กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 3 พฤษภาคม 2561 ขึ้นไปให้ทุบอีกครัั้งตังจะได้เต็มพอ

• 59 replies
  • 14,407 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 3 พฤษภาคม 2561 ขึ้นไปให้ทุบอีกครัั้งตังจะได้เต็มพอร์ต^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Services PMI  53.5   51.7   
19:30   CAD   Trade Balance-2.3B   -2.7B   
21:00   USD   ISM Non-Manufacturing PMI 58.1   58.8   
23:00   CHF   SNB Chairman Jordan Speaks

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1973
           Daily pivot = 1.1973
           Fibo 50 Daily = 1.1984

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2015
              R2=-----1.2056
              R3=-----1.2121
              R4=-----1.2159
              R5=-----1.2200

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1953
         S2= ----- 1.1915
         S3= ----- 1.1890
         S4= ----- 1.1856
         S5= ----- 1.1825

สวัสดีเช้า ครับผมเมื่อวานกราฟก็ลงมาทำ New Low อย่างต่อเนื่องนะครับ และเมื่อคืน USD ก็แข็งค่าจาก การที่่ FOMC แถลงการณ์ ว่า เศรษกิจของอเมริกาเติบโตอย่างน่าพอใจตัวเลขเศรษกิจต่างๆก็เช่นกัน ทยอยปรับตัวขึ้นอย่างต่อเนื่องรวมทั้งตัวเลขการจ้างงานที่ปรับตัวเพิ่มขึ้นด้วย และอัตราเงินเฟ้อ ก็อยู่ในระดับที่นักลงทุนคาดการณ์ที่ระดับ 2.0% จึงทำให้ USD แข็งค่าขึ้นทันทีและทำให้ กราฟ EUR/USD เกิด New Low ขึ้นหลังก่อน จากประกาศแถลงการณ์ไม่นานอีกตัวเลข คือ อัตราดอกเบี้ยที่คงตัวที่ระดับ 1.75% ทำให้ตัวเลขนี้ไม่มีผลกับตลาดเนื่องจาก ตรงตามที่คาดการณ์กันก่อนหน้า อนึ่งอัตราดอกเบี้ยก็ไม่ได้ปรับกันบ่อยด้วย ครับ นักลงทุนเลยไม่ได้ตกใจกับตัวเลขดอกเบี้ย ที่คงที่
                         ในด้านเทคนิค จากรูปที่แนบมานะครับกราฟ ได้เทลงมาอย่างต่อเนื่องจนมาหยุดที่ ระดับ fibo 200 ของระยะ Swing ในรอบใหญ่และตามที่เพื่อนๆเห็นครับกราฟหยุดที่แนบนี้เพื่อทดสอบโดยหลังจากนี้ อาจจะเทลงไปต่อก็อาจเป็นได้ครับ เนื่องจากแนวโน้ม ของกราฟ เป็นเทรนขาลงอย่างเต็มที่ดังนั้น วันนี้ จึงแนะนำให้เพื่อนๆ เน้น Sell ไว้ดีกว่า ครับแต่หากใครจะ Buy ขึ้นไปหาจุด Sell ก็ MM กันตามสะดวกครับผม โดยจุดเข้าวันนี้ มองว่ากราฟจะกลับไปทดสอบแนวต้านจากรูปที่ระดับ 161.8 นะครับก่อนที่จะกลับตัวลงไปต่อครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2045  TP1(@)/1.1930 TP2(@)/1.1880 SL(@)1.2100
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395

วันนี้ลุ้นกันว่าจะวิ่งกลับ ไป fibo 161.8 ก่อนได้ใหม เนื่องจากกราฟลงมา ขนาด 1 เท่า ของรอบ Swing เดิมแล้ว ครับ
กราฟจึงหยุดก่อนดังที่เห็น ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395

หลังจากเมือวานตัวเลขดัชนี้ ของ GBP ตัวนึง Construction PMI ตัวเลข PMI ด้านการก่อนสร้าง ปรับตัวขึ้นมา หรือ เขียว นั่นเอง นะครับทำให้ GBP แข็งได้ชั่วคราวก่อน ที่ FOMC จะทุบมาตอนดึก ครับ

วันนี้ ก็มี ตัวเลขสำหรับ GBP อีก 1 ตัว คือ service PMI ตัวเลขภาคบริการ การนะครับ โดย วันนี้ มีลุ้น ให้ตัวเลข มากกว่า Forecast หน่อย นะครับ เนื่องจาก ตัวเลนแนวโน้มก่อนหน้านั้นค่อน ข้างที่จะดีมากกว่า
โดย Admin ได้เอาตัวเลข เฉลี่ย 12 เดือน มาคำนวณ ดู พบว่า จะได้ค่า เฉลี่ยประมาณ 53.9 ซึ่งมากกว่า 53.5 มากกว่า Forecast ครับ มีลุ้นให้ GBP แข็งค่ากลับขึ้นไปอีกรอบ ครับ

โดยสำหรับ ทาง Admin คาดการณ์ไว้ที่ 54.5 นะครับ ลุ้นกันครับผม

็Hea** ็Hea** ็Hea**

เหมือนปลายเทนขาลงละครับอาจจะวิ่งขึ้นไปเลยeurjpyก็เหมือนกลับตัวกลับใจละครับ

สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ รบกวนแอดมินวิเคราะห์คู่ GU ให้หน่อยครับ ว่ามีโอาศ รีบาวด์ได้หรือยัง และ ช่วงไหนครับ  ขอบคุณครับ   (TH)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 10:26:10 AM
เหมือนปลายเทนขาลงละครับอาจจะวิ่งขึ้นไปเลยeurjpyก็เหมือนกลับตัวกลับใจละครับ

ขอให้เป็น เช่นนั้นเลย คัรบ
g*/- g*/-

*

Gamezxii

• 1,618

*

๋Johnconner

ขอบคุณครับท่าน Admin ภาพนี้ทำให้ Get เลยครับ
ทำให้ตาสว่างขึ้นเยอะเลนครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: sornballa ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 10:46:34 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ รบกวนแอดมินวิเคราะห์คู่ GU ให้หน่อยครับ ว่ามีโอาศ รีบาวด์ได้หรือยัง และ ช่วงไหนครับ  ขอบคุณครับ   (TH)**

สวัสดีครับ ท่าน วันนี้ 15.30 รอข่าว นี่แหละครับ ยืนยัน จริงๆ ก็น่าจะสุดแล้วนะครับในทาง เทคนิค ต้องลุ้น กับข่าว ดัน ด้วย ครับ

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 11:46:47 AM
ขอ GJ หน่อยท่านนนน xc8*

ขอให้บิน กลับ สักที จาก Ducati ตอนนี้ เหลือ เวฟ 110 ล่ะครับ
T*/-

*

Plaman7

• 1,928
555แอ๊ดของผมเงินดาว chr หายไปแล้วแต่ถ้าดาร์ว นิสสันคงเพียบ ดาร์ว บาทเดียว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 12:55:21 PM
555แอ๊ดของผมเงินดาว chr หายไปแล้วแต่ถ้าดาร์ว นิสสันคงเพียบ ดาร์ว บาทเดียว

รอ ไป ถอย GTR เลยครับ เฮียเก็บตังแปป
็Hea**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm