะไรที่น่าสนใจครับ เนื่องจาก วันนี้ ธนาคารส่วนใหญ่ใน Europe และ Canada ปิดทำการครับ สำหรับวันนี้ แนวทางการเข้าเทรดก็ยังเป็น Sell เหมือนเดิม โดยเทขาย EUR เหมือนเดิมครับแต่ อาจจะรอให้กราฟดีดกลับมาบ้างก่อนครับ แต่อย่างไนก็ตามทิศทางกราฟแบบนีี้มีแต่จะลงช้าหรือลงเร็วเพื่อไปต่อเท่านั้นครับ วันนี้แนะนำให้รอ Sell แนวๆ Pivot กับ fibo50 นะครับ จะได้ไม่ต้องโดนลากกันมากครับผม ตาม Signal แต่มีระยะ ซ้ำที่ 1.1805 ถ้ากราฟยังไม่ลงนะครับ 

Signal 1 : SELL Limit/@1.1785 TP1(@)/1.1721 TP2(@)/1.1670 SL(@)1.1830
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, พฤษภาคม  2018, 10:18:40 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบ..
เคยเกลียดวันจันทร์นักหนา..แต่ตอนนี้รอเธอทุกสัปดาห์นะ..วันจันทร์.. xc8* xc8*

ร้าก เธอทุกวันทีกราฟวิ่ง เลย ฮะ

xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,401

*

admin

• 80,401
บทวิเคราะห์ฟอเร็กซ์และคริปโตเคอเรนซี ประจำวันที่ 21 - 25 พฤษภาคม 2561
พฤษภาคม 20, 2018

อันดับแรกเป็นการทบทวนบทวิเคราะห์ของสัปดาห์ที่ผ่านมา:
EUR/USD ในครั้งที่แล้วมีผู้เชี่ยวชาญประมาณ 70% ได้คาดการณ์ว่าราคาคู่นี้จะขยับขึ้นไปที่ระดับ 1.2050 เป็นอย่างน้อย อย่างไรก็ตาม แรงกระทิงกลับอ่อนล้าลงก่อนที่ราคาจะขยับไปถึง 1.2000 ซึ่งเป็นช่วงที่มีแรงหมีปรากฏเข้ามา ดัชนีเทรนด์ในกรอบ D1 และออสซิลเลเตอร์ 15% ก็เป็นไปในทางเดียวกันโดยให้สัญญาณว่าราคาคู่นี้อยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไป และตามที่คาดการณ์ไว้ ราคาได้ขยับลงไปที่ระดับ 1.1800 อย่างรวดเร็ว จากนั้นก็ค่อยๆ ถอยตัวลดลงมาอย่างต่อเนื่องจนถึงที่ราคาต่ำสุดในช่วงที่ 1.1750
GBP/USD ราคาคู่นี้ได้ขยับอยู่ในช่องแคบด้านข้างมาเป็นเวลาสองสัปดาห์ติดต่อกัน นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ (60%) ให้คะแนนเสียงกับแนวโน้มขาขึ้นในสัปดาห์ที่แล้ว แต่หลังจากราคาได้ขยับสูงขึ้นไป 65 จุด ราคาก็ได้วกกลับตัวและก็เป็นไปตามอย่างที่คาดการณ์ไว้โดยผู้เชี่ยวชาญจำนวน 40% ที่เหลือ ทำให้ราคาถอยลงมาที่แนวรับ 1.3450 ซึ่งเป็นระดับที่ใกล้กับราคาปิดตลาด โดยราคาเสียมูลค่าไป 75 จุดในระหว่างสัปดาห์ที่ผ่านมา
70% ของผู้เชี่ยวชาญทำนายว่าราคาคู่ USD/JPY จะขยับขึ้นไปที่ 110.00 ภายในสิ้นเดือนพฤษภาคม แต่ราคาได้ขยับขึ้นไปล่วงหน้ากว่าที่ได้คาดการณ์ไว้ และราคาได้ขยับถึงระดับแนวต้านดังกล่าวตั้งแต่วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม หลังจากนั้น ราคาก็กลับไปที่ระดับแนวรับ และราคาก็ขยับขึ้นไปอีก 100 จุด จากนั้นราคาก็เสียมูลค่าไป 25 จุด และราคาได้ปิดตลาดห้าวันทำการที่ระดับ 110.75
คริปโตเคอเรนซี นักวิเคราะห์บางคนเชื่อว่าราคาคู่ BTC/USD น่าจะกลับไปอยู่ในโซนด้านข้างรอบสามสัปดาห์ที่ 8,620 – 9,955 และเมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม ราคาได้ขยับถึง 8,850 อย่างไรก็ตาม ราคาไม่สามารถตั้งหลักที่ระดับดังกล่าวได้สำเร็จ ไม่นานนักราคาก็ถอยกลับมาที่ราคาเริ่มต้นของสัปดาห์ในโซน 8,000 โดยรวมแล้วสัปดาห์ที่ผ่านมาค่อนข้างนิ่งสงบสำหรับคู่คริปโตอื่นๆ ราคา Litecoin รวมถึง Ethereum และ Ripple ปิดตลาด ณ จุดเดียวกับราคาเริ่มในต้นสัปดาห์

