กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 26 เมษายน 2561 บินมาให้ทุบดังๆให้ปังถึงแกนโลกสักที

• 122 replies
  • 24,951 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 26 เมษายน 2561 บินมาให้ทุบดังๆให้ปังถึงแกนโลกสักที^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

18:45   EUR   Minimum Bid Rate0.00%   0.00%   
19:30   EUR   ECB Press Conference
                USD   Core Durable Goods Orders m/m  0.5%   1.0%

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2173
           Daily pivot = 1.2187
           Fibo 50 Daily = 1.2196

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2245
              R2=-----1.2285
              R3=-----1.2323
              R4=-----1.2356
              R5=-----1.2395

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2175
         S2= ----- 1.2140
         S3= ----- 1.2105
         S4= ----- 1.2080
         S5= ----- 1.2045

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี นะครับ ผม เมื่อวาน กราฟก็ไม่ขึ้นไปให้ Sell ตามคาดการณ์นะครับกราฟเทลงไปเลย แบบไม่รอครับทำให้ signal Buy SL ไปครับ ส่วน Sell ก็ไม่ได้เข้า ครับ โดยตอนนี้เทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงเต็มที่ก่อนที่คืนนีี้ 18.45 จะมีการประกาศ ข่าว อัตราดอกเบี้ยของ ECB หรือ ธนาคารกลาง ยุโรปนะครับ ตอนนี้ forecast อยู่ที่ 0.00 % นะครับ และ forecast ก็ยังเท่าเดิมด้วยไม่เปลี่ยนแปลง ครับ แต่ถ้า ตัวเลข จริงมีอะไรเปลี่ยนแปลงแม้เพียงเล็กน้อยก็จะส่งผลกับกราฟให้วิ่งแรงได้ครับ แต่ถ้าวิเคราะห์กัน จริงๆ นะครับ มี อยู่ 2 ทางที่ ดอกเบี้ย จะเป้นไปได้ คือ เท่าเดิม 0.00% กราฟก็น่าจะสวิงบ้างเล็กน้อย นะครับ และอีกอย่าง ที่เป้นไปได้ คือ ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น นะครับอาจจะ 0.1% ที่พอจะเป็นไปได้ ซึ่ง ถ้าตัวเลขออกมาพลิกโผแบบนี้กราฟวิ่งแรงแบบ บินกระจายแน่นอนครับ หมายถึง EUR จะแข็งค่านะครับ ส่วนอีกทางที่แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ก็คือ ดอกเบี้ย ปรับลงเป็นติดลบ ซึ่ง ตอนนี้ แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยนะครับเนื่องจาก ช่วงนี้ ธนาคารทั่วโลก เน้น ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้น ครับ ซึ่งหาก ECB จะปรับลงก็จะทำให้ แตกต่างจากชาวบ้าน เขาจึง มีความที่จะเป็นไปได้ยากครับ ดังนั้น ข่าววันนี้ จึงไม่ต้องกังวลอะไรมาก สำหรับ อัตราดอกเบี้ย แต่ให้ระวัง 19.30 ECB Conference ซึ่งจะแถลงนโยบาย ซึ่งตรงนี้จะทำให้ กราฟวิ่งแรงมากกว่าครับ เพราะอาจจะมีนโยบายที่ทำให้ นักลงทุนต้องร้อง ว้าวก็เป็นได้ครับ

ในด้านเทคนิคตอนนี้กราฟ อยู่ในเทรนขาลงอย่างเต็มตัวนะครับพร้อมที่จะเทลงเต็มที่แล้วจากการปิด แท่ง Day แดง มาตลอดทาง และการหลุดเข้ามาในกรอบของเทรนขาลงแม้ เมื่อวานราคา จะชนSMA200 Day บ้างแต่ก็ทำได้เพียงชลอการวิ่งของกราฟไม่ได้ทำให้กราฟ เด้งกลับได้ ครับ ดังนั้น สำหรับ วันนี้ จึงเน้น Sell เป็นหลักเหมือนเมื่อวานนะครับแต่จะไม่มี ไม้ ที่ สวนเทรน ขึ้นไปครับ วันนี้ เน้น Sell รอ เข้าที่ Signal ครับผม 

