กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

• 14 replies
  • 2,627 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

ราคาทองคำก็ได้ลงมาถึงเป้าหมายที่ราคา 1307.5 ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ โดยมีการทะลุลงไปทำสวิงโลวใหม่ที่ราคา 1301.6 แล้วก็มีการดีดกลับขึ้นมาจนถึงปัจจุบันนี้นะครับ โดยตอนนี้กรอบราคาที่ผมมองไว้จะอยู่ที่ 1312.0 คือหากว่าทองคำสามารถเบรคราคานี้ขึ้นไปได้ จะมีเป้าหมายถัดไปคือ 1317.5  ครับ  และหากราคาทองคำสามารถหลุดกรอบล่างที่ราคา 1307.5 ลงมาได้ ก็มีโอกาสลงมาถึง 1295.0 ได้ครับ  แผนการเทรดส่วนตัวของผมวันนี้คือ 

Pending Buy stop ที่ราคา 1312.0+spread  TP 1317.5  SL 1307.5

Pending Sell Stop ที่ราคา 1307.5              TP 1295.5  SL 1312.5

(TH)**

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

ขอบคุณคับผม  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

hunt

T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/-
จ่ออยู่คอหอยไม่ไปไหน

*

hunt

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: hunt ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 08:19:32 PM
ลง ละนะ  Tho*/

ยังไม่ค่อยกระดิกเท่าไหร่ เลยท่าน hunt
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 08:32:31 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 08:19:32 PM
ลง ละนะ  Tho*/

ยังไม่ค่อยกระดิกเท่าไหร่ เลยท่าน hunt
%%22 %%22
เทเเล้ว  ็Hea**

*

hunt

eu ลง ทองอย่า เด้งนะ ถ้าเด้งละ บรรลัย เเน่  **6105**

*

hunt

สวัสดีคั บ เเอดมิน เพื่อนๆ ที่รักทุกท่าน
็Hip**

*

hunt

เฟดตรึงอัตราดอกเบี้ยนโยบายตามคาด
ราคาทองคำคาดเคลื่อนไหวในกรอบ 1,300-1,320 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: hunt ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 09:17:17 AM
สวัสดีคั บ เเอดมิน เพื่อนๆ ที่รักทุกท่าน
็Hip**

สวัสดีครับท่าน hunt ยังติดทอง เยอะอยุ่หรือเปล่า ครับ รอลุ้น Break 1300 ครับ สำหรับผม
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 09:37:10 AM
อ้างจาก: hunt ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 09:17:17 AM
็Hip**

สวัสดีครับท่าน hunt ยังติดทอง เยอะอยุ่หรือเปล่า ครับ รอลุ้น Break 1300 ครับ สำหรับผม
็Hea** ็Hea**
[/quote
เมื่อวาน เข้าsell ไว้ ได้มา 200 ออกเลย คับไม่รอข่าวละ
ตอนนี้ ทุบไป1 ดอก ที่เดิมคับ ลุ้นๆไป

*

hunt

สรุปข่าวราคาทองคำ (ภาคเช้า) ประจำวันที่ 3 พฤษภาคม 2561 www.mtsgold
ราคาทองคำปรับตัวขึ้นมาแถวระดับ 1,312 เหรียญ ขณะที่สัญญาทองคำส่งมอบเดือนมิ.ย. ปิดปรับลง 1.2 เหรียญ คิดเป็น -0.1% ที่ระดับ 1,305.6 เหรียญ หลังจากที่เฟดยังคงมีท่าทีผ่อนคลายทางการเงิน จึงทำให้ดอลลาร์กลับมาอ่อนค่าเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักส่วนใหญ่ โดยจะเห็นได้ว่าราคาทองคำผันผวนขาลงตามการแข็งค่าของเงินดอลลาร์ ประกอบกับความต้องการการลงทุนที่อ่อนตัว
• เฟดยังคงดอกเบี้ยตามคาด แต่ระบุถึงการเคลื่อนไหวของเงินเฟ้อที่ปรับตัวขึ้นใกล้ระดับเป้าหมาย และคาดว่าภายใน 1 ปี เงินเฟ้อจะสามารถขยับถึงเป้าหมาย 2% ในระยะกลางที่เฟดกำหนดได้ ขณะที่เฟดไม่ได้ให้ความสำคัญกับข้อมูลเศรษฐกิจและภาคแรงงานที่ชะลอตัวมากนัก แต่ระบุถึงกิจกรรมภาคการผลิตยังคงขยายตัวได้ดี และภาพรวมการจ้างงานยังแข็งแกร่ง โดยอัตราเฉลี่ยยังมีความแข็งแกร่งอยู่ในช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมา

• นักวิเคราะห์จาก TD Securities กล่าวว่า ตลาดทองคำตอบรับกับสัญญาณผ่อนคลายทางการเงินเพียงเล็กน้อยในช่วงต้น เนื่องจากท่าทีการขึ้นดอกเบี้ยของเฟดอย่างต่อเนื่องจำนวน 4 ครั้งในปีนี้ดูจะยังมีสัญญาณเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

• นักวิเคราะห์จาก Dillon Gage Metals กล่าวว่าค่าเงินดอลลาร์ยังคงถูกคาดว่าจะปรับแข็งค่าขึ้น ท่ามกลางค่าเงินยูโรที่ออกมาอ่อนค่า ดังนั้น การอ่อนค่าของค่าเงินดอลลาร์เมื่อวานนี้น่าจะเกิดขึ้นเพียงชั่วคราวเท่านั้น และทองคำน่าจะยังถูกกดดันต่อ รวมทั้งมีภาพรวมเป็นขาลง

• สำหรับความเชื่อมั่นของเฟดเกี่ยวกับการเพิ่มขึ้นของเงินเฟ้อ ว่าจะปรับขึ้นได้อย่างมีเสถียรภาพอาจส่งผลให้เฟดตัดสินใจปรับขึ้นดอกเบี้ยได้ตามกำหนดการในเดือนมิ.ย.

• นักวิเคราะห์จาก Saxo Bank กล่าวว่า กระแสคาดการณ์เกี่ยวกับการปรับขึ้นของเงินเฟ้อ และภาพรวมสินค้าโภคภัณฑ์ที่มีแนวโน้มเป็นขาขึ้น ประกอบกับความเสี่ยงทางด้านการเงินและการเมืองก็น่าจะเป็นปัจจัยที่กดดันการแข็งค่าของดอลลาร์และอัตราดอกเบี้ยแท้จริงได้ เนื่องจากทองคำมักถือครองทองคำเพื่อป้องกันความเสี่ยงทางด้านเงินเฟ้อ

• กองทุน SPDR ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม ปัจจุบันถือครองทองคำรวม 866.77 ตัน

• ราคาซิลเวอร์ปิด +2.4% ที่ระดับ 16.5 เหรียญ และราคาพลาเดียมปิด +1.9% ที่ระดับ 966.9 เหรียญ ขณะที่ราคาพลาเดียมปิด +0.7% ที่ระดับ 896.24 เหรียญ

*

hunt

เท เเล้วใช่ไหม  ็Hip** ็Hip**

*

Gamezxii

• 1,619
อ้างจาก: hunt ที่ 03, พฤษภาคม  2018, 02:08:34 PM
เท เเล้วใช่ไหม  ็Hip** ็Hip**

ขอให้ลงยาว ๆ ครับ  ))/*