กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 19 เมษายน 2561 จะขอกำไรนั้นคือกลับมา^_^

• 119 replies
  • 22,783 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 19 เมษายน 2561 จะขอกำไรนั้นคือกลับมา^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Retail Sales m/m  -0.5%   0.8% (ถ้าข่าวนี้ดัน GBP ไม่ขึ้นก็จองศาลากันได้เลยครับ)

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาขึั้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2369
           Daily pivot = 1.2372
           Fibo 50 Daily = 1.2369

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2415
              R2=-----1.2435
              R3=-----1.2476
              R4=-----1.2505
              R5=-----1.2537     

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2355
         S2= ----- 1.2307
         S3= ----- 1.2285
         S4= ----- 1.2250
         S5= ----- 1.2230

สวัสดีตอนเช้า วันพฤหัสบดีครับผมเมื่อวาน Highlight ไม่ได้อยู่ที่ คู่ EU ครับ เป็น ตระกูล GBP ที่เมื่อวานเทลงกันแบบระเนระนาดจาก ข่าว ตัวเลข CPI ของ GBP ที่ลดลงไป จาก 2.7% เหลือเพียง 2.5% เป็นตัวเลขที่ 2 ที่ลดลงต่อเนื่อง 2 วัน จึงทำให้ GBP อ่อนหนักครับ วันนี้ มาลุ้นตัวเลข Retail Sale ซึ่งก็สำคัญเช่นกันนะครับ ลุ้นให้ ตัวเลขดีกับ GBP นะครับจะได้ลุ้นกลับขึ้นไปบ้าง
                        สำหรับแนวโน้ม EU ยังเป็นเหมือนเดิมนะครับจากรูป ยังอยู่ในแนวโน้มที่จะทำ New high ขึ้นไปได้อีกหลังจากเมืิอวานทำ New High ขึ้นไปได้แต่ก็ยืนไม่ได้ ครับสำหรับ วันนี้ แนวโน้มยังเหมือนเดิม นะครับ ลุ้น New higj สำหรับ EU ไปถึง TP2 ครับ

Signal 1 : BUY NOW หรือ BUY Limit/@1.2365   TP1(@)/1.2415 TP2(@)/1.2465  SL(@)1.2300
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** ขอบคุณครับแอด  (TH)**
Best time Best coffee Best trading

ราคาที่ 1.2365 จะลงถึงไหมหน๋อ  xz55**

*

saksitbatboy191

*

CHYNeung

*

guzzjang

โดดขึ้นยานไปล่ะ ไม่รอย่อแล้วไปเลยพวกกก  ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
กำลังขึ้นตอนนี้ ขอให้บินจริงๆ สักทีเต๊อะ
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

*

cocokrab

ง่า ตั้ง buy limit ที่ 1.23600 ตั้งแต่ 8 โมงกว่า ดันไม่มาเกี่ยว วันนี้มีแนวจะย่อลงมาไหมครับ หรือจะออกอีกไม้ เลยดีครับ แอด (TH)** (TH)**

*

itska

EU รอบนี้ขอขึ้นไปTPก่อนแล้วค่อยย่อเถอะ

*

SP

• 933

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันพฤหัสที่ 19 เมษายน 2561 อยากเห็นBTCบินได้3

Buy  1 (8240-7850)
TP 1 Fibo 61.8 สีฟ้า Tp 2 Fibo 50.0 สีฟ้า (9410)
SL  หากกราฟปิดเต็มแท่งใต้ EMA H4 ให้ทำการ SL ออกไปก่อนแล้วไปรอ Buy ไม้ต่อไป Fibo 75 สีฟ้ารอบใหญ่

Sig Buy 1 นี้มาจากการว่ากราฟอาจจะกลับตัวขึ้นไปในช่วงแรกๆต้องรอให้แท่ง H4 ปิดเหนือเทรนไลน์ขาลงตอนนี้หรือว่ารอดูว่าสามารถพุ่งผ่าน EMA H4 ให้ได้ เพราะกราฟยังไงก็ต้องวิ่งตามโซน fibo ของรอบใหญ่อยู่แล้ว เราจึงสามารถไป TP ที่ Fibo ฟ้า 61.8 ได้

