กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD พุธ 18 เมษายน 2561 HELLO EU Become to FLY NOW!!^-^

• 94 replies
  • 18,916 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD พุธ 18 เมษายน 2561 HELLO EU Become to FLY NOW!!^-^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   CPI y/y2.7%   2.7%   
21:00   CAD   BOC Monetary Policy Report
                CAD   BOC Rate Statement
                CAD   Overnight Rate 1.25%   1.25%   
21:30   USD   Crude Oil Inventories -0.5M   3.3M   
22:15   CAD    BOC Press Conference

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาขึั้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2367
           Daily pivot = 1.2373
           Fibo 50 Daily = 1.2374

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2415
              R2=-----1.2435
              R3=-----1.2476
              R4=-----1.2505
              R5=-----1.2537     

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2355
         S2= ----- 1.2307
         S3= ----- 1.2285
         S4= ----- 1.2250
         S5= ----- 1.2230

สวัสดีตอนเช้า วันพุธนะครับ กราฟเมือวานก็ยังถือว่าอยู่ในแนวโน้มของการวิเคราะห์นะครับ แม้เเมื่อวานอาจจะไม่ถึัง [email protected] แบบ เป๊ะๆ เลย โดยเมื่อวานทำ High ได้เพียง 1.2413 แต่ ในทางเทคนิคก็ถือว่า จุดนี้ มีนัยยะ และ วัดได้ใกล้เคียง แนว ที่สุดล่ะครับขาดเพียง 2 pips เท่านั้น ครับ โดยเมื่อวานนั้นกราฟลงไป สามารถทำ Daily Low ได้เพียง 1.2335 ก่อนที่จะ ดีดมาที่ ราคา 1.2373 เช้านี้นะครับ เพื่อน ดูกราฟที่แนบมานะครับกราฟไม่สามารถทำ New Low ได้เลยใน Time Frame H4 และ H1 จะเห็นได้ชัดนะครับ และอีก อย่างก็คือ กราฟ สามารถทำ New high ได้ และ กราฟ เมื่อวาน ก็ยังอยุ่ใน Zone Buy ของ แรง ซื้อ วันจันทร์ใน แท่ง Day ของ วันจันทร์ นะครับ ดังนั้น แนวโน้ม โดยรวมแล้ว โอกาศที่กราฟจะขึ้นไปทำ New High นั้น จึงมีมากกว่า ครับ ดังนั้น วันนี้ Buy กันต่อเนื่องนะครับผม

ส่วน แฟนๆ น้อง GJ กับน้อง GU นะครับ วันนี้ ลุ้น ไปทำ New high กัน ครับผม หลังจากเมื่อวานเทหนักหลัก 100 pips กันเลยทีเดียวแต่เช้านีเริ่มดีดขึ้นมาให้ลุ้น New high แล้ว นะครับ วันนี้ ลุ้น Fly กันทุกคุ่เงินนะครับผม

Signal 1 : BUY Limit/@1.2355   TP1(@)/1.2415 TP2(@)/1.2465  SL(@)1.2300
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)**  (TH)**  (TH)**
ขอบคุณค้าบบบบบบบบ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

saksitbatboy191

**hulk3** **hulk3**
็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404

กิจกรรมแข่งเทรด 5000$ FXPRO SUPER TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM
[/

กิจกรรมแข่งเทรด 5000$ FXPRO SUPER TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM
จัดโดย  Traderider.com
แข่งขันเทรดบัญชี Real Account เงินรางวัลรวมสูงสุด 5,000$

Admin ฝาก สมาชิกทุกท่าน ร่วม สนุกกับ กิจกรรมชิงรางวัลนี้ด้วย นะครับ อยากให้คน มาร่วมกิจกรรมกันเยอะๆ ครับ จะได้ หาผู้สนับสนุน รางๆใหญ่ มาให้ ร่วมสนุกกันอีกเยอะครับ

https://traderider.com/index.php/topic,10403.0.html

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
ไหนๆ เหมือน กับ ชีวิต ใคร บ้าง

็Hea** ็Hea**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Zulu

แอดครับถือ EU อยู่ 1.239 เมื่อวาน ตอนนี้ติดลบอยู่ 200 นิดๆ (เมื่อวานเกือบ 500  ))/*) ควรจะออกออเดอร์เพิ่มไหมครับ

อ้างจาก: Zulu ที่ 18, เมษายน  2018, 09:24:19 AM
แอดครับถือ EU อยู่ 1.239 เมื่อวาน ตอนนี้ติดลบอยู่ 200 นิดๆ (เมื่อวานเกือบ 500  ))/*) ควรจะออกออเดอร์เพิ่มไหมครับ

