กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD ศุกร์ 20 เมษายน 2561 น้องกราฟแค่ไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็มา^_^

• 102 replies
  • 21,407 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD ศุกร์ 20 เมษายน 2561 น้องกราฟแค่ไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็มา^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   CAD   CPI m/m 0.4%   0.6%   
                CAD   Core Retail Sales m/m 0.4%   0.9%

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาขึั้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2340
           Daily pivot = 1.2356
           Fibo 50 Daily = 1.2364

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2415
              R2=-----1.2435
              R3=-----1.2476
              R4=-----1.2505
              R5=-----1.2537     

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2320
         S2= ----- 1.2300
         S3= ----- 1.2285
         S4= ----- 1.2250
         S5= ----- 1.2230

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ นะครับ สำหรับ EU วันนี้ ยังอยู่ในเส้นทางของการบินอยู่นะครับแต่ GBP เมื่อวานที่ปรับตัวลงมาแรงอย่างต่อเนื่องจากข่าว ทั้งตัวเลขด้านเศรษกิจ และ การที่ Bank of England(BOE) ออกมาบอกว่ายังไม่รีบขึ้นดอกเบี้ยในตอนนี้ทำให้ แฟนๆ GBP ที่ Buy กันอยู่เงิบกันเป็นแถว แถมวิ่งช่วงตอนดึกอีก หลายๆ ท่านอาจจะเจ็บหนักกันไปก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผม
                        แนวโน้มกราฟ EU วันนี้ บอกไว้เลย นะครับเป็น Sideway รอบใหญ่ ที่ Day ยังไม่เลือกทางเสียทีเดียว จะเห็นว่ากราฟวิ่งขึ้นวิ่งลงแค่ในกรอบ เท่านั้น ยังไม่ไปไหนแบบหลุดกรอบ อย่างเมื่อวาน จะเห็นกราฟ ดีดขึ้นไปด้านบนจาก Signal จนเกือบถึง TP ก่อนที่จะโดนแรงเทขายนั้นเทลงมาอีก แต่ถ้า วัดจากกราฟที่แสดงออกมาก็ยังถือว่าลงไปได้ไม่เยอะแบบมีนัยยะ นะครับแม้ว่ากราฟ GU จะวิ่งไปเยอะแล้วแต่ก็วิ่ง เพราะ ข่าวของ ค่าเงิน ตัวเอง ครับ ส่วน USD ก็ยังไม่ได้แข็งค่าอย่างมีนัยยะสำคัญแต่อย่างใด กราฟยังมี โอกาศ ขึ้นได้ อยู่ครับ แต่อย่างไรก็ตาม แนะนำให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟที่อาจจะลงมาได้อีกนะครับอาจจะลงถึง 1.2320 ได้เลย สำหรับ การย่อรอบนี้อันนี้วัดจาก Fibo ตามรูปนะครับ เอาไว้แค่เผื่อนะครับ สำหรับแนวโน้ม วันนี้ แอดมินยังมองกราฟเหมือนเดิม นะครับ แม้อาจจะขัดใจหลายๆ ท่าน อย่างไร หรือท่านใดไม่เห็นด้วย ช่วยๆกันครับ เสนอแนวทางมาหลายๆมุมมองให้เพื่อนๆ ได้วิเคราะห์กันครับผม

Signal 1 : BUY NOW หรือ BUY Limit/@1.2335   TP1(@)/1.2415 TP2(@)/1.2465  SL(@)1.2300
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
**spidey** **spidey**
คงรอช่วงบ่ายน่าจะเห็นทิศทาง...
็Hea** ็Hea**

*

PoNgPk

• 6,071
เงินบาทกรอบแคบ 31.15-31.30 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ผลเฟดชี้เงินเฟ้อขาขึ้นดันดอลลาร์สหรัฐแข็งค่า
วันที่ 20 April 2018 - 11:01 น.
2
SHARES
Facebook2TwitterGoogle+LINE

