กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พุธ 2 พฤษภาคม 2561 USD พี่จะแข็งเอาโล่ห์ใช่มั้ย ^_^

• 82 replies
  • 18,046 views

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

*

theboy

TP SELL ปุบ วิ่งขึ้น TP BUY ปุบ วิ่งลง

ชีวิต Forex ของผม  xc8*

แนะนำวัดที่ ผูกกับ Forex หน่อยครับ เผื่อท่านเห็นใจ  tiger18

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: theboy ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 02:41:07 PM
TP SELL ปุบ วิ่งขึ้น TP BUY ปุบ วิ่งลง

แนะนำวัดที่ ผูกกับ Forex หน่อยครับ เผื่อท่านเห็นใจ  tiger18

ชอบเอาความจริงมาพูด
tiger18 tiger18
cheetah* cheetah*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

theboy

อ้างจาก: admin ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 02:42:42 PM
อ้างจาก: theboy ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 02:41:07 PM

ชอบเอาความจริงมาพูด
tiger18 tiger18
cheetah* cheetah*

มันจะลงไปทดสอบที่ 1.98 อีกรอบก่อนขึ้นไหมครับแอด แอดคือบุคคลที่พึ่งทางใจของผมนะครับ  555++

หวังว่าจะยังไม่หยุด จะขึ้นไปเรื่อยๆนะ ไม่รีบไม่ว่า ค่อยๆขึ้นไปนะจ๊ะ...น้อง  GฺBP ทั้งหลาย... 555+ 555+
รอมานาน
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

Update !! ผลการแข่งขัน FxPro Super Trader Contest 2018

ส่วนท่านที่ไม่มีรายชื่อในนี้คือ ยังไม่มีการฝากเงินนะครับ หากท่านทำการฝากเงินแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ผมจะลง Myfxbook ให้ครับผม  (TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ตัวเลขออกมาดีGU แต่ก้ออกอาการแป๊กๆไม่อยากขึ้นรอเฟดซะงั้น
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Knock59

• 1,034
 /**33 หวัดดีครับ เป็นไงกันบ้าง มีใครถูกหวยบ้างไหม   แต่ผมบ่ถูกเลย  tiger18

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 04:38:17 PM
ตัวเลขออกมาดีGU แต่ก้ออกอาการแป๊กๆไม่อยากขึ้นรอเฟดซะงั้น

ตีกลับขึ้นมาได้บ้าง อยู่นะครับ เฮีย ถ้ายืน ได้ มีลุ้น
Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

itska

GJนี่จะบินแล้วใช่มั้ยครับแอด

*

PoNgPk

• 6,097
อียูเรียกร้องให้สหรัฐฯ ละเว้นการเก็บภาษีนำเข้าเหล็กและอลูมิเนียมจากสหภาพยุโรปเป็นการถาวร

European Commission เรียกร้องให้สหรัฐฯ ละเว้นการเก็บภาษีนำเข้าเหล็กและอลูมิเนียมจากสหภาพยุโรปเป็นการถาวร เนื่องจากไม่มีความเกี่ยวข้องกับเหตุผลด้านความมั่นคงอย่างที่สหรัฐฯระบุแต่อย่างใด

ทั้งนี้การที่สหรัฐฯขยายช่วงเวลาการละเว้นการเก็บภาษีออกไปอีก 1 เดือนนั้น เป็นการทำให้สถานการณ์ความไม่แน่นอนขยายเวลาออกไป ซึ่งส่งผลกระทบต่อการตัดสินใจของภาคธุรกิจ นอกจากนี้ European Commission ระบุด้วยว่า สหภาพยุโรปในฐานะที่เป็นหุ้นส่วนและมิตรประเทศของสหรัฐฯ จะไม่ยอมเจรจาใดๆ ภายใต้แรงกดดันโดยเด็ดขาด และข้อตกลงใดๆในอนาคตนั้นจะต้องเป็นแบบ "balance and mutually beneficial"