ลงไม้หนักละสินะครับ MM หน่อยเด้อ

*

Zulu

อ้างจาก: wissarut064 ที่ 18, เมษายน  2018, 09:31:07 AM
อ้างจาก: Zulu ที่ 18, เมษายน  2018, 09:24:19 AM

ลงไม้หนักละสินะครับ MM หน่อยเด้อ

xz55** xz55** xz55** ถึงกับติดดอย รอดพ้นจากครั้งนี้จะไม่เอาแล้วครับ

คืนนี้มีข่าวน่ายินดีข่าวหนึ่งครับ เกาหลีเหนือและเกาหลีใต้จะประกาศสิ้นสุดสงครามที่ยืดยาวมาถึง 68 ปีก่อนสิ้นเดือนนี้ครับ และข่าวที่ดีกว่านั้นคือวันที่ 27 ที่จะถึงนี้ ปธน.มูน และปธน.คิม จะพบกันเป็นครั้งแรก นี่คือประวัติศาสตร์หน้าใหม่ของคาบสมุทรเกาหลี

สิ่งนี้ไม่ใช่สิ่งที่เกิดขึ้นในวันเดียวหรอกครับ ต้องใช้สิ่งที่เรียกว่าความประจวบเหมาะจากสวรรค์ด้วย กระทรวงรวมชาติของทั้งสองฝ่ายตั้งขึ้นมานานพอสมควรแล้วตั้งแต่ยุคพ่อของตี๋คิม แต่ก็ยังเจรจาได้ไม่เข้าจุดนักจนกระทั่งยุคของตี๋คิมขึ้นนั่งเก้าอี้ ปธน.เกาหลีเหนือทุกอย่างก็ค่อยๆ เปลี่ยนไป และเมื่อ ปธน.มูนขึ้นนั่งเก้าอี้ ปธน.เกาหลีใต้ นั่นคือจุดเริ่มต้นของรัฐบาลสายพิราบของเกาหลีใต้ที่ไม่เคยมีมานานแล้ว

และกาวใจสองเกาหลีที่ประสพความสำเร็จอย่างสูงคือหมวยคิม โยจอง น้องสาวที่เดินเกมส์การทูตระดับสูงเมื่อครั้งที่ไปเยือนเกาหลีใต้ช่วงแข่งโอลิมปิก และเดินทางมาร่วมกับ คิม ยองนัม ประมุขแห่งรัฐในทางพิธีการของเกาหลีเหนือ นั่นคือแผนที่วางเอาไว้แล้วล่วงหน้าของตี๋คิม ความสวยสดใสและฉลาดของน้องสาว รวมถึงความสวยและดูดีมีเสนห์ของ รี ซอล-จู สตรีหมาเลข 1 ที่ในช่วงสองปีนี้ออกมาสู่สาธารณะทำกิจกรรมภายในประเทศออกข่าวไปต่างประเทศมากขึ้น โดยออกไปเยี่ยมเยือนตามที่ต่างๆ ทำให้รูปแบบของครอบครัวของตี๋คิมนั้นดูเป็นมนุษย์ธรรมดามากขึ้น และเข้าตาคนทั้งโลกว่าที่จริงแล้วเกาหลีเหนือไม่ใช่ประเทศบ้าบอพูดว่าไม่รู้เรื่องแต่อย่างได

และต้องไม่ลืมอย่างคือ ต๊๋คิมนั้นเป็น ปธน.เกาหลีเหนือรุ่นแรกที่จบการศึกษาจากยุโรป จากสถาบันการศึกษาในประเทศสวิสเซอร์แลนด์ ไม่ใช่กระจอกเลยครับ ตี๋คิมก็เรียนผ่านมาได้แบบไม่ต้องใช้เส้นสายอะไร เรียนแบบเด็กธรรมดาด้วยชื่อปลอมภายใต้หน้าฉากที่เป็นลูกของนักการทูต ดังนั้นความคิดความอ่านนั้นต่างกับคนรุ่นพ่อรุ่นปู่มากพอสมควร และผมไม่แปลกใจเลยที่ตี๋คิมนั่งเก้าอี้ได้ไม่นานก็สามารถทำสิ่งที่คนรุ่นพ่อฝันเอาไว้คือการเริ่มต้นรวมประเทศและหยุดสงครามเกาหลีที่มีมาตั้งแต่ครั้งสิ้นสุดสงครามโลกไม่นานในยุค 50's

