กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 17 เมษายน 2561 บินเต็มที่วันนี้พี่ HULK กลับจากเที่

• 110 replies
  • 22,533 views
*

admin

• 80,404
อ้างจาก: friday ที่ 17, เมษายน  2018, 09:09:08 AM
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน สวัสดีวันสรงน้ำพระครับ

(TH)** ))/* ็Hea**

สวัสดี สาธุครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับ GU ช่วงนี้ BUY หรือ BUY LIMIT จุดไหน ดีที่สุดครับ

*

saksitbatboy191

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 17, เมษายน  2018, 11:02:32 AM
แอดครับ GU ช่วงนี้ BUY หรือ BUY LIMIT จุดไหน ดีที่สุดครับ

ใจร้อนก็ Buy เลย ได้ ครับ
แต่รอก็ 1.4310 นี่ บาย ได้ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 17, เมษายน  2018, 11:08:23 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 17, เมษายน  2018, 11:02:32 AM

ใจร้อนก็ Buy เลย ได้ ครับ
แต่รอก็ 1.4310 นี่ บาย ได้ ครับ

กราบขอบคุณครับ  (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 17, เมษายน  2018, 10:46:16 AM
คิดถึงเช่น กันคับ วันไหนไม่ได้ดูกราฟวิ่งนี่มัน จะรู้สึกเหงาๆหน่อยนะครับ
็Hea**
บัดนี้ อาการนี้ได้กลายเป็นโรคติดต่อ และข้าพเจ้าได้ติดโรคเรียบร้อยแล้ว..  555+ 555++
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

AkiLoveU

อ้างจาก: admin ที่ 17, เมษายน  2018, 10:46:52 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 17, เมษายน  2018, 10:30:31 AM
อ้างจาก: admin ที่ 17, เมษายน  2018, 07:52:47 AM
อ้างจาก: Aki ที่ 17, เมษายน  2018, 07:40:17 AM
สวัสดีตอนเช้าคร่า
(TH)**    (TH)**

แอดค่ะ วันนี้แนวโน้ม GJ เป็นไงค่ะ

สวัสดีครับผม วันนี้ GJ บินต่อนะครับ

อ้างจาก: admin ที่ 17, เมษายน  2018, 07:52:47 AM
อ้างจาก: Aki ที่ 17, เมษายน  2018, 07:40:17 AM
สวัสดีตอนเช้าคร่า
(TH)**    (TH)**

แอดค่ะ วันนี้แนวโน้ม GJ เป็นไงค่ะ

สวัสดีครับผม วันนี้ GJ บินต่อนะครับ

ถ้าลงมา 153.20 ก็ BUY ได้ครับผม

hulk*** hulk*** hulk***

ถ้าลงมา 153.20 ก็ BUY ได้ครับผม

hulk*** hulk*** hulk***

อยากเห็นคนไทยบินได้ แอดพาบินตั้งแต่ ล่างขึ้นบนเลยทีเดียว

ขอ อีกแค่ 200 ปิป
Ha)**

อ้าว... บินไปถึงไหนแล้วคะเนี่ย ยังไม่ได้เข้าเลย พอดียุ่งๆ เฮ้อออออ

*

PoNgPk

• 6,073
ทรัมป์เสนอชื่อ ริชาร์ด คลาริดา และ มิเชล โบว์แมน นั่งเก้าอี้คณะผู้บริหารเฟด

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 เมษายน 2561 12:28:24 น.
นายโดนัลด์ ทรัมป์ ประธานาธิบดีสหรัฐเปิดเผยว่า ตนเองวางแผนว่า จะเสนอชื่อศาสตราจารย์ริชาร์ด คลาริดา จากมหาวิทยาลัยโคลัมเบีย และนางมิเชล โบว์แมน ผู้กำกับการธนาคารแห่งรัฐแคนซัส เข้าดำรงตำแหน่งคณะผู้บริหารธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

แถลงการณ์จากทำเนียบขาวระบุว่า ศาสตราจารย์คลาริดาจะดำรงตำแหน่งเป็นรองประธานเฟดวาระ 4 ปี นอกจากนี้ยังได้รับการเสนอชื่อให้เป็น 1 ใน 7 ของคณะกรรมการบริหารผู้ว่าการธนาคารกลางสหรัฐ

นางโบว์แมนได้รับการเสนอชื่อให้เป็นผู้ว่าการเฟด ซึ่งตำแหน่งนี้ต้องการบุคคลที่มีประสบการณ์ด้านการธนาคารในชุมชนตามที่สภาคองเกรสกำหนด

