กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มหาสงกรานต์ การเทรด FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 เมษายน 2561สวัสดีสงกรานต์ปีใหม่ไทยขอให้มีแต่กำไรทั้งปี^^

• 113 replies
  • 24,542 views
*

admin

• 80,624
ถ้าภาวะ สงคราม แบบนี้คนจะเข้าไป ถือ พวก สกุล Safe heaven ครับ

เมื่อก่อนก็จะมี พวก Gold,USD,JPY,CHF แต่เดี๋ยวนี้ จะมี BTC บิทคอย เข้ามาด้วย ครับ
ทำให้ สกุล พวกนี้แข็งค่าขึ้น ครับ ต้อง ดูว่า ความรุนแรง ของรอบนี้จะขนาดไหน ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kunza

• 207
อ้างจาก: admin ที่ 14, เมษายน  2018, 02:48:10 PM
ถ้าภาวะ สงคราม แบบนี้คนจะเข้าไป ถือ พวก สกุล Safe heaven ครับ

เมื่อก่อนก็จะมี พวก Gold,USD,JPY,CHF แต่เดี๋ยวนี้ จะมี BTC บิทคอย เข้ามาด้วย ครับ
ทำให้ สกุล พวกนี้แข็งค่าขึ้น ครับ ต้อง ดูว่า ความรุนแรง ของรอบนี้จะขนาดไหน ครับ
**6105**
อยากทราบว่าในภาวะแบบนี้มันจะส่งผลยังไงกับ Gj ,Eu ,Gu คับ แอด พุ่งหรือดิ่ง

อ้างจาก: kunza ที่ 14, เมษายน  2018, 02:58:50 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, เมษายน  2018, 02:48:10 PM

**6105**
อยากทราบว่าในภาวะแบบนี้มันจะส่งผลยังไงกับ Gj ,Eu ,Gu คับ แอด พุ่งหรือดิ่ง

USD GBP EUR กลุ่มประเทศร่วมถล่มซีเรีย เสี่ยงนะพวกนี้ แต่ผมขึ้นว่าน่าจะพุ่งนะ เพราะคิดว่าค่ามันจะอ่อนตัว

แต่วันจันทร์ ผมเตรียม BUY ทองเลย 55555

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: kunza ที่ 14, เมษายน  2018, 02:58:50 PM

**6105**

ถ้า ว่ากัน ตาม fact พวกนี้ก็ต้อง อ่อนลง ครับ
แต่ถ้า สถานการณ์ ดีขึ้น พวกนี้ คงบินขึ้นครับ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: wissarut064 ที่ 14, เมษายน  2018, 03:08:06 PM
แต่วันจันทร์ ผมเตรียม BUY ทองเลย 55555

555+  555+  555+ ทำไมคิดเหมือนกันนะ แต่ต้องขอดูตีสี่วันจันทร์จะออกมายังไง
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
เรื่อง ซีเรีย อย่าเพิ่งตื่นตระหนก

การสู้รบในซีเรียมีมาตั้งแต่ปี 2011 เริ่มต้นจากรัฐบาล บัชชาร อัลอะซัด ทำการปราบม็อบอาหรับสปริง กลายเป็นขยายวง มีหลายกลุ่มที่ร่วมวงต่อสู้ หลักๆจะมี รัฐบาล (รัสเซียและอิรัก ให้การสนับสนุน) กลุ่มปลดปล่อยซีเรีย (สหรัฐ อังกฤษ ฝรั่งเศส ซาอุฯ และ G7 ยกเว้นรัสเซียให้การสนับสนุน) และกลุ่ม ISIS

ความตึงเครียดของสงครามตัวแทน สหรัฐ + อื่นๆ และรัสเซีย ต่อเรื่องซีเรียมีมาแล้วหลายครั้ง อย่างเมื่อ เม.ย.60 ทรัมป์ตัดสินใจสั่งโจมตีฐานทัพอากาศ Shayrat ของฝ่ายรัฐบาลซีเรีย ด้วยขีปนาวุธร่อนโทมาฮอว์คจำนวน 59 ลูก
สถานการณ์รุนแรงจนถึงขั้นที่ เซอร์เก ลาฟรอน รมต ต่างประเทศรัสเซีย ออกมาพูดว่าความสัมพันธ์ระหว่างสหรัฐและรัสเซียเลวร้ายที่สุดนับตั้งแต่ยุคสงครามเย็น