นอกจากนี้มีรายงานว่า นาง Cecilia Malmstrom, European Commissioner ด้านการค้าได้มีการติดต่อกับ นาย Wilbur Ross, Commerce Secretary ของสหรัฐฯ ในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมาและยังคงการหารือนี้ต่อไป

วานนี้ ประธานาธิบดี Trump ตัดสินใจเลื่อนการประกาศการจัดเก็บภาษีนำเข้าเหล็กและอะลูมิเนียมต่อประเทศในกลุ่มสหภาพยุโรป แคนาดาและเม็กซิโก ออกไปอีก 1 เดือนจนถึงวันที่ 1 มิ.ย. นี้ โดยรัฐบาลสหรัฐฯ ยังได้ยืนยันว่า ได้เห็นชอบในหลักการกับประเทศอาร์เจนตินาและบราซิล เรื่องการงดเว้นการจัดเก็บภาษี โดยรายละเอียดยังไม่เสร็จสิ้นสมบูรณ์ อย่างไรก็ดี ทั้งสองฝ่ายได้เห็นชอบในเรื่องของการกำหนดโควต้า ขณะเดียวกันนั้น ออสเตรเลียก็ได้รับการยืนยันเช่นกันว่าจะไม่ถูกจัดเก็บภาษีนำเข้าอย่างถาวร รวมถึงประเทศเกาหลีใต้ซึ่งต้องแลกกับการลดการส่งออกเหล็กไปยังสหรัฐฯ ลงร้อยละ 30

ทางด้าน นาย Wilbur Ross, U.S. Commerce Secretary ได้ออกมากล่าวถึงการเลื่อนระยะเวลาการตัดสินใจว่า รัฐบาลสหรัฐฯ ไม่ได้มีเจตนาที่จะยืดเยื้อการเจรจาต่อรองหรือต่อเวลาออกไปอีกอย่างไม่มีกำหนด โดยปัจจุบัน สหรัฐฯ จัดเก็บภาษีนำเข้าเหล็กจากสหภาพยุโรปอยู่ที่ประมาณร้อยละ 15 ซึ่งถ้าจะบังคับใช้การจัดเก็บภาษีนำเข้าในอัตราใหม่ก็จะดำเนินการภายในเร็วๆ นี้ ทั้งนี้ นาย Ross ได้กล่าวเสริมว่า การเจรจาของทั้งสองฝ่ายเรื่องการลดความตึงเครียดด้านการค้าเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพดี

ที่มา Bank of thailand scholarship students
TRADE RIDER

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: itska ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 05:53:37 PM

ยัง ไม่มีสัญญาน ยืนยันได้ครับ วันนี้ ขึ้นมาได้เพียง ครึ่งนึงของที่ ลงเมื่อวานเอง ครับ ต้องรอ ข่าว ADP-Nonfarm ก่อน อีกทีครับกราฟจะไปทางไหน ต่อ
ถ้า จะ กลับตัวขึ้นได้จริง ต้องทำ High ใหม่ได้ สูงกว่า high เมื่อวานครับ เพียง นิดเดียว ก่อนก็บ่งบอกได้แล้ว ครับ ตอนนี้ จึง ยัง firm ไม่ได้ครับผม
**6105** **6105**

*

itska

อ้างจาก: admin ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 06:44:03 PM
อ้างจาก: itska ที่ 02, พฤษภาคม  2018, 05:53:37 PM

ยัง ไม่มีสัญญาน ยืนยันได้ครับ วันนี้ ขึ้นมาได้เพียง ครึ่งนึงของที่ ลงเมื่อวานเอง ครับ ต้องรอ ข่าว ADP-Nonfarm ก่อน อีกทีครับกราฟจะไปทางไหน ต่อ
ถ้า จะ กลับตัวขึ้นได้จริง ต้องทำ High ใหม่ได้ สูงกว่า high เมื่อวานครับ เพียง นิดเดียว ก่อนก็บ่งบอกได้แล้ว ครับ ตอนนี้ จึง ยัง firm ไม่ได้ครับผม
**6105** **6105**
(TH)** (TH)** (TH)**