การเสนอชื่อครั้งนี้จะต้องนำเสนอให้สภาคองเกรสทำการอนุมัติต่อไป
ตำแหน่งรองประธานเฟด ซึ่งเป็นตำแหน่งว่างนับตั้งแต่ที่นายแสตนลีย์ ฟิชเชอร์ ลาออกเมื่อเดือนต.ค. 2560 ถือเป็นหนึ่งในตำแหน่งที่มีอิทธิพลเป็นอย่างมากในธนาคารกลางสหรัฐ เช่นเดียวกับประธานเฟด และประธานเฟดสาขานิวยอร์ก

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่ ขณะนี้ศาสตราจารย์คลาริดาเป็นศาสตราจารย์ด้านเศรษฐศาสตร์ที่มหาวิทยาลัยโคลัมเบีย นอกจากนี้ยังเป็นกรรมการผู้จัดการและเป็นที่ปรึกษาด้านกลยุทธ์ระดับโลกให้กับบริษัท แปซิฟิค อินเวสเมนต์ แมเนจเมนต์

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq29/2812906
TRADE RIDER

*

Plaman7

• 1,928
มาไต้หวัน เล่นๆไม่ทันเขาเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

AkiLoveU

EU จะไม่ลงมาให้ Buy เลยใช่มั้ยอ่ะ

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

กิจกรรมแข่งเทรด 5000$ FXPRO SUPER TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM

กิจกรรมแข่งเทรด 5000$ FXPRO SUPER TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM
จัดโดย  Traderider.com
แข่งขันเทรดบัญชี Real Account เงินรางวัลรวมสูงสุด 5,000$

เงื่อนไขการเข้าร่วมแข่งขัน

1.เปิดบัญชีเทรด(บัญชีจริง)และยืนยันเอกสาร ผ่านลิ้งค์บอร์ดที่นี่ => https://direct.fxpro.com/ib/th/usd/192091/super
(เมื่อสมัครแล้วจะได้รับเลขบัญชีพร้อมรหัสผ่านทางอีเมลล์ ให้เช็คในเมลล์ขยะหรือในหน้าโปรโมชั่นด้วยครับ บางทีมันไปอยู่ในนั้น)

2.แจ้งเลขบัญชีเทรดทั้งสองประเภท พร้อมแจ้งเลข Investor Password ของบัญชี Real ที่กระทู้นี้

3.ฝากเงินเข้าร่วมแข่งขันขั้นต่ำ 100$ ไม่จำกัดเงินที่เติมเข้าพอร์ต เนื่องจาก นับผู้ชนะจากผู้ทีได้ กำไร สูงสุดต่อ จำนวนเงินฝากทั้งหมด

ตัวอย่าง
เลขบํญชีเทรด live: 6761172
server: FxPro.com - Real01
Invest Pass:123456
3.เปิดรับสมัครตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 30 เมษายน 2561 (ระยะเวลารับสมัคร 1 เดือน)  เริ่มแข่งขัน วันจันทร์ที่ 30 เมษายน  - 1 มิถุนายน 25661 (ระยะเวลาแข่งขัน 1 เดือน)  ตัดสินผลผู้ชนะวันที่ 10 มิถุนายน 2561

กติกาการแข่งขันและการตัดสิน

1.ไม่จำกัดวิธีการเทรดสามารถใช้ได้ทุกกลยุทธ์ สามารถใช้ EA ได้
2.ต้องไม่มีออเดอร์ที่เปิดก่อนวันที่ 30 เมษายน 2561 ตามเวลาประเทศไทย และทุกๆออเดอร์จะต้องปิดทั้งหมดภายในวันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2561
3.ผลการตัดสินจะตัดสินจากจำนวน ฺEquilty ในพอร์ตหากผู้ได้รับรางวัลมีจำนวน Equilty เท่ากันจะตัดสินโดยการนับจำนวน Lot ท่านใดจำนวน Lot น้อยกว่าผู้นั้นชนะ
4.เงินรางวัลจะโอนเข้าบัญชีเทรดของ FXPRO ที่เปิดผ่านลิ้งค์ของทางบอร์ดเป็นเงินที่สามารถกดถอนได้ทันที

เงินรางวัลสำหรับ Super Trader ของเรา

รางวัลที่1 #      3,000$
รางวัลที่2 #         1,000$
รางวัลที่3 #          500$
รางวัลที่4 #         100$
รางวัลที่5 #         100$
รางวัลที่6 #         100$
รางวัลที่7 #         100$
รางวัลที่8 #         100$

ลงทะเบียนได้ที่กระทู้นี้ =>> https://traderider.com/index.php/topic,10403.msg200931.html#msg200931

มาร่วมสนุกกันเยอะๆนะครับ เงินรางวัลสูงขนาดนี้มีเฉพาะที่นี่ครับ  Traderider.com 
ชอบกดไลก์ ถ้าใช่กดแชร์ มุมบนขวาเลยคร๊าบบ !!

*

saksitbatboy191