สำหรับบทวิเคราะห์ของสัปดาห์นี้ เราได้สรุปความเห็นของบรรดานักวิเคราะห์มากมาย รวมถึงคำคาดการณ์ที่วิเคราะห์จากพื้นฐานทางเทคนิคและสถิติกราฟต่างๆ โดยเราสามารถสรุปผลวิเคราะห์ได้ดังต่อไปนี้:
EUR/USD ผู้เชี่ยวชาญ 60% ทำนายการเคลื่อนที่ของราคาคู่นี้ว่าจะขยับไปทางช่องด้านข้างขนานกันกับจุด 1.1800 การวิเคราะห์กราฟในกรอบ D1 ก็สรุปทิศทางในช่องด้านข้างเช่นกัน โดยระบุช่องราคาไว้ที่ 1.1750 – 1.2000 และออสซิลเลเตอร์ 15% ก็ให้สัญญาณเช่นกันว่าราคาคู่นี้จะขยับขึ้นมาและราคากำลังอยู่ในภาวะถูกขายมากเกินไป
ในส่วนนักวิเคราะห์ที่เหลือ 40% คาดการณ์ว่าแนวโน้มขาลงจะยังคงดำเนินต่อไป โดยมีระดับแนวรับที่ 1.1700 1.1665 และ 1.1585 ตามลำดับ
เมื่อพูดถึงเหตุการณ์สำคัญที่จะเกิดขึ้นในสัปดาห์ที่จะมาถึงนี้ เราควรให้ความสนใจกับการประชุมของคณะกรรมาธิการธนาคารกลางสหรัฐฯ เรื่องตลาดเปิดในวันพุธที่ 23 พฤษภาคมนี้ และการประชุมของธนาคารกลางยุโรปเกี่ยวกับนโยบายการเงินในวันพฤหัสที่ 24 นี้ รวมถึงการแถลงการณ์ของประธานธนาคารเฟ็ดของสหรัฐฯ นายเจอโรม พาวเวลล์ ในวันศุกร์ที่ 25 พฤษภาคม
GBP/USD ความเห็นของผู้เชี่ยวชาญแบ่งออกเป็นสามกลุ่มเกือบเท่าๆ กัน มีผู้เชี่ยวชาญ 35% เห็นด้วยกับเทรนด์ขาขึ้น อีก 35% โหวตให้เทรนด์ขาลง และ 30% ที่เหลือโหวตให้กับแนวโน้มด้านข้าง
สำหรับการวิเคราะห์กราฟก็ทำนายเช่นกันว่าราคาจะขยับในช่องด้านข้างที่ 1.3450 – 1.3615 ทั้งในกรอบ H4 และ D1 หลังจากนั้นคาดว่าราคาน่าจะมีการดิ่งลงมาอย่างรุนแรงโดยปรับตัวไปที่โซน 1.3300
USD/JPY ผู้เชี่ยวชาญจำนวน 65% ดัชนีเทรนด์จำนวน 95% และออสซิลเลเตอร์กว่า 90% รวมถึงการวิเคราะห์กราฟในกรอบ D1 คาดการณ์ว่าแนวโน้มขาขึ้นของคู่นี้จะยังคงดำเนินต่อไป โดยมีเป้าหมายที่ใกล้ที่สุดอยู่ที่ระดับ 112.00 และเป้าหมายถัดไปสูงขึ้นมาอีก 100 จุด
ในขณะที่นักวิเคราะห์จำนวน 35% ได้ลงคะแนนเสียงให้กับแนวโน้มขาลง ซึ่งได้รับการสนับสนุนโดยออสซิลเลเตอร์จำนวน 10% ที่ให้สัญญาณว่าราคาคู่นี้อยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไป การวิเคราะห์กราฟในกรอบ H4 ยังมองว่าโอกาสที่ราคาจะปรับตัวชั่วคราวไปอยู่ที่ 109.85 ยังมีความเป็นไปได้
คริปโตเคอเรนซี คำทำนายหลักของผู้เชี่ยวชาญในตลาดหุ้นกับคู่ BTC/USD คาดการณ์ว่าราคาบิทคอยน์จะพยายามขยับขึ้นไปให้ถึง $10,000 โดยมีระดับแนวรับที่ 8,100 และ 7,900 สำหรับสัญญาณจากออสซิลเลเตอร์ยังไม่มีความสอดคล้องกัน เช่น ดัชนี MACD ในกรอบ H4 แสดงให้เห็นว่ามีการเบนออกบนกราฟราคาซึ่งชี้ว่าราคาอาจมีโอกาสปรับตัวสูงขึ้น ในทางกลับกัน ดัชนีปริมาณการซื้อขาย MFI (ดัชนีการไหลเวียนของเงิน) ในกรอบ H4 ชี้ว่าราคาอยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไปและให้สัญญาณไปในทางทิศใต้ และสำหรับกรอบ D1 ก็ให้ภาพที่ค่อนข้างเป็นไปในทางตรงกันข้าม
สำหรับคู่เงินคริปโตอื่นๆ นักวิเคราะห์เชื่อว่าการปรับตัวของราคาได้สิ้นสุดลงแล้ว และขณะนี้ ราคาน่าจะพยายามดีดตัวขึ้นมาตามราคาบิทคอยน์ โดยราคา Ethereum (ETH/USD) มีเป้าหมายใกล้ที่สุดอยู่ที่ 740.00 เป้าหมายถัดไปที่ 835.00 และแนวรับที่ 635.00 ส่วนราคา Litecoin (LTC/USD) มีเป้าหมายอยู่ที่ 150.00 และ 180.00 และระดับแนวรับในช่วง 130.00 สำหรับราคา Ripple (XRP/USD) เป้าหมายอยู่ที่ 0.8850 โดยมีค่าแนวรับที่ 0.6140