ผู้สื่อข่าวรายงานสถานการณ์ค่าเงินบาทประจำวันที่ 20 เม.ย. 2561 ระบุว่าค่าเงินบาทเช้าวันนี้เปิดตลาดที่ระดับ 31.22 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ทรงตัวจากการปิดตลาดเมื่อวานนี้ (19 เม.ย.) ที่ระดับ 31.22 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ ปัจจุบัน (10.20 น.) มีการซื้อขายอยู่ที่ 31.24 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ

ทั้งนี้ค่าเงินบาทเคลื่อนไหวในกรอบแคบ แต่มีทิศทางอ่อนค่าเล็กน้อยเมื่อเทียบกับค่าเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งค่าขึ้น เป็นผลจากเมื่อคืนนี้มีความคิดเห็นขอธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ออกมาในทิศทางเงินเฟ้อว่ามีแนวโน้มขาขึ้น เพราะมีแรงส่งจากมาตรการกระตุ้นทางการคลังของสหรัฐ ซึ่งทำให้ตลาดเห็นทิศทางที่ดีว่า สหรัฐน่าจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย ส่งผลให้ดอลลาร์สหรัฐน่าจะอยู่ในทางแข็งค่าต่อเนื่อง แม้เมื่อวานจะมีนักลงทุนบางส่วนเทขายหุ้นและพันธบัตรของสหรัฐเพราะมีความกังวลต่อราคาน้ำมันและราคาสินค้าอุปโภคบริโภคที่เพิ่มขึ้น

ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้กรอบการเคลื่อนไหวค่าเงินบาทระหว่างวันไว้ที่ 31.15-31.30 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ ระหว่างวันไม่มีตัวเลขทางเศรษฐกิจที่สำคัญ โดยภายในสัปดาห์หน้า วันจันทร์ (23 เม.ย.) นักลงทุนในตลาดยังจับตามอง ตัวเลขการส่งออกและนำเข้าของไทยคาดว่าจะออกมาดี
TRADE RIDER

*

admin

• 80,395
สำหรับ น้อง GJ นะครับผม

จากรูป 1 นะครับแท่ง Week จะเห็น ว่า ถ้า มองว่ากราฟ สัปดาห์นี้วิ่งแรง แต่กราฟลงเพราะ ข่าว นะครับ ถ้ามอง เฉพาะ วัน ถือว่าวิ่งได้เยอะนะครับ
แต่ถ้าเทียบกัน ที่ แท่ง Week จะเห็นว่า สัปดาห์ที่แล้ว กราฟ ยังวิ่งมากกว่า นะครับ จะเห็นว่ากราฟสัปดาห์นี้ยังไม่สามารถ Cover แท่ง Week ที่แล้วได้ทั้งหมด
ดังนั้นแนวโน้มที่กราฟจะดีดขึ้นไปได้ บ้างก็ยังมี ครับ

จากรูปที่ 2 กราฟยังอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับ ไม่ว่าจะเป็นทั้งกราฟ Week หรือ กราฟ Day ก็ตาม ครับกราฟยังไม่หลุดเทรนแนวโน้มกราฟยังมีโอกาศ ทีจะกลับตัวขึ้นไปตามเทรน ไลน์ ครับ

ลองพิจารณาดูครับ ทุกท่าน

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** ))/* ็Hea**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

sanya

• 3,052
xc8* xc8* xc8*

*

CHYNeung

*

admin

• 80,395

สวัสดีตอนเช้านะครับ ทุกท่าน จะเที่ยงแล้ว

็Hea**

*

itska

อ้างจาก: admin ที่ 20, เมษายน  2018, 11:39:39 AM

สวัสดีตอนเช้านะครับ ทุกท่าน จะเที่ยงแล้ว

็Hea**
สวัสดีครับแอด วันนี้ขอให้EUเราบินไปด้วยกัน Ha)**

ในระยะไกล้อาจขึ้นถึง1.26ลงเพิ่มตอนดึกครับผมเลยbuy20บิบก็ปิดเปิดsell
เหตุผลเพราะแรงขายเยอะกว่าแรงชื้อครับ

