กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame

• 5 replies
  • 9,710 views
*

admin

• 80,607
Trend Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame 

สวัสดีครับผม ช่วงนี้ จะหา Mt4 Indicator ที่น่าสนใจมาแบ่งปันนะครับ วันนี้เป็น Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame  ซึ่งวิธีการใช้ จะค่อนข้างง่ายมากนะครับ เพื่อนๆที่ ตื่นเช้าขึ้นมา ไม่รู้ว่าตอนนี้ เทรนของกราฟอยูทางไหนก็ใช้ อินดิเคเตอร์ ตัวนี้ ไว้บอกเทรนได้ ซึ่งตัวนี้ ถ้าแอดจำไม่ผิดน่าจะไป สอยมาจาก forexfactory นะครับ ซึ่งดูแล้วใช้งานง่ายก็เลยนำมาแจกกันครับ ผม

วิธีการใช้ Mt4 Trend indicator มีวิธีการใช้งานง่ายๆดังนี้นะครับ หลังจากเมือทำการติดตั้ง ตัว Indicator แล้ว จะแสดงกราฟด้านขวามือด้านบนนะครับ เวลาจะใช้ในการวิเคราะห์กราฟ forex ให้ ดูดังนี้ครับ

* 5   หมายถึง เทรน ใน TFM5 Time frame 5 นาที โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 15 หมายถึง เทรน ใน TFM15 Time frame 15 นาที โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 60 หมายถึง เทรน ใน TFH1 Time frame 1 ชั่วโมง โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 240 หมายถึง เทรน ใน TFH4 Time frame 4 ชั่วโมง โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 10080 หมายถึง เทรน ใน TFWEEK Time frame 1 สัปดาห์ โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง

วิธีการใช้งานให้ใช้ ร่วมกับพวกเทรนไลน์ เพื่อยืนยัน เทรนในแต่ละ Time Frame นะครับ ถึงจะได้ช่วงการเข้าเทรดที่ แม่นยำมากขึ้น โดยไล่จาก TF ใหญ่ ลงไปหาเล็กๆ ครับ เช่นดู เทรนใน Day และ H4 เพื่อไปเทรดใน H1 เช่น ถ้า Day และ H4 สีเขียว เป็นเทรนขาขึ้นก็ให้รอหาจังหวะ Buy เมื่อ กราฟย่อ ในเทรน H4 ไปชนเทรนไลน์ ครับ
อย่างไรก็ตามเพื่อนๆลองเอาไป ประยุกต์ใช้กันดูนะครับ

Download Mt4 Trend indicator ได้ตามไฟล์แนบด้านล่างได้เลย ครับ
เพื่อนต้องสมัครสมาชิกบอร์ดก่อนนะครับถึงจะสามารถเห็นไฟล์แนบและ Download ได้ครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

*

chanthawat

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

Re: Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2022, 08:03:40 AM »
 xc4* xc4*

(TH)** (TH)** (TH)**

**Hip** **Hip** **Hip**