กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ

• 7 replies
  • 1,923 views
*

Aphinan

3.กำไรสามารถถอนได้หลังจากมีการซื้อขายจำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;

กำ ถอนไม่ได้ เลยสอบถามทาง Support
ได้คำตอบว่าเราทำผิดเงื่อนไขข้อ 10 เวรกำ

ข้อ 10 แต่ละลูกค้า/คอมพิวเตอร์/IP สามารถเปิดบัญชี "Bonus 50" ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น ห้ามใช้งานพร็อกซีหรือใช้ซอฟต์แวร์แก้ไขเลขที่ IP การเปิดบัญชี Bonus $50 ครั้งที่สอง จะเป็นไปไม่ได้แม้ว่าเงินโบนัสจะถูกหักออก

ผม : งง สองตัวซิครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเปิดบัญชีโบนัส50$ผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : Notebook ครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเทรดผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : มือถือ ครับ
Yoko : ในส่วนนี้เป็นเหตุให้ถูกดึงโบนัสกลับทั้งหมดค่ะ เน่องจากลูกค้าละเมิดเงื่อนไขของโบนัส50$นะคะ
Yoko : โบนัส50$ ลูกค้าเปิดบัญชีเทรดผ่าน Notebook ต้องทำการเทรดผ่าน Notebookเท่า นั้นค่ะ
แต่หากเป็นบัญชีเทรดทั่วไป สามารถทำการเทรดกี่อุปกรณ์ก็ได้ค่ะ

อ้าว ข้อ 10 มันแปลว่าแบบนี้เหรอผมก็ว่าผมอ่านดีแล้วน่ะ

ผม :  คุยกันเรื่อง IP อีกยาว แค่ไฟดับ ip ก็เปลี่ยนแล้ว
Yoko : ในส่วนนี้เปลี่ยนได้อย่างไรคะ
ผม :  ไม่มีบ้านไหนใช้ internet แบบ fix ip หรอก
Yoko : ในส่วนนี้ลูกค้าต้องทำการเทรดเพียง1 อุปกรณ์ และIPเดียวค่ะ
Yoko : นั่นหมายความว่า ลูกค้าทำการเทรดที่ใช้ Wifi ของที่บ้าน ก็ต้องทำการเทรดที่บ้านค่ะ (ห้ามย้ายไปเทรดที่อื่นหรืออุปกรณ์อื่น) กำ
Yoko : ในส่วนนี้ระบบตรวจสอบว่าว่าลูกค้ามีการแก้ไข IP ค่ะ ไม่ว่าอย่างไร ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ ลูกค้าได้ดำเนินการละเมิดเงื่อไนของโบนัส50$แล้วนะคะ
ผม (เริ่มมีอารมณืแระ) : คุณเข้าใจ ระบบ internet หรือเปล่า ไม่มีที่ไหนเขาจะ fix ip ให้คุณหรอก มันต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามระยะเวลาที่ isp ผู้ให้บริการ internet เป็นคนกำหนด บางทีได้ ip ที่เป็น private ไม่ใช่ pubblic ip ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเป็นไปได้เลย ที่ ip จะไม่เปลี่ยน ยกเว้นคุณจะใช้ VPS

สรุป จนท.ยืนยัน
Yoko : -1 ท่าน รับโบนัสได้ 1 สิทธิ์ และต่อ 1 อุปกรณ์ (IP) รับได้ 1 สิทธิ์ เท่านั้น หากเล่นหลายIP จะถูกดึงโบนัสกลับค่ะ (กำ)

และสุดท้ายจริง ๆ

Yoko : บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไขของการส่งเสริมการขาย
Yoko : ทันทีที่สงสัยว่ามีการฉ้อโกงในบัญชี Bonus บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการหักเงินโบนัสทั้งหมดและผลกำไรที่เกิดขึ้นกับบัญชี Bonus โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ในกรณีนี้การตัดสินใจไม่สามารถโต้แย้งได้ ค่ะ

ผม : ถ้างั้น "ข้อนี้" ผมเข้าใจแล้วครับ

ลองพิจารณากันดูน่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่เคลีย ก็ ลาก่อน FBS  An2

