กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD ศุกร์ 18 พฤษภาคม 2561 วันศุกร์แล้วไม่แคล้วกราฟจะโดนทุบ ^_^

• 62 replies
  • 14,580 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD ศุกร์ 18 พฤษภาคม 2561 วันศุกร์แล้วไม่แคล้วกราฟจะโดนทุบ ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

N/A วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจแล้วครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1806
           Daily pivot = 1.1800
           Fibo 50 Daily = 1.1805

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1855
              R2=-----1.1880
              R3=-----1.1909
              R4=-----1.1950
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1784
         S2= ----- 1.1760
         S3= ----- 1.1721
         S4= ----- 1.1690
         S5= ----- 1.1657

สวัสดี เช้าวันศุกร์ครับผม จากสถานการณ์เมื่อวานนะครับกราฟก็ยังไซด์เวย์อย่างหนักนะครับไม่ขุึ้นและก็ไม่ลงให้เห็นครับเมื่อวานกราฟไม่เกิด New Low นะครับ และ ไม่เกิด New High ด้วยเช่นกันแต่สำหรับวันนี้ตามปกติของตลาดวันศุกร์ครับ กราฟน่าจะวิ่งแรงกว่าปกติอยู่แล้ว ครับแนวโน้มของกราฟ EU ตอนนี้ก็เป็นเทรนแนวโน้มขาลง วันนี้ กราฟมีโอกาศที่จะวิ่งกลับไปทดสอบ แนว Fibo 61.8 และ fibo 50 ของรอบขาลงก่อนนะครับ เหตุที่คิดว่ากราฟน่าจะเด้งขึ้นไปให้ทุบได้เนื่องจาก ณ ราคา ปัจจุบันหรือแถว Low ล่าสุดนั้น เป็นแนว EMA200 ของ Week นะครับดังนั้น มีแนวโน้มที่กราฟจะพอขึ้นได้อยู่ครับ
                         โดยรวมแล้วกราฟเป็นเทรนขาลงนะครับดังนั้นการที่จะเทรดให้ปลอดภัยให้รอ Sell ดีกว่านะครับผม สำหรับวันนี้ลุ้น New Low กันอีกรอบครับ แต่ถ้ากราฟขึ้นไป เจอ Signal แล้วไม่ลงให้รอไปทุบอีกทีที่ แนว 1.1880 อีกแนวนะครับตรงนี้มีโอกาศที่จะมาได้ครับ     

Signal 1 : SELL Limit/@1.1853 TP1(@)/1.1790  TP2(@)/1.1760 SL(@)1.2000
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

GBP/JPY น่าจะบินขึนไปได้ต่อนะครับ New high เรื้อยๆ ครับถ้าจะ เข้า Buy อาจจะรอกราฟวนกลับมารับตรงระยะ Breakout ครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ ท่านแอดมิน ผมมองว่าน่าจะไซด์เวย์ต่ออีกวัน ถ้าไม่มีข่าวนอกตารางมากระตุ้น

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: friday ที่ 18, พฤษภาคม  2018, 08:49:06 AM
ขอบคุณครับ ท่านแอดมิน ผมมองว่าน่าจะไซด์เวย์ต่ออีกวัน ถ้าไม่มีข่าวนอกตารางมากระตุ้น

(TH)** g*/- Thor 1

ครับตีกรอบเทรดกันเลย ช่วงนี้

**6105** **6105**

*

admin

• 80,397
ทอง ฉันรอเธอที่ 1265 นาจา รอมานาน
g*/-

*

oakarknania

เอาไงกับ Uj ดีครับแอด

เป็นแท่งสวย มาก

g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: oakarknania ที่ 18, พฤษภาคม  2018, 10:29:55 AM
เอาไงกับ Uj ดีครับแอด

เป็นแท่งสวย มาก

g*/- g*/- g*/-

บินต่อครับทรงนี้
Hulk 2**

*

kunza

• 207

*

admin

• 80,397

*

kunza

• 207
อ้างจาก: admin ที่ 18, พฤษภาคม  2018, 11:01:11 AM
อ้างจาก: kunza ที่ 18, พฤษภาคม  2018, 10:59:45 AM
ขอบคุณครับ (TH)**

สวัสดีครับผม
็Hea**
สวัดดีครับ วันนี้ต้องเต็มเข่ง ็Hea**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่