กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พุธ 9 พฤษภาคม 2561ทบEUกันนะจะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน^_^

• 100 replies
  • 21,008 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พุธ 9 พฤษภาคม 2561ทบEUกันนะจะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   USD   PPI m/m 0.2%   0.3%   
21:30   USD   Crude Oil Inventories -0.2M   6.2M

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1857
           Daily pivot = 1.1880
           Fibo 50 Daily = 1.1887

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1880
              R1=-----1.1916
              R2=-----1.1942
              R3=-----1.1980

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1835
         S2= ----- 1.1810
         S3= ----- 1.1770
         S4= ----- 1.1760

สวัสดี ครับผม เมื่อวานกราฟก็เทลงอย่างต่อเนื่องนะครับและกราฟก็ยังทำ Daily New Low ได้อยู่ยังไม่มีแนวโน้มใดที่กราฟจะกลับตัวจะมีก็แต่การเด้งตามแนวรับปกติที่พร้อมจะ Breakout ผ่านได้เสมอ เนื่องจากเทรนขาลงยังแรงอยู่นะครับ แนวโน้ม วันนี้กราฟยังมีแนวโน้มที่จะลงอยา่งต่อเนื่องนะครับ และข่าวจาก ลุง Trump เมื่อคืนเรื่อง การตกลง สนธิสัญญา Nuclear ที่ยังตกลงกันไม่ได้ ก็ไม่ได้มีผลอะไรมากกับ EU นะครับ ดังนั้ สรุปโดยรวมกราฟ น่าจะลงต่อไปได้ครับ

วันนี้ แม้กราฟจะยังอยู่ห่างไกลจาก EMA200 H1 อยู่แต่ก็ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวยะครับผม อย่างไรก็ตามจุดเข้า วันนี้ รอ Sell แนวๆ Pivot กับ Fibo 50 Daily ของกราฟเมื่อวานนะครับผม   

Signal 1 : SELL Limit/@1.1885 TP1(@)/1.1810  TP2(@)/1.1745 SL(@)1.1965
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน ไม้สวนเมื่อวานของแอดกะtpที่จุดไหนครับ

(TH)** ))/* Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: friday ที่ 09, พฤษภาคม  2018, 09:35:05 AM
ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน ไม้สวนเมื่อวานของแอดกะtpที่จุดไหนครับ

(TH)** ))/* Thor 1

แอดปิดไปแล้ว ครับ ตอนพุ่งไปเมือคืน แถวๆ ราคา Sell ของวันนี้ น่ะครับ เพราะ วัด จาก fibo 50 เมื่อวานเพราะ คิดว่าจุดที่ เด้งขึ้นมา คือจุด Low น่ะครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ทางเดียวกันไปด้วยกันครับ เตรียมฆ้อนปอนไว้ละ Tho*/

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: samatong ที่ 09, พฤษภาคม  2018, 10:09:03 AM
ทางเดียวกันไปด้วยกันครับ เตรียมฆ้อนปอนไว้ละ Tho*/

เทพ Thor samatong พิโรธ แล้ว หล่อด้วย

*

admin

• 80,404
รีวิว โบรกเกอร์ LCG โบรกเกอร์ดีๆที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจ และน่าใช้งานมากถึงมากที่สุดมาแนะนำครับ นั่นคือ โบรกเกอร์ LCG (London Capital Group Holdings)  เป็นโบรกเกอร์สัญชาติอังกฤษ  และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย FCA (Financial Conduct Authority) เป็นโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงสูง เนื่องจากดำเนินงานมาแล้วกว่า 20ปี  และมีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย กราฟเสถียรมากไม่มีลากไส้ ไม่มีการรีโควต ฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้

ข้อดีของ โบรกเกอร์ LCG

1.ฝากถอนเงิน ผ่านธนาคารไทยได้

2.มีเจ้าหน้าที่ซัพพอร์ตเป็นภาษาไทย

3.การส่งคำสั่ง ซื้อ ขาย รวดเร็วมาก ไม่มีรีโควต ไม่มีการปฏิเสธออเดอร์

4.ฝากเงินขั้นต่ำเพียง 10$

5.มีสินค้าให้เทรดมากมาย ทั้ง หุ้นต่างประเทศ พันธบัตร ดัชนีต่างๆ และอื่นๆรวมกว่า 5,000 ชนิด

6.มีแพลตฟอร์ม MAM ให้ใช้งาน เหมาะสำหรับการเทรดพร้อมๆกันหลายๆแอคเค้าท์

7.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ FCA ประเทศอังกฤษ (มีความมั่นคงสูง)

8.มีการวิเคราะห์กราฟจากผู้เชี่ยวชาญให้ทุกวัน

9.จดทะเบียนอยู่ในตลาดหลักทรัพย์ของประเทศอังกฤษ London Stock Exchange

หากสมาชิกท่านใดสนใจ สามารถเปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,9220.0.html

อ้างจาก: admin ที่ 09, พฤษภาคม  2018, 10:22:31 AM
อ้างจาก: samatong ที่ 09, พฤษภาคม  2018, 10:09:03 AM

เทพ Thor samatong พิโรธ แล้ว หล่อด้วย

ขยับอย่างเต่า  T*/-

*

Gamezxii

• 1,619

*

admin

• 80,404

*

๋Johnconner

ถ้าทุบต่อช่วงนี้อันตรายแล้วมั่งเห็น เชียงใหม่ FX เขาบอก!!!!

cheetah* cheetah* cheetah* cheetah*

Euจะกลับตัวละนิวไฮเลยนะวันนี้ถ้าไม่หลุดตรงนี้คงมีส่งกราฟขึ้นไปดาวอังคาร

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Johnconner ที่ 09, พฤษภาคม  2018, 11:57:12 AM
ถ้าทุบต่อช่วงนี้อันตรายแล้วมั่งเห็น เชียงใหม่ FX เขาบอก!!!!

cheetah* cheetah* cheetah* cheetah*

อันตรายทุก ครั้งที่ออก ออเดอร์แหละครับ ท่าน
็Hea**

*

phop.mcw

สวัสดีครับท่านแอดมิน GU ผมทุบได้มั๊ยครับท่าน  hulk*** hulk***