*

admin

• 80,579
Re: เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 09:49:28 AM »
โดนข้อนี้ค่อนข้างที่จะเงิบ ครับแต่ ถ้าทำครบเงื่อนไขถุกต้องเขาก็ถอนได้นะครับ กำไรเยอะกว่านี้ ด้วย
คือ จะบอกว่า เมื่อเราทำการกดยอมรับเงื่อนไขโบรกไปแล้วก็ต้องยอมรับตามเงื่อนไขของเขา ครับ

ยังไง มีอีกหลายโบรกให้ลองครับ https://www.100forexbrokers.com/no-deposit-bonus

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Aphinan

Re: เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 01:25:43 PM »
ผมว่าเงื่อนไขที่อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง และไม่มมีทางเป็นไปได้
ถึงเงินกำไรจะไม่มาก แต่ก็ดีใจน่ะครับที่สามารถเล่นได้ครบ จำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;
ใน เลเวอเรจสูงสุดในบัญชี Bonus คือ 1:500
ใช้เวลาว่างในการเทรด เพียง 8 ชม. ไม่ได้ดูตลอด รวมทั้งต้องขับรถเดินทาง
ยิ่งข้อ 4 บอกว่า โบนัสไม่มีการจำกัดเวลา
ยิ่งไม่มีทางเป็นไปได้เลยในการเทรดในระยะเวลาที่ยาวนานเพราะ IP จะต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ อยู่แล้ว
ก็แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อยที่ต้องมาเสียเวลา ลำพังปกติก็เทรดอยู่กับ FBS มาหลายปีและหลาย พอร์ต อยู่แล้ว
ก็คงต้องทะยอยย้ายไปบ้านหลังใหม่ต่อไป

*

Aphinan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 02:18:08 PM »
ลองดูกันเอาเองครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22, เมษายน 2018, 11:54:05 PM »
เจ้านี้เค้าขึ้นชื่อครับ ลูกเล่นเยอะ จุกจิกเรื่องโบนัส เงื่อนไขดูไม่จริงใจนะผมว่า   %%22

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23, เมษายน 2018, 12:48:58 AM »
ผมสมัครโดยใช้แท็ปเล็ท เทรดก็ใช้อยู่เครื่องเดียว ใช้เน็ททรูตลอดไม่ใช้ wifi  ก็เทรดได้ ถอนได้นะครับ ถึงแม้จะเดินทางไปต่างจังหวัดตลอดก็ตามครับ
Best time Best coffee Best trading

*

top1fantasy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30, เมษายน 2018, 04:32:15 PM »
อ้างจาก: Aphinan ที่ 12, เมษายน  2018, 09:42:28 AM
3.กำไรสามารถถอนได้หลังจากมีการซื้อขายจำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;

กำ ถอนไม่ได้ เลยสอบถามทาง Support
ได้คำตอบว่าเราทำผิดเงื่อนไขข้อ 10 เวรกำ

ข้อ 10 แต่ละลูกค้า/คอมพิวเตอร์/IP สามารถเปิดบัญชี "Bonus 50" ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น ห้ามใช้งานพร็อกซีหรือใช้ซอฟต์แวร์แก้ไขเลขที่ IP การเปิดบัญชี Bonus $50 ครั้งที่สอง จะเป็นไปไม่ได้แม้ว่าเงินโบนัสจะถูกหักออก

ผม : งง สองตัวซิครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเปิดบัญชีโบนัส50$ผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : Notebook ครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเทรดผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : มือถือ ครับ
Yoko : ในส่วนนี้เป็นเหตุให้ถูกดึงโบนัสกลับทั้งหมดค่ะ เน่องจากลูกค้าละเมิดเงื่อนไขของโบนัส50$นะคะ
Yoko : โบนัส50$ ลูกค้าเปิดบัญชีเทรดผ่าน Notebook ต้องทำการเทรดผ่าน Notebookเท่า นั้นค่ะ
แต่หากเป็นบัญชีเทรดทั่วไป สามารถทำการเทรดกี่อุปกรณ์ก็ได้ค่ะ

