กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD อังคาร 15 พฤษภาคม 2561 เทพ THOR ปล่อยหมัดน๊อคพี่ HULK^_^

• 87 replies
  • 20,860 views
*

Triple M

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 11:39:46 PM
อ้างจาก: Robt ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 11:29:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 11:16:43 PM
อ้างจาก: Robt ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 11:14:06 PM
แอดครับ แล้ว AUDUSD NZDUSD USDJPY แอดพอจะมีซิกไหมครับ ผมติด  buy AU กับ NU แล้วก็ติด sell UJ เพียบเลย

AU ยัง มีโอกาศ กลัยตัวขึ้นไปต่อ ได้ครับ
NU น่าจะลงต่อนะครับ
ส่วน UJ บินต่อ ครับ ท่าน
ตอนนี้ หลักๆ USD แข็ง ค่าตัวเดียว ครับ อะไรที่ตรงข้าว มักจะอ่อนหมด ครับ
(TH)** (TH)**
ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับแอด ว่าแอดสังเกตดูจากอะไรบ้างครับว่ากราฟกลับตัวแล้วหรือเปลี่ยนแนวโน้มแล้ว
(TH)** (TH)** (TH)**

เทรนไลน แนว รับ แนวต้านแท่ง master candle divergence
fibo nacci ครับ
ขอบคุณครับ

*

PoNgPk

• 6,097
เลขาธิการ UN เตรียมเข้าพบทรัมป์ 18 พ.ค. หวังหารือประเด็นเกาหลี,ซีเรีย,อิหร่าน

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 16 พฤษภาคม 2561 00:20:46 น.
ทำเนียบขาวแถลงว่า นายอันโตนิโอ กูเตอร์เรส เลขาธิการสหประชาชาติ (UN) จะเยือนทำเนียบขาวในวันที่ 18 พ.ค. และจะเข้าพบกับประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์

ทำเนียบขาวระบุว่า การพบปะกันระหว่างนายกูเตอร์เรส และปธน.ทรัมป์จะเป็นการยืนยันถึงพันธกรณีของสหรัฐในการปรับปรุงความมีประสิทธิภาพและประสิทธิผลของสหประชาชาติ

ทั้งนี้ นายกูเตอร์เรส และปธน.ทรัมป์จะหารือกันเกี่ยวกับคาบสมุทรเกาหลี, ซีเรีย, อิหร่าน และการปฏิรูปสหประชาชาติ

ก่อนหน้านี้ นายกูเตอร์เรสได้แสดงความเสียใจต่อการที่ปธน.ทรัมป์ประกาศถอนตัวจากข้อตกลงนิวเคลียร์อิหร่าน เนื่องจากข้อตกลงดังกล่าวได้ช่วยหนุนสันติภาพและความมั่นคงในภูมิภาค

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq38/2826854
TRADE RIDER

*

maxinaja

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 10:07:40 PM
อ้างจาก: maxinaja ที่ 15, พฤษภาคม  2018, 09:29:25 PM
ฝากเงินผ่านktb มันขึ้นResponse = merchant_id invalid ทำใงคับ

ฝาก ผ่าน ธนาคาร อื่น หรือ ลอง Browser อื่นดูหรือ ยัง ครับผม บชนี้เคย ฝากมั้ย ครับ
(TH)**
โอเคครับได้แว้วขอบุณคับ

1.875 จุดซ้ำ sell EU
แม่นมาก คำนวณยังไงครับ ท่าน admin

็Hea** ็Hea** อรุณสวัสดิ์ท่านแอดมินและทุกท่าน
..โตะจายหมด..ตื่นก็รีบเข้ามาดู ทำไมเขียววววไปหมดแบบนี้.. ))/* ))/*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Toeyforex2017 ที่ 16, พฤษภาคม  2018, 03:44:08 AM
1.875 จุดซ้ำ sell EU
แม่นมาก คำนวณยังไงครับ ท่าน admin

อันนี้เป็นกราฟจาก Exness ครับ แท่ง H4 คือ แนวรับเก่าก่อนหน้านี้ ตอนนี้กลายเป็นแนว ต้านใหม่ ครับ เห็นกราฟลงแรงๆ
ก็เลยใช้หลักการนี้กับ กราฟเมือคืนครับ คือ ยังไงถ้ากราฟ มาสัมผัสก็ลงแน่นอน และกราฟ เป็นลักษณะ Breakout Break Trend ลงมานี่ ครับ แต่ จะลงแรงแค่ไหนนั้นอีกเรื่อง ครับผม
เมื่อคืน ลงแรง และทำ New Low ต่อได้ก็ถือว่า โชคดีกว่าเดิม ครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
สวัสดี ตอนเช้า ครับผม

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, พฤษภาคม  2018, 05:50:42 AM
็Hea** ็Hea** อรุณสวัสดิ์ท่านแอดมินและทุกท่าน
..โตะจายหมด..ตื่นก็รีบเข้ามาดู ทำไมเขียววววไปหมดแบบนี้.. ))/* ))/*

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม เขียวไปหมดนี่หมายถึง TP ไปทุกออเดอร์ ใช่มั้ย ครับผ

g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: karabee ที่ 16, พฤษภาคม  2018, 07:51:25 AM
EUR/CHF Supply Monthly

อะโห กลัว Break ขึ้นมากเลย ครับ แต่ถ้าลงได้นี่ อย่าง สวย เลย ครับ
xc8* xc8*

ขอบคุณมากครับท่าน admin
จดบันทึกเป็นความรู้ครับ

สวัสดีครับ กราฟกระดึบ ๆๆ ไม่ได้ออกออเดอร์เลย
xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤษภาคม  2018, 07:56:11 AM
อ้างจาก: karabee ที่ 16, พฤษภาคม  2018, 07:51:25 AM
EUR/CHF Supply Monthly

อะโห กลัว Break ขึ้นมากเลย ครับ แต่ถ้าลงได้นี่ อย่าง สวย เลย ครับ
xc8* xc8*
เห็นswap shortแล้วผมวิ่งหนีเลยท่าน
T*/- T*/-
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o