กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ การเทรดFOREX EUR/USDพฤหัสบดี 12 เมษายน 2561 สวัสดีสงกรานต์ปีใหม่ไทยนี้ได้ TP เต็มโอ่ง^

• 161 replies
  • 32,981 views

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, เมษายน  2018, 10:10:19 AM
อ้างจาก: Aki ที่ 12, เมษายน  2018, 10:03:32 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 09:53:01 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, เมษายน  2018, 09:45:34 AM
(TH)**  (TH)**  (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบบ..

อรุณสวัสดิ์ท่านแอดสุดหล่อ และทุกๆทท่าน..สาวสวย ขอรวยด้วยคน.. xc8*  xc8*  xc8*

สวัสดี จ้า สาวสวย
Ha)**

ตกลงท่าน Lil Mayfly  เป็น ผช หรือ ผญ ค่ะ
ชักจะเริ่มงง???

เป็น หญิง สาวสวย  จ้าาาา.. แต่ประมาณว่า เป็นคนหนุกหนาน กำลังเรียนรู้ ได้ เสีย จึงไม่ซีเรียส เพราะเป็นเรื่องธรรมดา
ปล. Lil มาจาก little  mayfly ก็คือ แมงเม่า  Lil Mayfly จึงเป็นแมงเม่าสาว(เหลือ)น้อยจ้าาา.. xc8*  xc8*  xc8*

อะโห ชื่อนี้ ไม่ได้มา เพราะ โชคช่วยอย่างแน่นอน

))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
1) ให้เลื่อนเม้าไปชี้ที่ชื่อ user ที่เมนูด้านบนขวา แล้วคลิก Edit Profile

2) ด้านซ้ายมือ ให้เลือก Upload an avatar ด้านขวามือให้เลือกไปที่รูปที่ต้องการใช้เป็นรูปประจำตัว ขนาดกว้าง 100px สูง 100px

2.1) เลือกรูปที่ต้องการ

3) คลิกปุ่ม Change profile เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

หมายเหตุ: ของเมนูของหลายๆ ท่านอาจจะเป็นภาษาไทยนะครับ ก็ให้ทำแบบเดียวกัน

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tonkhaw

ทิศทางกราฟเป็นขาขึ้น แต่ทิศทางผมเป็นขาลงครับ /**33

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: tonkhaw ที่ 12, เมษายน  2018, 11:49:00 AM
ทิศทางกราฟเป็นขาขึ้น แต่ทิศทางผมเป็นขาลงครับ /**33

สวัสดีครับ คุณต้น
เปลี่ยนมาขึ้นรถคันเดียวกันสิครับ

))/* ))/*

ข่าว usd ค่าแข็งหรือป่าวเนี่ยกราฟล่วงดีจิมๆ

*

PoNgPk

• 6,071
สภาความมั่นคงแห่งชาติสหรัฐเตรียมถกประเด็นซีเรียวันนี้

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 12 เมษายน 2561 11:27:47 น.
สภาความมั่นคงแห่งชาติของสหรัฐ จะประชุมร่วมกันในเรื่องสถานการณ์ซีเรียในวันนี้ ขณะที่นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ ได้เรียกประชุมคณะรัฐมนตรีเพื่อหารือในเรื่องนี้ด้วยเช่นกัน

ก่อนหน้านี้ นายแอนโตนิโอ กูเตอร์เรส เลขาธิการองค์การสหประชาชาติ (UN) เรียกร้องให้สภาความมั่นคงเร่งหาทางออกเพื่อป้องกันไม่ให้สถานการณ์ในซีเรียเลวร้ายลงไปมากกว่านี้

"ผมเรียกตัวแทนจากสมาชิกถาวรของคณะมนตรีความมั่นคงทั้ง 5 ประเทศ เพื่อตอกย้ำถึงความกังวลของผมเกี่ยวกับความเสี่ยงที่เกิดขึ้นวิกฤตในซีเรีย และความจำเป็นที่จะต้องหาทางออกเพื่อป้องกันไม่ให้เหตุการณ์เลวร้ายลงกว่าเดิมเกินกว่าที่จะควบคุม" กูเตอร์เรสกล่าว