Buy 2 (7200 Fibo 75 สีฟ้า)
TP 1 Fibo 61.8 สีฟ้า (9400)
SL  หากกราฟยังปิด H4 เต็มแท่งใต้ไม้ Buy นี้ได้ก็ต้องยอมแล้วเพราะแรง Sell อาจจะมาอย่างมาก

Sig Buy 2 นี้มาจากที่กราฟมีแรงซื้อทำให้ทำลาย เทรนไลน์ลงรอบเดิมได้แล้วยังสามารถขึ้นไปปิดเหนือ EMA H4 ได้ในรอบเดียวทำให้วิเคราะห์ได้ว่าหากกลับมาถึงจุด Buy นี้จะเป็นการสวิงครั้งสุดท้ายเพื่อขึ้นต่อไปหา Fibo 61.8 ต่อไปเป็นได้สูง แต่หากว่าไม่สามารถขึ้นไปได้แล้วยังกลับลงมาปิดแดงใต้ zone buy นี้ได้แล้วก็กราฟน่าจะลงไปยัด New Low ได้เลย

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD

*** สามารถเปิดบัญชี Exness เพื่อเทรด BTC/USD เพื่อรับ Rebate 1.5 usd/lot ได้ที่ https://www.exness.com/a/605658 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 19 เมษายน 2561 EMA 200 H4 บินได้

Signal Sell   (1.4420)
TP 150-250 pip
SL  70-100 pip

Signal  Sell   นี้เกิดจากการที่หากกราฟไม่สามารถย่อให้ Sell zone 1.4330 ได้แล้วถ้าพุ่งขึ้นมาต่อก็จะทำให้จุดนี้เป็นจุดสำคัญในการ Sell อีกครั้งเพราะเป็นจุด Fibo 200 ของ TF Week และยังเป็น Fibo ของรอบสวิงล่าสุดที่ 168.8 ด้วยทำให้เป็นจุดน่าสนใจเป็นอย่างมากที่จะ Sell   

Signal Sell Stop โซนปัจจุบัน  (1.4200-1.4165)
TP 70-80 pip (EMA 200 H4)
SL  40-50 pip

Signal  Sell Stop   นี้เกิดจากการที่กราฟไม่สามารถที่จะดีดขึ้นไปได้ในทีเดียวที่จุดที่กลับมาทดสอบเบรคเอ้า ทำให้มองว่ากราฟมีความต้องการจะลงกลับไปหา EMA 200 H4 ซึ่งเป็นจุดที่ตรงกับเทรนไลน์พอดีด้วย ซึ่งน่าจะมีนัยยะสำคัญในการไปถึงได้   

Signal Buy 2 (1.4120-1.4060)
TP 200-350 pip
SL  100-150 pip 

Signal  Buy 2 นี้มาจากการที่เป็นเทรนไลน์ + EMA 200 H4 พอดี แล้วกราฟของ GBP/USD มีขาขึ้นเป็นเทรนใหญ่อยู่แล้วทำให้เรานิยามได้ว่า กราฟจะสามารถขึ้นไปตามเทรนใหญ่ได้อยู่ รวมทั้งเป็น Fibo 31.8-23.8 ของรอบพักตัวทำให้ยิ่งมีหลายองค์ประกอบที่ขาดว่ากราฟต้องเจอแรงซื้อมหาศาล ณ จุดๆนี้ก็เป็นไปได้

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, เมษายน  2018, 11:07:42 AM
ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Retail Sales m/m  -0.5%   0.8% (ถ้าข่าวนี้ดัน GBP ไม่ขึ้นก็จองศาลากันได้เลยครับ)

ตรงนี้ หมายถึงเฉพาะผู้ที่ถือ GBP ใช่รึไม่ หรือว่าส่งผลกระทบมาถึง EUR ด้วยคับ.. T*/-  จองวัดไหนดีน้ออออ..  xc8*

เฉพาะ GBP ครับผม
))/*