แต่นั่นหมายความว่าตี๋คิมก็ต้องมีไพ่ตัวดีในมืออยู่ด้วย โครงการขีปนาวุธ ICBM และหัวรบเทอร์โมนิวเคลียร์ ที่ต่อยอดมาจากรุ่นพ่อที่ทิ้งเอาไว้ให้โดนพัฒนาอย่างรวดเร็วภายในเวลา 7 ปี ทุกอย่างก็อยู่ในมือทั้งหมดจนแม้กระทั่งอเมริกาก็ไม่กล้าใช้กำลังทางการทหารโดยตรงกับเกาหลีเหนือ ได้แต่เห่าริมรั้วไม่กล้าใช้กองทัพเข้าถล่มเหมือนชาติตะวันออกกลางสามสี่ประเทศที่โดนสหรัฐเข้าถล่มจนประเทศเละเป็นวุ้น และสงครามแบบ Proxy war ที่หวังจะดันหลังให้เกาหลีใต้เปิดสงครามตัวแทนนั้นแห้วไปแบบกู่ไม่กลับหลังจากที่ ปธน.มูนขึ้นนั่งเก้าอี้

มีการต่อต้านการนำเอาระบบป้องกันขีปนาวุธ THAAD ของสหรัฐเข้ามาประจำการในเกาหลีใต้ หลังจากที่ ปธน.มูน โดนตบทรัพย์ไปสองพันล้านเหรียญกับจรวดสองระบบ ที่เกาหลีใต้ต้องโดนบังคับบีบคอให้ซื้อไปใช้พร้อมกับญี่ปุ่น แต่หลังจากโดนประชาชนต่อต้านหนักๆ ระบบที่ 3 และ4 ที่สหรัฐเอามาหวังจะตบทรัพย์อีกรอบก็ต้องขนออกไปจากเกาหลีใต้ท่ามกลางความโล่งอกของทั้งจีนและรัสเซีย ส่วนการซ้อมรบสามฝ่าย สหรัฐ ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ เพื่อกดดันเกาหลีเหนือก็สิ้นสุดลง เพราะเกาหลีใต้ไม่เล่นด้วยอีกต่อไปแล้ว เล่นเกมส์รวมประเทศสนุกกว่าเยอะ

เกาหลีเหนือมีทหารเป็นแสนคน กองพลปืนใหญ่และกองพลจรวดระยะใกล้ที่มากที่สุดในย่านนั้น  และมีอาวุธนิวเคลียร์ข้ามทวีประดับถล่มที่ไหนก็ได้ในอเมริกา เกาหลีใต้มีเงินและช่องทางการค้าไปทั่วโลก ถ้ารวมกันได้เมื่อไรคนที่หนาวคือนายอาเบะของญี่ปุ่น เกาหลีจะไม่ใช่ลูกไล่ที่ญี่ปุ่นจะไล่ตบเมื่อไรก็ได้อีกต่อไป

รอให้ถึงปลายเดือนนี้ครับ เมื่อคู่บ่าวสาวจูบปากเข้าหอนอนไปโล้สำเภาแล้ว จะต้องมีคนขี้อิจฉาหัวสีทองมาร้องเพลง  หัวใจ มันสั่น เหมือนใครมาหั่นเอาหัวใจ ใจจะขาด แล้วเอ๊ย ใจจะขาด แล้วเอย อยู่ใต้ถุนบ้านแน่นอน

เครดิตภาพ อเมริกันออนไลน์

*

admin

• 80,404

ถือเป็นเพื่อน แอดมิน ไปครับ
เทรดตามแผน เงินแสน ก็ ถึง ง่ายๆ

จุดเข้าดี มีชัย ไปแล้วครึ่ง

็Hea**
**hulk3**

อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2018, 09:51:48 AM

เทรดตามแผน เงินแสน ก็ ถึง ง่ายๆ

็Hea**
**hulk3**

แอดครับ GJ จะลงมาจุดแถวๆ 153.193 ไหมครับ ผมจะได้ BUY LIMIT ไว้ หรือลงไปเกินกว่านั้นอีกครับ หรือทางที่ดี BUY ไปเลย

*

richymillion

ขอบคุณครับ ขอให้รวย รวย กันทุกคนเลยครับ  ))/* ))/* ))/*

*

lukked

• 348
 **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hea** ็Hea** ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 18, เมษายน  2018, 09:55:58 AM
อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2018, 09:51:48 AM

็Hea**
**hulk3**

แอดครับ GJ จะลงมาจุดแถวๆ 153.193 ไหมครับ ผมจะได้ BUY LIMIT ไว้ หรือลงไปเกินกว่านั้นอีกครับ หรือทางที่ดี BUY ไปเลย

เข้าเลย ก็ได้ ครับ แต่ถ้ารอก็ดี เหมือน กัน
็Hea**