Signal 1 : SELL Limit/@1.2220  TP1(@)/1.2155 TP2(@)/1.2105 SL(@)1.2310
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

สวัสดี ตอนเช้า ครับ จากระบบ องศาลับนี่ วันนี้ EJ น่าจะบินหนักมาก เหลียวดูมองทุกตระกูล JPY ก็น่าจะบินหนัก เหมือนกัน

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

*

admin

• 80,418

*

PoNgPk

• 6,073
การประชุมธนาคารกลางยุโรปในวันนี้
1145GMT จะเป็นประกาศนโยบายของธนาคารกลางยุโรป
1230GMT สำหรับการแถลงข่าวต่อไปนี้โดยประธาน Draghi
ฉันโพสต์ตัวอย่างก่อนหน้านี้เล็กน้อย:
การแสดงตัวอย่างของ ECB: ยิ่งเห็นได้ชัดว่าการเติบโตของ Euro Area พุ่งสูงขึ้นแล้ว
การประชุม ECB ในช่วงต้นสัปดาห์นี้
เพิ่มเติมจากธนาคารตอนนี้ผ่านทางนี้ ...

ธนาคารแห่งอเมริกา / Merrill Lynch:
โดยปกติ ECB จะไม่อยู่ภายใต้ความกดดันใด ๆ ในการประชุมสภาปกครองของตน
พวกเขาย้ายพอในเดือนมีนาคมโดยการลบอคติผ่อนคลายเมื่อ QE เพื่อใช้เวลาว่างใน "การปรับตัวของพวกเขาค่อยๆ" ในการสื่อสารของพวกเขา
การประชุมเดือนเมษายนคาดว่าจะเป็นเพียงพิธีการก่อนการนัดพบเชิงกลยุทธ์ในเดือนมิถุนายน
เรายังคงคิดว่ามันเป็นไปได้และเราคาดว่าจะไม่มีดอกไม้ไฟในวันพฤหัสบดีนี้ แต่การไหลของข้อมูลทำให้การอ่านกลายเป็นเรื่องที่น่าผิดหวังและยากขึ้น
เมื่อเทียบกับเดือนมกราคมอัตราเงินเฟ้อบ่งชี้ว่าตลาดคาดว่าจะเริ่มมีการปรับตัวในปีหน้า
นักลงทุนต้องการฟังภาพ Draghi ของ Draghi ในภาพมาโคร
มุมมองของเราคือ ECB ไม่น่าจะเปลี่ยนการปรับแต่งอย่างมีนัยสำคัญ .... เราคาดหวังว่าจะสร้างความมั่นใจให้กับข้อความ
ในเวลาเดียวกันเกินกว่าสิ่งที่ Draghi จะพูดจริง .... ถ้ากระแสข่าวไม่ถูกต้องเร็วภายใน ECB อาจต้องใช้เวลามากขึ้นในการวัดสถานการณ์
บรรทัดฐานของเรายังคงอยู่ที่การเปลี่ยนแปลงแนวทางการส่งต่อจะมีขึ้นในเดือนมิถุนายน แต่เราเห็นความเสี่ยงที่สูงขึ้นที่จะผลักดันให้มีขึ้นในเดือนกรกฎาคม
เมื่อไปได้รุนแรงธนาคารกลางอย่างน้อยในตอนแรกชอบเสียงที่มั่นใจมากขึ้นกว่าที่เป็นจริง ในขณะที่ทั้งสองข้อมูลแข็งและอ่อนลงและสำนวนสงครามการค้ายังคงโดดเด่นในความสมดุลก็อาจทำให้รู้สึกมากขึ้นสำหรับสภาปกครองเพื่อพยายามสร้างความมั่นใจตลาดโดยยึดติดกับมุมมองปัจจุบันของ "ความเชื่อมั่นในการบรรจบกัน" ของอัตราเงินเฟ้อ ต่อเป้าหมายของ ECB
ในทางปฏิบัติ ECB จะยอมรับการกลั่นกรองข้อมูลล่าสุดในการอภิปรายเกี่ยวกับแนวโน้มเศรษฐกิจโดยระบุว่าพื้นฐานที่นำเสนอในการคาดการณ์ในเดือนมีนาคมยังคงมีผลต่อไป
นอกจากนี้เรายังคาดว่า ECB จะรับทราบว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานรวมยังคงเป็นที่น่าผิดหวัง แต่มาตรการวัดความกดดันด้านเงินเฟ้อที่ซับซ้อนมากขึ้นกำลังไปในทิศทางที่ถูกต้อง