ตลาดหุ้นสหรัฐปรับลงในช่วงแรก 1.6% ก่อนจะฟื้นตัวในช่วงปลาย เม.ย.60 3.3%

ทั้งนี้ไม่ว่าทุกครั้งที่ผ่านมาจะกดดันกันมากแค่ไหน สุดท้ายก็ยังไม่เคยบานปลายจนเป็นการตอบโต้กันระหว่างชาติมหาอำนาจ

สำหรับครั้งนี้ การเปิดปฏิบัติการทางทหารของสหรัฐ และพันธมิตร อังกฤษ ฝรั่งเศส ยังจำกัดเป้าแค่คลังเก็บอาวุธเคมีของกองทัพซีเรียเท่านั้น ยังไม่ถึงขั้นเข้าไปล้มล้างรัฐบาลซีเรีย ดังนั้นสถานการณ์จึงไม่น่าบานปลายจนรัสเซียต้องเข้ามาตอบโต้กลับ

ผลกระทบอาจแบ่งเป็น 2 ด้าน ด้านแรกในแง่ Sentiment การลงทุนในตลาดหุ้น ต้องมีโดนบ้าง แต่เชื่อว่าไม่หนัก และยังมีความหวังที่จะมีการเจรจาตกลงกันได้

อีกด้านคือเรื่องการเคลื่อนไหวของกระแสเงินทุน เดิมทีไทยถูกมองเป็น safe haven อยู่แล้ว ความเสี่ยงด้านภูมิศาสตร์ครั้งนี้ อาจยิ่งทำให้ไทยกลายเป็นแหล่งพักเงินที่ปลอดภัยกว่าเดิม จึงไม่น่าได้รับผลกระทบในเรื่องเงินทุนไหลออก
Cr. ประกิต สิริวัฒนเกตุ

*

saksitbatboy191

ความน่าจะเป็นในสัปดาห์หน้าแอดมีความเห็นไว้ว่าอย่างไรครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 14, เมษายน  2018, 04:33:42 PM
ความน่าจะเป็นในสัปดาห์หน้าแอดมีความเห็นไว้ว่าอย่างไรครับ

ตระกูล JPY น่าจะอ่อนค่าได้อีีกครับ ตรงนี้เป็นแรงเทขาย ชั่วคราวเท่านั้น
ส่วน EURUSD น่าจะบินกลับขึ้นไปได้ครับ
(TH)**

ถ้าคิดแบบ ด๊อกเตอมั่ว จะมีหลายปัจจัยมากครับ. บิทคอยถ้าผมคิดคนที่เอามาเทคงน้อยลง ยังไปที่ทองมากกว่าแต่เขาประเมินกันว่างานนี้เตะข้างบ้านเพื่อกลบเกลื่อนความจริงทรัมปัญหาภายในเยอะพอแกหาทางออกไม่ได้ก้อขว้างก้อนหินใส่หลังคาบ้านคนอื่นบางทีก้อเตะหมาให้เปลี่ยนความสนใจแบบนี้มีมานานแล้วสมัยดเขมรพอคะแนนตกก้อชวนเราทะเลาะตั้งกระแสชาตินิยมทั้งเทเรซ่าเม ทั้งทรัมคงแบบเดียวกันผมว่าแกชานเมย์บอกเฮ้ยแย่หว่ะเตะหมาโชว์เลย.  งานนี้เดี๋ยวก้อเงียบ รัสเซียก้อรู้. ดีไม่ดีชวนกันขายอาวุธซะงั้น.     บิทคอยกะอีเทอเรียมไม่มีแรงคนซื้อคงพวกตะวันออกกลางกะรัสเซียคนอื่นไม่ค่อยเท่าไหร่

เยนคงแข็งจนสิ้นอาทิตย์แล้วคงอ่อนครับ
    ที่แน่ๆๆทรัมแกรวยครับแกตั้งลำตุนทองไว้ครับ