*

PoNgPk

• 6,071
ดอลลาร์แข็งค่าแตะกรอบบน 107 เยน รับบอนด์ยีลด์สหรัฐพุ่ง

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 20 เมษายน 2561 11:24:50 น.
สกุลเงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้นแตะกรอบบนของ 107 เยนในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตราโตเกียวเช้านี้ โดยได้รับแรงหนุนจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐที่ปรับตัวสูงขึ้นเมื่อคืนนี้

สำนักข่าวเกียวโดรายงานว่า เมื่อเที่ยงวันนี้ตามเวลาโตเกียว ดอลลาร์เคลื่อนไหวที่ 107.66-107.67 เยน เมื่อเทียบกับระดับ 107.31-107.41 เยนที่ตลาดนิวยอร์ก และ 107.28-107.30 เยนที่ตลาดโตเกียวเมื่อเวลา 17.00 น.ของวันศุกร์ที่ผ่านมา

ขณะที่ยูโรเคลื่อนไหวที่ 1.2338-1.2338 ดอลลาร์ และ 132.83-132.84  เยน เมื่อเทียบกับ 1.2339-1.2349  ดอลลาร์ และ 132.50-132.60  เยนที่ตลาดนิวยอร์ก และ 1.2388-1.2389 ดอลลาร์ และ 132.90-132.94 เยนที่ตลาดโตเกียวในเย็นวันศุกร์ที่แล้ว

ดีลเลอร์ระบุ สกุลเงินดอลลาร์ได้รับแรงซื้อเพิ่มขึ้นเหนือเงินเยน เนื่องจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐที่ปรับตัวขึ้นนั้นทำให้ช่องว่างของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรของญี่ปุ่นและสหรัฐกว้างขึ้น ส่งผลให้นักลงทุนเข้าถือครองสกุลเงินดอลลาร์มากขึ้น

อย่างไรก็ตาม การปรับตัวขึ้นของสกุลเงินดอลลาร์ยังอยู่ในกรอบจำกัด เนื่องจากนักลงทุนบางส่วนยังคงวิตกกังวลเกี่ยวกับการประชุมสุดยอดผู้นำระหว่างนายชินโซ อาเบะ นายกรัฐมนตรีญี่ปุ่น และประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ เมื่อช่วงต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา

ดีลเลอร์กล่าวว่า ผู้นำญี่ปุ่นและสหรัฐยังคงไม่สามารถบรรลุข้อตกลงด้านการค้าได้ ส่งผลให้นักลงทุนบางส่วนเลือกเทขายเงินเยน

สำหรับความคืบหน้าของการประชุมระหว่างนายอาเบะและปธน.ทรัมป์นั้น ทั้ง 2 ฝ่ายได้ตกลงที่จะเริ่มการเจรจาในประเด็นการค้าและการลงทุนรอบใหม่เมื่อวานนี้ โดยปธน.ทรัมป์กล่าวว่า สหรัฐอาจจะยกเลิกมาตรการเรียกเก็บภาษีนำเข้าเหล็กจากญี่ปุ่น หากทั้งสองฝ่ายสามารถบรรลุข้อตกลงการค้ารอบใหม่

อย่างไรก็ดี ปธน.ทรัมป์กล่าวว่า สหรัฐจะไม่ยกเว้นการเรียกเก็บภาษีเหล็กและอลูมิเนียมจากญี่ปุ่น เว้นแต่ว่าทั้งสองประเทศสามารถบรรลุข้อตกลงการค้ารอบใหม่ที่สหรัฐเห็นชอบด้วย

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq21/2814703
TRADE RIDER

อ้างจาก: wattipong26 ที่ 20, เมษายน  2018, 11:48:37 AM
ในระยะไกล้อาจขึ้นถึง1.26ลงเพิ่มตอนดึกครับผมเลยbuy20บิบก็ปิดเปิดsell
เหตุผลเพราะแรงขายเยอะกว่าแรงชื้อครับ
แต่ผมมองว่าอาจบินไปก่อนค่อยลงนะครับ น่าจะบินขึ้นถึง1.23880ก่อนไม่งั้นมันจะไม่สมเหตุสมผลกับการเทขายทีเดียว มันจะไม่มีแรงที่จะลงได้ ต้องบินก่อน นะครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555