กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD อังคาร 24 เมษายน 2561 EUไปอยากไปไหนก็ไปยอมให้ไปทั้งนั้น$_$

• 61 replies
  • 16,318 views

*

MynameKanda

แอดคะ ฝากเงิน Exnees ไป หักแล้ว ขึ้นยอมรับแล้ว แต่เงินไม่เข้าคะ ปกติเข้าทันที ทำไงดีคะ รู้สึกกังวล 8795017 อะคะ

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: MynameKanda ที่ 24, เมษายน  2018, 12:57:05 PM
แอดคะ ฝากเงิน Exnees ไป หักแล้ว ขึ้นยอมรับแล้ว แต่เงินไม่เข้าคะ ปกติเข้าทันที ทำไงดีคะ รู้สึกกังวล 8795017 อะคะ

เบื้องต้น แอดลองส่งเรื่องให้ ครับ
แต่ถ้าให้ ไว live chat ไทย กับ ซัพพอรต ไทย ได้เลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MynameKanda

อ้างจาก: admin ที่ 24, เมษายน  2018, 01:03:14 PM
อ้างจาก: MynameKanda ที่ 24, เมษายน  2018, 12:57:05 PM

เบื้องต้น แอดลองส่งเรื่องให้ ครับ
แต่ถ้าให้ ไว live chat ไทย กับ ซัพพอรต ไทย ได้เลย ครับ

ขอบคุณมากคะแอด

แอดครับ  นานๆจะรบกวนวิเคราะห์กราฟที  รบกวนขอมุมมองวิเคราะห์เทคนิคคู่ NZDUSD หน่อยครับ  ว่ามันจะลงถึงจุดเด้งรีบาวด์ที่เท่าใหร่  เพราะตอนนี้ PAMM  ของต่างชาติที่  ที่เล่นคู่ N/U ว่าเล่นSAFEๆ แล้ว  ยังโดนลากกันหนักเลยทีเดียว  xz55**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: sornballa ที่ 24, เมษายน  2018, 01:22:13 PM
แอดครับ  นานๆจะรบกวนวิเคราะห์กราฟที  รบกวนขอมุมมองวิเคราะห์เทคนิคคู่ NZDUSD หน่อยครับ  ว่ามันจะลงถึงจุดเด้งรีบาวด์ที่เท่าใหร่  เพราะตอนนี้ PAMM  ของต่างชาติที่  ที่เล่นคู่ N/U ว่าเล่นSAFEๆ แล้ว  ยังโดนลากกันหนักเลยทีเดียว  xz55**

ตอนนีดหยุดที่ fibo 50 ของรอบนี้ เป๊ะ ตรงนี้จะ ไซด์เวย ถึง วันพฤหัส นะครับแล้ว วันศุกร์น่าจะเทต่อไป 38.2

ตรงเส้นแดง ครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 24, เมษายน  2018, 02:37:19 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 24, เมษายน  2018, 01:22:13 PM

ตอนนีดหยุดที่ fibo 50 ของรอบนี้ เป๊ะ ตรงนี้จะ ไซด์เวย ถึง วันพฤหัส นะครับแล้ว วันศุกร์น่าจะเทต่อไป 38.2

ตรงเส้นแดง ครับ

ขอบคุณมากครับ มองหลายๆมุม ได้เห็นอะไรใหม่ ๆ

โดนข่าวแดงอีก EU ติดดอยต่อไป

*

admin

• 80,626
Trend Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame 

สวัสดีครับผม ช่วงนี้ จะหา Mt4 Indicator ที่น่าสนใจมาแบ่งปันนะครับ วันนี้เป็น Trend Indicator Mt4 ใช้ บอกแนวโน้มกราฟ เทรนของกราฟ forex ในแต่ละ Time Frame  ซึ่งวิธีการใช้ จะค่อนข้างง่ายมากนะครับ เพื่อนๆที่ ตื่นเช้าขึ้นมา ไม่รู้ว่าตอนนี้ เทรนของกราฟอยูทางไหนก็ใช้ อินดิเคเตอร์ ตัวนี้ ไว้บอกเทรนได้ ซึ่งตัวนี้ ถ้าแอดจำไม่ผิดน่าจะไป สอยมาจาก forexfactory นะครับ ซึ่งดูแล้วใช้งานง่ายก็เลยนำมาแจกกันครับ ผม

วิธีการใช้ Mt4 Trend indicator มีวิธีการใช้งานง่ายๆดังนี้นะครับ หลังจากเมือทำการติดตั้ง ตัว Indicator แล้ว จะแสดงกราฟด้านขวามือด้านบนนะครับ เวลาจะใช้ในการวิเคราะห์กราฟ forex ให้ ดูดังนี้ครับ

* 5   หมายถึง เทรน ใน TFM5 Time frame 5 นาที โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 15 หมายถึง เทรน ใน TFM15 Time frame 15 นาที โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 60 หมายถึง เทรน ใน TFH1 Time frame 1 ชั่วโมง โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 240 หมายถึง เทรน ใน TFH4 Time frame 4 ชั่วโมง โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง
                    * 10080 หมายถึง เทรน ใน TFWEEK Time frame 1 สัปดาห์ โดยถ้าจุดกลมด้านหน้า สีเขียวเป็นเทรนขาขึ้น สีแดงเป็นเทรนขาลง

วิธีการใช้งานให้ใช้ ร่วมกับพวกเทรนไลน์ เพื่อยืนยัน เทรนในแต่ละ Time Frame นะครับ ถึงจะได้ช่วงการเข้าเทรดที่ แม่นยำมากขึ้น โดยไล่จาก TF ใหญ่ ลงไปหาเล็กๆ ครับ เช่นดู เทรนใน Day และ H4 เพื่อไปเทรดใน H1 เช่น ถ้า Day และ H4 สีเขียว เป็นเทรนขาขึ้นก็ให้รอหาจังหวะ Buy เมื่อ กราฟย่อ ในเทรน H4 ไปชนเทรนไลน์ ครับ
อย่างไรก็ตามเพื่อนๆลองเอาไป ประยุกต์ใช้กันดูนะครับ

Download Mt4 Trend indicator https://traderider.com/index.php/topic,10782.msg205177/topicseen.html#new

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,626
อารมณ์ EU จะดึกดำดึ๋ย อย่างเดียวเลยนะเนี่ย

%%22 %%22

สวัสดีครับท่านแอดมิน และทุกท่าน

*

CHYNeung

อ้างจาก: admin ที่ 24, เมษายน  2018, 03:20:58 PM
อารมณ์ EU จะดึกดำดึ๋ย อย่างเดียวเลยนะเนี่ย

%%22 %%22

รออยู่นะ EU

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: unlimited17 ที่ 24, เมษายน  2018, 03:48:56 PM
สวัสดีครับท่านแอดมิน และทุกท่าน

สวัสดีครับผม

สบายดีนะครับ
Ha)** Ha)**

BUY  E/U ได้ไหมครับ แอด   **hulk3**  เหมือนจะเจอแนวรับพอให้เก็บรีบาวด์ได้บ้าง

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: sornballa ที่ 24, เมษายน  2018, 04:17:13 PM
BUY  E/U ได้ไหมครับ แอด   **hulk3**  เหมือนจะเจอแนวรับพอให้เก็บรีบาวด์ได้บ้าง

เก็บได้สั่นๆครับ
็Hea**