กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน จันทร์ ที่ 7 พฤษภาคม 2561

• 3 replies
  • 1,157 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน จันทร์ ที่ 7 พฤษภาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวัน  จันทร์ ที่ 7 พฤษภาคม 2561

จากข่าวประกาศตัวเลข Non-Farm เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาก็ไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรมากมายกับกราฟทองคำสักเท่าไหร่นะครับ ก็ถือได้ว่าราคาวิ่งไม่ได้รุนแรงอะไร   ส่วนกราฟทองคำนั้นถ้ามองกันตามเทคนิคแล้ว ตอนนี้ก็ได้มาทดสอบเส้น Ema200 H1 อยู่นะครับแล้วก็เด้งกลับตามเทคนิคครับ ถ้าสังเกตุกันดีๆนะครับ หากกราฟวิ่งอยู่เหนือเส้น ema200 หรือ วิ่งอยู่ใต้เส้น ema200 มานานๆ  แล้วพอกราฟได้กลับมาชนเส้น ema200 ครั้งแรก มักจะดีดกลับเสมอครับ ก็สามารถนำเทคนิคง่ายๆนี้ไปใช้เก็บกำไรกันได้นะครับ   กลับมาคุยเรื่องแนวโน้มทองคำกันต่อนะครับ จากมุมมองส่วนตัว ตามภาพด้านบน ตอนนี้ผมรออยู่สองทางครับคือ

1.รอกราฟกลับขึ้นไปอยู่เหนือเส้น ema200 ได้ แล้วย่อมาแตะเส้น ema200 อีกรอบผมจะเปิด Buy ครับ โดยเป้าหมายจะอยู่ที่ราคา 1333.5   

2.รอกราฟเบรคเส้นเทรนไลน์สีชมพูลงมาได้ แล้วย่อกลับไปแตะเส้นอีกครั้งผมจะเปิด Sell โดยเป้าหมายจะอยู่ที่ 1286.0 ครับ

(TH)**

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

zoloning.supateerapong

Ha)** ลงมาให้ช้อน ลงแรงๆๆๆๆก็ล่ายยยย

*

hunt

ขอบคุณคับ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

hunt

วันนี้ติดตามการกล่าวสุนทรพจน์ของประธานเฟด
ปธน.ทรัมป์จะประกาศถอนตัวจากข้อตกลงนิวเคลียร์อิหร่านหรือไม่
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)