กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พุธ 25 เมษายน 2561 น้องEUบินมาอีกครั้งจะทุบดังๆให้ลงแรงๆ$_$

• 66 replies
  • 15,400 views
*

admin

• 80,574
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พุธ 25 เมษายน 2561 น้องEUบินมาอีกครั้งจะทุบดังๆให้ลงแรงๆ$_$

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

21:30   USD   Crude Oil Inventories -1.6M   -1.1M
***วันนี้ ธนาคาร ในยุโรป และ ออสเตรเลียปิดนะครับกราฟเลยไม่น่าจะแรงเท่าไหร่ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2220
           Daily pivot = 1.2220
           Fibo 50 Daily = 1.2212

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2245
              R2=-----1.2285
              R3=-----1.2323
              R4=-----1.2356
              R5=-----1.2395

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2175
         S2= ----- 1.2140
         S3= ----- 1.2105
         S4= ----- 1.2080
         S5= ----- 1.2045

กราบสวัสดี นักเทรดทุกท่านจากแนวโน้มเมื่อวานกราฟก็ยังคงอยู่ในช่วง Sideway เป็นส่วนใหญ่นะครับหลังจากวิ่งมาแรงเมื่อวันอังคาร สำหรับกราฟ EU เมื่อวานว่าเอื่อยหนักแล้ว วันนี้น่าจะ เอื่อยหนักยิ่งกว่าเข้าไปอีกครับ เนื่องจาก วันนี้ ธนาคานใน ยุโรปและ ออสเตรเลีย ได้ปิดทำการกัน ครับ ส่งผลให้ Volume ในตลาด จะลดน้อยลงไปนะครับ และทำให้ กราฟวิ่งไม่แรง แต่ ช่วง 19.30 ตลาด US session เปิด อาจจะทำให้กราฟวิ่งแรงขึ้นมาได้ในช่วงนี้ครับ
                         แนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงมีทิศทางที่คล้ายกับแนวเดิมนะครับแต่เพิ่มเติม ที่แอดมินมองที่ แรง ซื้อที่กลับตัวกราฟขึ้นมาตอนนี้อาจจะส่งผลให้กราฟเด้งได้สูงกว่า แนวโน้มเมื่อวาน เล็กน้อยครับ เหตุผลที่วิเคราะห์ เช่นนนี้เนื่องจาก แท่ง Day เมื่อวานปิด เขียวได้นะครับ และ มีช่วงที่แท่ง H4 ถูกดันขึ้นมาด้วย แรงซือที่รุนแรง ครับ ทำให้แนวโน้มที่แรง ซื้อระดับนี้อาจส่งผลให้กราฟขึ้นไปได้ สูงอีก แต่สุดท้ายมองว่าถึงอย่างไรก็ตามกราฟน่าจะทำ New Low ได้อีก ซึ่งก็น่าจะมาถึงในวันศุกร์ นะครับ น่าจะมีข่าวแรงๆทำให้กราฟเทลงไปได้

แนวโน้มกราฟ EU วันนี้ทิศทางน่าจะไปในทิศทางขาลงมากกว่าโดย เน้น Sell เป็นหลักครับแต่จะเริ่ม Sell ก็เมื่อกราฟดีดกลับมาในช่วงแนว fibo 50 ของนรอบที่ลงมานะครับ ประมาณ ราคา 1.2280 นะครับ ซึ่งวันนี้จะมี ทั้ง Signal Buy และ Sell โดยเน้นไปที่ Sell นะครับแต่ Buy นั้นจะไม่เน้นมาก โดยวันนี้ ไม่อยากให้ เน้น ขา Buy มากนะครับเพราะ เทรนอยู่ในขาลงถ้ากราฟไปถึงได้ก็ถือว่ากราฟแจกตัง ครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2220  TP1(@)/1.2275  SL(@)1.2170
Tho*/ Tho*/ Tho*/

[/color]Signal 2 : SELL Limit/@1.2280  TP1(@)/1.2170 TP2(@)/1.2130 SL(@)1.2340
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

oakarknania

แอดครับ EJ

ไปไหนต่อครับ เห็นชน FIbo161 ละร่วง ครับ

*

toptop

• 267
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

toptop

• 267
มีใครเล่นหน้า buy บ้าง ขอเสียงหน่อย
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

อ้างจาก: toptop ที่ 25, เมษายน  2018, 12:05:03 PM
มีใครเล่นหน้า buy บ้าง ขอเสียงหน่อย

ผมด้วยฮา เพิ่งเปิด ได้20 นาทีเอง Hulk 2**

*

itska

อ้างจาก: toptop ที่ 25, เมษายน  2018, 12:05:03 PM
sellไว้ตั้งแต่เมื่อวาน จมอยู่ข้างล่างนึกว่าจะไม่มีใครมารับแล้ว
xc8*

*

Arnont_J

*

admin

• 80,574
จะไหลลง อย่าง เดียว เลย เฮ้ย
%%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

อ้างจาก: admin ที่ 25, เมษายน  2018, 01:19:05 PM
จะไหลลง อย่าง เดียว เลย เฮ้ย
%%22

ไม่ได้เทรดนาน กราฟเลวเหมือนเดิม  cheetah* cheetah* cheetah*

แอดครับ  รบกวนดู NZD/USD หน่อยครับ มันไม่ SW รอ ที่ FIBO 50เหมือนที่แอดบอกเลย มันจะตั้งหน้าตั้งตาลงอย่างเดียวเลยแอดดดดดดดดดดดดด xz55**  DD. บินแล้ว **6004**

ไหลอีกแว้ว ไม่เด้งกลับเลยแหะ 555+ T*/-

คัดเถอะก่อนจะวินาศกันครับ555
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

แอดครับรบกวนแก้แนวด้วยครับ ก่อนจะโดนรากกันยาวครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555