โรมัน บุทโก, NordFX

*

admin

• 80,401
ใครมีคู่ไหน เด็ดๆ จัดมา หน่อยครับผม

็Hea** ็Hea**

*

chanchai.jirapong

รบกวนตรวจสอบการถอนเงินให้ด้วยครับ ID การทำธุรกรรม 36960225  ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: Chanchai Jirapong ที่ 21, พฤษภาคม  2018, 11:19:27 AM
รบกวนตรวจสอบการถอนเงินให้ด้วยครับ ID การทำธุรกรรม 36960225  ขอบคุณครับ

ขอ ID XM ด้วย ครับ หมายถึง เลข พอรตจะตามง่านกว่าครับ
พนักงานขอมาครับ
(TH)**

*

Sugarbeach

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤษภาคม  2018, 10:26:37 AM
เทรดกิน Swap ครับ
็Hea** /*CC

เห็นแล้วรมย์เสียเลย ไม่่ได้ขายลงมาตั้งแต่ตอนโน้นนนนนน   /**33 /**33 /**33

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: Sugarbeach ที่ 21, พฤษภาคม  2018, 11:31:00 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤษภาคม  2018, 10:26:37 AM
เทรดกิน Swap ครับ
็Hea** /*CC

เห็นแล้วรมย์เสียเลย ไม่่ได้ขายลงมาตั้งแต่ตอนโน้นนนนนน   /**33 /**33 /**33

รู้อะไร ไม่สู้ รุ้งี้ครับ เจ๊
็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,401

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

วิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารไทย FxPro ล่าสุด
และ วิธีฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย เข้า Forex Broker Fxpro

https://traderider.com/index.php/topic,10585.msg202423.html#msg202423