กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 14 พฤษภาคม 2561 ลงไม่ไหวก็บินไปให้ทุบต่ออีกนิด^_^

• 61 replies
  • 13,702 views
*

admin

• 80,404

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 14 พฤษภาคม 2561 ลงไม่ไหวก็บินไปให้ทุบต่ออีกนิด^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

N/A วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจ ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1958
           Daily pivot = 1.1931
           Fibo 50 Daily = 1.1929

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1960
              R2=-----1.2002
              R3=-----1.2047
              R4=-----1.2078
              R5=-----1.2105

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1902
         S2= ----- 1.1861
         S3= ----- 1.1835
         S4= ----- 1.1810
         S5= ----- 1.1770

สวัสดี ครับผม จากกราฟวันศุกร์เราจะเห็นว่าน้องกราฟของเรา นั้นได้มาชน เส้น EMA200 H1 แล้วก็ได้ทำการย่อ ไปแล้วแต่ก็ไม่ลงไปเลยยังมีแรงซื้อสนับสนุนขึ้นมาอยู่ นะครับและตอนนี้ กราฟยืนทีแนวโน้มได้ดั้งนั้นกราฟมีโอกาศมากเหลือเกินที่จะ Swing ขุึ้นไปได้อีกนะครับ แต่เทรนหลักยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับและ แนวโน้มน่าจะลงต่อไปได้อีก แต่ วันนี้เทรดตามแนวโน้มกราฟจาก H1 ที่กราฟ Swing high ขึ้นมาได้เรื่อยๆ และหลุดเส้นเทรนขาลง ในเทรนไลน์ไปก่อนนะครับ สุดท้าย แอดมินมองว่า อย่างไรก็ตาม กราฟน่าจะลงไปทำ New Low ได้ใน ไม่ช้านี้ ครับ   

Signal 1 : BUY Limit/@1.1930 TP1(@)/1.1970  TP2(@)/1.2010 SL(@)1.1880
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน  เหมือนกราฟกดไม่ลงนะครับตั้งใจจะบินไป tp ซิกแอดอย่างเดียวเลย

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: friday ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:13:20 AM
ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน  เหมือนกราฟกดไม่ลงนะครับตั้งใจจะบินไป tp ซิกแอดอย่างเดียวเลย

(TH)** g*/- Thor 1

คิดว่าแบบนั้นครับยินเหนือ 200H1 ได้ล่ะ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

oakarknania

sig short นะครับ

1.200  sl 1.20440

ฝรั่งว่าตอนนี้มัน เป็นการ correction หลังจากลงเยอะๆ

https://www.dailyfx.com/forex/analyst_picks/todays_picks/james_stanley/2018/05/11/fx-setups-for-week-of-may-14-gbpusd-eurusd-audusd-usdjpy-srepstans.html

Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: oakarknania ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:34:04 AM

ฝรั่งว่าตอนนี้มัน เป็นการ correction หลังจากลงเยอะๆ

https://www.dailyfx.com/forex/analyst_picks/todays_picks/james_stanley/2018/05/11/fx-setups-for-week-of-may-14-gbpusd-eurusd-audusd-usdjpy-srepstans.html

Tho*/ Tho*/

ขอบคุณครับ น่าจะไปได้อกสักหน่อย ค่อยๆ Sell
็Hea**

*

admin

• 80,404

ลองเอาระบบของท่าน rider มาผสมกับระบบจาก forexfactory สัปดา์หนี้ AU น่าจะบิน

**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,404

พวก CAD ช่วงนี้ มีแนวโน้มที่จะแข็งต่อเนื่อง เนื่องจากราคาน้ำมันที่ปรับตัวสูงขึ้น ในกราฟ Technical ก็น่า Buy นะครับ
จุดเข้า Buy เส้นแดง SL@ เส้นสีชมพู TP@เส้นเขียว

*

admin

• 80,404

สัญญาน USDCAD ค่อนข้างชัดเจนนะครับ น่าจะพากราฟลงไปเส้นเขียวล่างได้ ครับ หาจังหวะ Sell

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,404

EJ สัปดาห์นี้แนะนำให้หาจังหวะ Buy ครับเส้นเขียวเส้นแรกน่าจะมาได้

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404

คู่เงิน GBP ส่วนมาก มีโอกาศที่จะร่วงต่อมากกว่า ถ้าข่าวแดง GBP ออกมาแดงอีกก็๋น่าจะเทกันยาว

*

oakarknania

อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:36:06 AM
อ้างจาก: oakarknania ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:34:04 AM

Tho*/ Tho*/

ขอบคุณครับ น่าจะไปได้อกสักหน่อย ค่อยๆ Sell
็Hea**

สัปดาห์นี้ขอแบบจับวางเลยนะครับแอด

ติดตามเรื่อยๆครับ

แต่ถึงยังไงก็ ทุก Oder มีความเสี่ยงหมด

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:55:05 AM

EJ สัปดาห์นี้แนะนำให้หาจังหวะ Buy ครับเส้นเขียวเส้นแรกน่าจะมาได้

EJ ทรงนี้หล่อเลยครับ
555+ 555++ Hulk 2**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narongza ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 12:05:06 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤษภาคม  2018, 10:55:05 AM

EJ ทรงนี้หล่อเลยครับ
555+ 555++ Hulk 2**

Tripple bottom

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358