กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ การเทรดFOREX EUR/USDพฤหัสบดี 12 เมษายน 2561 สวัสดีสงกรานต์ปีใหม่ไทยนี้ได้ TP เต็มโอ่ง^

• 161 replies
  • 32,984 views
*

admin

• 80,403
วิเคราะห์กราฟ การเทรด FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 12 เมษายน 2561 สวัสดีสงกรานต์ปีใหม่ไทยนี้ได้ TP เต็มโอ่ง^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

18:30   EUR   ECB Monetary Policy Meeting Accounts
2:00          GBP   BOE Gov Carney Speaks

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึั้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2367
           Daily pivot = 1.2370
           Fibo 50 Daily = 1.2270

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2395
              R2=-----1.2428
              R3=-----1.2455
              R4=-----1.2476
              R5=-----1.2537     

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2318
         S2= ----- 1.2290
         S3= ----- 1.2260
         S4= ----- 1.2230
         S5= ----- 1.2206

สวัสดีตอนเช้า วันพุฤหัสบดีนะครับเมื่อวานจากราคาปิดของกราฟก็ถือว่ากราฟยังอยู่ในแนวเดิมนะ ครับแม้ว่าตอนดึกหลังจากข่าว FOMC ทำให้กราฟ swing ลงมาจุด Buy ที่แอดมินวิเคราะห์ไว้ แต่ก็สามารถเด้งกลับไปได้ครับ โดยจากเทรนไลน์ของกราฟ ก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นใน H1 และ H4 นะครับ แม้ว่าเมื่อวานข่าวแดงนอกตารางจะมาเยอะก็ตามทั้งข่าวสงครามใน ซีเรียที่ทำให้กราฟทองคำ ทะลุดาวพลูโตไปแล้วและหลังจากนั้นก็ย่อตัวลงมาแรง แต่ก็หามิได้ทำอันให้ให้คุณพระ EU ไหวหวั่นไม่ ยังคงสงบนิ่ง ไม่ไหวติงอยู่เหมือนเดิม ดังนั้นในรูปแบบของเทรนกราฟยังคงมีทิศทางที่เหมือนเดิม นะครับ

แนวโน้มกราฟ forex คู่เงินEUR/USD วันนี้นะครับจากการวิเคราะห์ทางเทคนิคแอดมินมองว่ากราฟน่าจะมีแนวโน้มต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ โดยอย่างไรแล้วรอให้กราฟย่อมาก่อนแล้วค่อยเข้า Buy กันไปนะครับ โดยจากรูปที่แนบมาจะเห็นว่ากราฟได้ เริ่มทำ New high ให้สูงกว่าในแต่ละ Swing ครับ โดยมีแนวโน้มที่จะ ย่อตัวและทำ Swing ใหม่ที่สูงกว่าขึ้นไป โดยวันนี้ แอดมินมองว่าน่าจะย่อลงมาถึง อาจจะถึง Low เมื่อวานนะครับเพื่อไปย้ำ แรงซื้อก่อนที่จะวิ่งขึ้นไปด้านบน ไป TP1 ได้ครับวันนี้

โดยวันนี้ Stop loss จะค่อนข้างไกลหน่อยนะครับแต่ เป็นการวิเคราะห์จาก Swing Low ของกราฟ และเผื่อให้กราฟวิิ่งหน่อยครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2345   TP1(@)/1.2415 TP1(@)/1.2455  SL(@)1.2230

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

AkiLoveU

อ้างจาก: Aki ที่ 12, เมษายน  2018, 09:41:09 AM
(TH)**   (TH)**   (TH)**

ขอเป็นเม้นแรกมั่งซิ เผื่อวันนี้จะได้รวยไม่รู้เรื่อง 5555   xc8*  xc8*

สงสัยมารับคนที่ตกรถแน่ๆเลย    ็Hea**

*

CHYNeung

สวัสดีครับแอด
ขอความคิดเห็น GJ สักหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: CHYNeung ที่ 12, เมษายน  2018, 09:47:51 AM
ขอบคุณครับ

ใช่ครับเพราะตอนนี้ผมเป็นห่วง GJ มาก ฮ่าๆ BUY ไว้แถวดอยด้วย โดน Swap อีก

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 12, เมษายน  2018, 09:49:06 AM
อ้างจาก: CHYNeung ที่ 12, เมษายน  2018, 09:47:51 AM
ขอบคุณครับ