แอ๊ดน้องสาวผมจะเปิดบัญชีขอลิ้งของ tradrider ครับจะสมัครผ่าน  เอารีเบท

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 14, เมษายน  2018, 08:03:37 PM
แอ๊ดน้องสาวผมจะเปิดบัญชีขอลิ้งของ tradrider ครับจะสมัครผ่าน  เอารีเบท

1. กด Click Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

Link นี้เลย ครับ เฮีย ขอบคุณครับ
(TH)**

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 14, เมษายน  2018, 07:28:45 PM
ถ้าคิดแบบ ด๊อกเตอมั่ว จะมีหลายปัจจัยมากครับ. บิทคอยถ้าผมคิดคนที่เอามาเทคงน้อยลง ยังไปที่ทองมากกว่าแต่เขาประเมินกันว่างานนี้เตะข้างบ้านเพื่อกลบเกลื่อนความจริงทรัมปัญหาภายในเยอะพอแกหาทางออกไม่ได้ก้อขว้างก้อนหินใส่หลังคาบ้านคนอื่นบางทีก้อเตะหมาให้เปลี่ยนความสนใจแบบนี้มีมานานแล้วสมัยดเขมรพอคะแนนตกก้อชวนเราทะเลาะตั้งกระแสชาตินิยมทั้งเทเรซ่าเม ทั้งทรัมคงแบบเดียวกันผมว่าแกชานเมย์บอกเฮ้ยแย่หว่ะเตะหมาโชว์เลย.  งานนี้เดี๋ยวก้อเงียบ รัสเซียก้อรู้. ดีไม่ดีชวนกันขายอาวุธซะงั้น.     บิทคอยกะอีเทอเรียมไม่มีแรงคนซื้อคงพวกตะวันออกกลางกะรัสเซียคนอื่นไม่ค่อยเท่าไหร่

เยนคงแข็งจนสิ้นอาทิตย์แล้วคงอ่อนครับ
    ที่แน่ๆๆทรัมแกรวยครับแกตั้งลำตุนทองไว้ครับ

ขอบคุณ ครับ เฮีย สำหรับการวิเคราะห์ ครับ ผมคิดเหมือน เฮีย ครับ และ ไม่ได้กังวลอะไร กับ พวก ข่าวที่ทำให้ ผันผวนนี้เลย ครับ
เพราะ รู้ อยู่แล้ว ว่า มันก็ไม่ได้ เกิดแน่ๆ สงครามโลก หรือ อะไรก็แล้วแต่ ทั้งนั้น ถ้าจะเกิด ก็เกิดตั้งแต่ สงคราม อ่าวเปอร์เซีย แล้ว
ตอนนั้นแรงกว่านี้ อีก
ในเรื่อง ของออเดอร์ที่ ค้าง ก็ไม่ได้กังวล เพราะ กราฟก็ไม่ได้แรง แบบ Brexit ขนาดนั้น และ ทุกพอร์ตก็ได้ คำนวณ Lot ให้เหมาะกับพอร์ต แล้ว
จริงๆ ข่าว แบบนี้เป็นตัวเร่งให้กราฟวิ่งตาม เทรน และจบไวขึ้นเพื่อสร้างเทรนใหม่เท่านั้น ที่เหลือก็อยู่ที่แผนการเทรดของแต่ละคนล่ะครับ

*

teera.gerrard

อ้างจาก: admin ที่ 14, เมษายน  2018, 07:15:52 PM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 14, เมษายน  2018, 04:33:42 PM

ตระกูล JPY น่าจะอ่อนค่าได้อีีกครับ ตรงนี้เป็นแรงเทขาย ชั่วคราวเท่านั้น
ส่วน EURUSD น่าจะบินกลับขึ้นไปได้ครับ
(TH)**

แอดบอกตระกูลJPYจะอ่อนเหรอครับ งั้นGJบินสิครัชแอด

คงแข็งสักสองสามวันเว้นแต่รัสเซียออกมาชวนทะเลาะแต่ถ้าไม่มีไรงานนี้เยนคงร่วงยาว