อ้าว ข้อ 10 มันแปลว่าแบบนี้เหรอผมก็ว่าผมอ่านดีแล้วน่ะ

ผม :  คุยกันเรื่อง IP อีกยาว แค่ไฟดับ ip ก็เปลี่ยนแล้ว
Yoko : ในส่วนนี้เปลี่ยนได้อย่างไรคะ
ผม :  ไม่มีบ้านไหนใช้ internet แบบ fix ip หรอก
Yoko : ในส่วนนี้ลูกค้าต้องทำการเทรดเพียง1 อุปกรณ์ และIPเดียวค่ะ
Yoko : นั่นหมายความว่า ลูกค้าทำการเทรดที่ใช้ Wifi ของที่บ้าน ก็ต้องทำการเทรดที่บ้านค่ะ (ห้ามย้ายไปเทรดที่อื่นหรืออุปกรณ์อื่น) กำ
Yoko : ในส่วนนี้ระบบตรวจสอบว่าว่าลูกค้ามีการแก้ไข IP ค่ะ ไม่ว่าอย่างไร ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ ลูกค้าได้ดำเนินการละเมิดเงื่อไนของโบนัส50$แล้วนะคะ
ผม (เริ่มมีอารมณืแระ) : คุณเข้าใจ ระบบ internet หรือเปล่า ไม่มีที่ไหนเขาจะ fix ip ให้คุณหรอก มันต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามระยะเวลาที่ isp ผู้ให้บริการ internet เป็นคนกำหนด บางทีได้ ip ที่เป็น private ไม่ใช่ pubblic ip ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเป็นไปได้เลย ที่ ip จะไม่เปลี่ยน ยกเว้นคุณจะใช้ VPS

สรุป จนท.ยืนยัน
Yoko : -1 ท่าน รับโบนัสได้ 1 สิทธิ์ และต่อ 1 อุปกรณ์ (IP) รับได้ 1 สิทธิ์ เท่านั้น หากเล่นหลายIP จะถูกดึงโบนัสกลับค่ะ (กำ)

และสุดท้ายจริง ๆ

Yoko : บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไขของการส่งเสริมการขาย
Yoko : ทันทีที่สงสัยว่ามีการฉ้อโกงในบัญชี Bonus บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการหักเงินโบนัสทั้งหมดและผลกำไรที่เกิดขึ้นกับบัญชี Bonus โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ในกรณีนี้การตัดสินใจไม่สามารถโต้แย้งได้ ค่ะ

ผม : ถ้างั้น "ข้อนี้" ผมเข้าใจแล้วครับ

ลองพิจารณากันดูน่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่เคลีย ก็ ลาก่อน FBS  An2

ผม เทรดกับมือถือ ไม่เคยล็อคอินที่อื่นใช้ Wifi บ้านเทรด คำตอบที่ได้คือ บอกว่า ที่บ้าน ผม มีคนอื่น บัญชีที่มีโบนัส 50$  อยู่ด้วย  บัญชีเลยถูกล็อค  คือ งงกับตัวเอง ผมอยู่บ้านคนเดียว รหัสWifiใช้คนเดียว บอก มีคนเทรด บัญชี โบนัสใน อินเตอร์เน็ท ผม  ผีห่าตัวไหนจะมาเทรด ผมอยู่บ้านคนเดียว
สุดท้ายคำตอบที่ได้ คือ คำตัดสินของบริษัทเป็นที่สิ้นสุด    เอิ้มกำลังว่าจะย้าย จากอีกโบรกมา FBS  เจอแบบนี้ คงสบายละ ฝากเงิน หมื้นเงินแสนไว้ในมือเขา จะอ้างอะไรก็ได้ละสิงานนนี้ 

กำไรก็ไมไ่ด้มากหรอกครับ  แค่ 56 $   เเพียงเทรดไปได้ 0.8 Lot  อยู่ๆ กราฟใน แอฟ Mt4ค้าง สุดท้ายบอก บัญชีโดนล็อค
การตลาดสุดยอดจริงๆ

*

Aphinan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2018, 05:44:46 PM »