กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Forex profit & Currencies Strength meter Mt4 Indicator เอาไว้ดูความแข็งอ่อนของค่าเงิน

• 12 replies
  • 6,828 views
*

admin

• 80,397
แจก Forex profit & Currencies Strength meter Mt4 Indicator เอาไว้ดูความแข็งอ่อนของค่าเงิน

Indicator ตัวนี้เอาไว้ดูความแข็งอ่อนของค่าเงินนะครับ วิธีการใช้ก็ เอาไว้ดูว่า ค่าเงินไหน ในช่วงนั้น อ่อนมากๆ หรือแข็งมากๆ เวลาจะเทรดก็ให้เลือก คู่เงิน ที่ ค่าความแข็งกับอ่อนต่างกันมากๆ ครับและ เทรด จะทำให้กราฟวิ่งไวมาก ขึ้น โดยจะเจอช่วง Sideway น้อย ถ้าดูอันนี้ก่อน

ข้อห้าม ห้ามใช้เป็นสำหรับการเข้าเทรด โดยไม่ดูเทรนก่อนนะครับ เนื่องจาก เมื่อ ค่าเงินใดแข็งมากๆ เมื่อถึงจุดกลับตัวก็อาจจะ กลับตัวจาก แข็งไปอ่อน หรือ อ่อนไปแข็งได้รวดเร็วครับ กับการจับคู่ค่าเงิน ดังนั้น ให้ใช้ประกอบการเทรด แบบ Sniper พวกปิดเกมไว ได้แต่ ไม่แนะนำให้ ใช้เทรดกับเทรนยาวๆ

สามารถ Download จาก ไฟล์แนบด้านล่างได้เลย ครับ
หากท่านใดยังไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดจะไม่เห็นไฟลน์แนบนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับ

*

chanthawat

็Hip** ็Hip**

*

ao.kanoknut

็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณมากครับ
รบกวนสอบถามครับ คือผมโหลดมาแล้ว เอาลง MT4 แล้ว แต่มันขึ้นว่าSome currency pairs are not available ตามรูปที่แนบมาครับ
for calculating the indices.
:USDCAD:EURAUD:EURCAD:EURCHF:EURGBP:EURJPY:GBPJPY:GBPCHF:NZDUSD:AUDCAD:AUDJPY:CHFJPY:AUDNZD:NZDJPY:NZDCAD:NZDCHF:GBPNZD:EURNZD:GBPCAD:GBPAUD:AUDCHF:CADCHF:CADJPY
Calculation formula will be changed.
แล้วก็ขึ้นไม่ครบ ต้องทำยังไงครับ

อ้างจาก: Aoddy231 ที่ 05, พฤษภาคม  2018, 02:29:13 PM
ขอบคุณมากครับ
รบกวนสอบถามครับ คือผมโหลดมาแล้ว เอาลง MT4 แล้ว แต่มันขึ้นว่าSome currency pairs are not available ตามรูปที่แนบมาครับ
for calculating the indices.
:USDCAD:EURAUD:EURCAD:EURCHF:EURGBP:EURJPY:GBPJPY:GBPCHF:NZDUSD:AUDCAD:AUDJPY:CHFJPY:AUDNZD:NZDJPY:NZDCAD:NZDCHF:GBPNZD:EURNZD:GBPCAD:GBPAUD:AUDCHF:CADCHF:CADJPY
Calculation formula will be changed.
แล้วก็ขึ้นไม่ครบ ต้องทำยังไงครับ

ใช้โบรกอะไรครับ เหมือนจะติดเรื่อง prefix- suffix ของคู่เงิน

ลองเข้าไปที่ตั้งค่าของอินดี้เคเตอร์ ตรง symbolprefix แล้วใส่ จุด(.)ดูครับ

ใช้ XM ครับ

ลองใส่จุด ในช่อง SymbolPrefix แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Aoddy231 ที่ 05, พฤษภาคม  2018, 03:40:12 PM
ใช้ XM ครับ

ลองใส่จุด ในช่อง SymbolPrefix แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

หน้า common ติ้กให้หมด ด้วย ครับลองดูครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ
ติ๊กหมดแล้ว แต่ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
xz55**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Aoddy231 ที่ 05, พฤษภาคม  2018, 04:33:57 PM
ขอบคุณครับ
ติ๊กหมดแล้ว แต่ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
xz55**

ต้องรอตลาดเปิด ปกติ หรือเปล่า ครับ
พอดีแอดไม่ได้อยู่หน้าคอม เลย ลองทำด้วยลำบาก
แต่อย่างไรจะหาคำตอบมาให้ครับ

อ้างจาก: Aoddy231 ที่ 05, พฤษภาคม  2018, 04:33:57 PM
ขอบคุณครับ
xz55**

มะกี้ผมนั่งลองผิดลองถูกดูแล้ว สรุปว่า อินดี้ตัวนี้น่าจะดึงข้อมูลมาจากหน้า market watch ครับ
ที่มันขึ้นว่า Some currency pairs are not available  เพราะไม่มีคู่เงินดังกล่าวใน market watch เลยไม่สามารถดึงคู่เงินนั้นมาแสดงได้
กด ctrl+m ขึ้นมาครับ แล้วกด hide all หลังจากนั้นก็ให้กด show all ใหม่อีกรอบครับ ลองดูนะครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: vutbaza ที่ 05, พฤษภาคม  2018, 07:31:32 PM
ขอบคุณครับ
xz55**

มะกี้ผมนั่งลองผิดลองถูกดูแล้ว สรุปว่า อินดี้ตัวนี้น่าจะดึงข้อมูลมาจากหน้า market watch ครับ
ที่มันขึ้นว่า Some currency pairs are not available  เพราะไม่มีคู่เงินดังกล่าวใน market watch เลยไม่สามารถดึงคู่เงินนั้นมาแสดงได้
กด ctrl+m ขึ้นมาครับ แล้วกด hide all หลังจากนั้นก็ให้กด show all ใหม่อีกรอบครับ ลองดูนะครับ

น่าจะคำตอบนี้นะครับ
ขอบคุณ ครับ
รอเจ้าของกระทู้ลอง