ใช่ครับเพราะตอนนี้ผมเป็นห่วง GJ มาก ฮ่าๆ BUY ไว้แถวดอยด้วย โดน Swap อีก

ตอบทั้ง 2 ท่านนะครับ GJ ทิศทางยังเป็นขาขึั้นเหมือนเดิมนะครับ

ลองไปที่กราฟของท่านนะครับ ให้ดูที่ กราฟ Day จะเห็นแท่ง Day ของ วัน ก่อน ค้ำอยู่ เมื่อวานกราฟ ยังย่อไม่ถึงครึ่งแท่งของ วันก่อนเลย ครับ
ดังนั้นแนวโน้ม ยังมีโอกาศที่จะไป่ต่อได้อยู่ครับ แอดมินก็ยังถือ ครับผม ถ้า จะออกเมื่อไหร่ก็จะบอกนะครับผม
ยังไง ถือไปด้วยกันให้ถึงเป้า ครับ ยังยืนยัน ที่ Signal เมือวานครับสำหรับ GJ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Aki ที่ 12, เมษายน  2018, 09:42:21 AM
อ้างจาก: Aki ที่ 12, เมษายน  2018, 09:41:09 AM
(TH)**   (TH)**   (TH)**

ขอเป็นเม้นแรกมั่งซิ เผื่อวันนี้จะได้รวยไม่รู้เรื่อง 5555   xc8*  xc8*
รวยๆ แน่นอน ตลอดปี ตลอดไป โย่วๆๆ
g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, เมษายน  2018, 09:45:34 AM
(TH)**  (TH)**  (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบบ..

อรุณสวัสดิ์ท่านแอดสุดหล่อ และทุกๆทท่าน..สาวสวย ขอรวยด้วยคน.. xc8*  xc8*  xc8*

สวัสดี จ้า สาวสวย
Ha)**

*

sanya

• 3,052
xc8* xc8* xc8*

*

Aphinan

*

AkiLoveU

อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 09:53:01 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, เมษายน  2018, 09:45:34 AM
(TH)**  (TH)**  (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบบ..

อรุณสวัสดิ์ท่านแอดสุดหล่อ และทุกๆทท่าน..สาวสวย ขอรวยด้วยคน.. xc8*  xc8*  xc8*

Ha)**

ตกลงท่าน Lil Mayfly  เป็น ผช หรือ ผญ ค่ะ
ชักจะเริ่มงง???

*

CHYNeung

อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 09:52:02 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 12, เมษายน  2018, 09:49:06 AM
ขอบคุณครับ

ตอบทั้ง 2 ท่านนะครับ GJ ทิศทางยังเป็นขาขึั้นเหมือนเดิมนะครับ

ลองไปที่กราฟของท่านนะครับ ให้ดูที่ กราฟ Day จะเห็นแท่ง Day ของ วัน ก่อน ค้ำอยู่ เมื่อวานกราฟ ยังย่อไม่ถึงครึ่งแท่งของ วันก่อนเลย ครับ
ดังนั้นแนวโน้ม ยังมีโอกาศที่จะไป่ต่อได้อยู่ครับ แอดมินก็ยังถือ ครับผม ถ้า จะออกเมื่อไหร่ก็จะบอกนะครับผม
ยังไง ถือไปด้วยกันให้ถึงเป้า ครับ ยังยืนยัน ที่ Signal เมือวานครับสำหรับ GJ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณครับ แอด
็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: Aki ที่ 12, เมษายน  2018, 10:03:32 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 09:53:01 AM

Ha)**

ตกลงท่าน Lil Mayfly  เป็น ผช หรือ ผญ ค่ะ
ชักจะเริ่มงง???

เป็น หญิง สาวสวย  จ้าาาา.. แต่ประมาณว่า เป็นคนหนุกหนาน กำลังเรียนรู้ ได้ เสีย จึงไม่ซีเรียส เพราะเป็นเรื่องธรรมดา
ปล. Lil มาจาก little  mayfly ก็คือ แมงเม่า  Lil Mayfly จึงเป็นแมงเม่าสาว(เหลือ)น้อยจ้าาา.. xc8*  xc8*  xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

saksitbatboy191

Thor 1 Thor 1
รอขึ้นรถเหมือนเดิมครับ
**hulk3** **hulk3**
แต่ยังไงก็ขอเป็นไปตาม MM ที่ตั้งไวละกันนะครับ