ดอยซ์:
ความคิดของทีมยุโรปของเรา ... โดยสรุปแล้วพวกเขาคาดหวังว่ากลยุทธ์ "dovish exit" จะยังคงมีอยู่ในการแถลงข่าว ECB ต่อไป
ประการแรกพวกเขาคาดหวังว่า ECB จะรักษาความเชื่อมั่นในการเติบโตของแนวโน้มดังกล่าวข้างต้นแม้ว่าจะมีการสูญเสียโมเมนตัมครั้งล่าสุด
ประการที่สองพวกเขาคาดหวังว่าการมองโลกในแง่ดีจะเพิ่มขึ้นต่ออัตราเงินเฟ้อโดยยังคงมีเงื่อนไขว่า ECB จะอดทนอดกลั้นและระมัดระวังต่อมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ
ประการที่สามเนื่องจากความเสี่ยงที่พวกเขาคาดหวังว่า ECB จะออกมาตรการกระตุ้นทางการเงินที่เพียงพอหลังจากสิ้นสุดการดำเนินงาน QE
รอบข้อความหลักไม่เปลี่ยนแปลงความเสี่ยงคือ Draghi ผิดพลาดในด้านของความระมัดระวังและระยะเวลาของการประกาศการสิ้นสุดของ QE บิลจากเดือนมิถุนายนถึงเดือนกรกฎาคมตามที่แนะนำโดยเรื่องบลูมเบิร์กในวันศุกร์
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 26, เมษายน  2018, 09:45:07 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับ จากระบบ องศาลับนี่ วันนี้ EJ น่าจะบินหนักมาก เหลียวดูมองทุกตระกูล JPY ก็น่าจะบินหนัก เหมือนกัน

ก่อนบินจะลงมาสัก 109.10 รึป่าวครับ. หรือน่าจะย่อมาเท่าไร. พลาดมาก

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: goodview ที่ 26, เมษายน  2018, 09:53:15 AM
อ้างจาก: admin ที่ 26, เมษายน  2018, 09:45:07 AM

ก่อนบินจะลงมาสัก 109.10 รึป่าวครับ. หรือน่าจะย่อมาเท่าไร. พลาดมาก

UJ น่าจะลงมาแถว นั้นก่อนครับ 109.10 นี่แหละครับ ค่อย Buy

**hulk3** **hulk3**

(TH)**  (TH)** (TH)**

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ..

สงสัยวันนี้ต้องสละเรือบ้างละ.."ก็ถ้าขาดทุน จะเสียดายทำไม ตัดทิ้งไป หากำไรข้างหน้า"...

xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, เมษายน  2018, 10:05:12 AM
(TH)**  (TH)** (TH)**

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ..

สงสัยวันนี้ต้องสละเรือบ้างละ.."ก็ถ้าขาดทุน จะเสียดายทำไม ตัดทิ้งไป หากำไรข้างหน้า"...

xc8* xc8* xc8*

สวัสดีครับผม
ต้องตัดเนื่อร้ายออกไปบ้าง เพืองอกใหม่ได้นะ
็Hea**

*

ao.phitsanu

สวัสดีครับ ขึ้นไปให้ทุบทีครับ
Ha)**

*

narongza

• 1,055
หวัดดีครับ ท่าน แอด โซรอสและเพื่อนๆทุกๆท่านครับ

#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: narongza ที่ 26, เมษายน  2018, 11:37:51 AM
หวัดดีครับ ท่าน แอด โซรอสและเพื่อนๆทุกๆท่านครับ

สวัสดี ครับ โตขึ้น ป๋มจะเป็น บัฟเฟต
g*/- g*/-

*

Gamezxii

• 1,619
สวัสดีครับแอด ทองมีแนวโน้มกลับไป1335 ไหมครับ

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 26, เมษายน  2018, 01:03:24 PM
สวัสดีครับแอด ทองมีแนวโน้มกลับไป1335 ไหมครับ

มีครับเห็น Divergence ที่ตรงนี้น่าจะพาทองไปได้ ครับราคาที่ท่านรอ

็Hea** ็Hea**