ขณะที่ทำเนียบขาวเปิดเผยว่า รัฐบาลสหรัฐยังไม่ได้ตัดสินใจในขั้นตอนสุดท้ายเกี่ยวกับการโจมตีซีเรียเพื่อตอบโต้รัฐบาลซีเรียที่ใช้อาวุธเคมีสังหารประชาชน โดยสหรัฐยังอยู่ในขั้นตอนการเตรียมทางเลือกเอาไว้ทุกๆทางในขณะนี้

"เรายังคงอยู่สถานะที่ว่าเรามีทางเลือกหลายทาง โดยทางเลือกทั้งหมดนั้นยังคงอยู่ระหว่างการปรึกษาหารือ และยังไม่มีการตัดสินใจในขั้นตอนสุดท้าย" นางซาราห์ แซนเดอร์ส โฆษกทำเนียบขาวได้แถลงต่อผู้สื่อข่าวเมื่อช่วงบ่ายวานนี้ตามเวลาสหรัฐ

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq37/2811824
TRADE RIDER

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 12, เมษายน  2018, 12:24:00 PM
ข่าว usd ค่าแข็งหรือป่าวเนี่ยกราฟล่วงดีจิมๆ

อาจเป็นเพียง ระยะ swing เท่านั้น ครับ
เทรน ที่จะแข็งยังไม่ชัดเจน

อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 12:45:15 PM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 12, เมษายน  2018, 12:24:00 PM

อาจเป็นเพียง ระยะ swing เท่านั้น ครับ
เทรน ที่จะแข็งยังไม่ชัดเจน

ครับผม

*

Gamezxii

• 1,618
สวัสดีครับ เมื่อคืนตกใจ gJ ย่อมากเลยครับแอด xc8*

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 12, เมษายน  2018, 01:08:01 PM
สวัสดีครับ เมื่อคืนตกใจ gJ ย่อมากเลยครับแอด xc8*

คือ เทคนิค ไม่มี อะไรมากครับ คำนวณ Lot ทุกไม้ ดู TF ใหญ่ ถ้า New low new high ได้ คือพลาดล่ะ ซึ่ง ใน TF ใหญ่ จะ หลุด ได้ ทีนึง นี่ คือยากมาก ครับ ดังนั้น แค่กราฟวิ่งเมื่อคืน ถือว่านิดเดียวเท่านั้น ครับ
พอรตเล็กพอรตใหญ่ ทำได้เหมือน กัน ไม่มีข้อแม้ ครับ
ทำเป็น นิสัย ให้ มัน ฝังลึงลง ไปใน สันดาน ให้ ได้ แล้ว จะดี กับการเทรด ครับ

*

richymillion

อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 01:20:43 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 12, เมษายน  2018, 01:08:01 PM

คือ เทคนิค ไม่มี อะไรมากครับ คำนวณ Lot ทุกไม้ ดู TF ใหญ่ ถ้า New low new high ได้ คือพลาดล่ะ ซึ่ง ใน TF ใหญ่ จะ หลุด ได้ ทีนึง นี่ คือยากมาก ครับ ดังนั้น แค่กราฟวิ่งเมื่อคืน ถือว่านิดเดียวเท่านั้น ครับ
พอรตเล็กพอรตใหญ่ ทำได้เหมือน กัน ไม่มีข้อแม้ ครับ
ทำเป็น นิสัย ให้ มัน ฝังลึงลง ไปใน สันดาน ให้ ได้ แล้ว จะดี กับการเทรด ครับ
พี่ admin หมายถึงว่าให้ดู จาก month week day ไล่ตามลำดับใช่มั้ยครับ ผิดถูกชี้แนะด้วยครับ  (TH)**

*

cocokrab

EU เครื่องจะเทคแล้วไหมครับแอด  **hulk3** **hulk3**

*

Gamezxii

• 1,618
อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2018, 01:20:43 PM

ขอบคุณครับแอด ตามTF1 อยู่ครับ จะนำไปพึงปฏิบัติ ขอบคุณคำแนะนำครับ 

ยังถืออยู่ครับย่อมาก็ดีครับแอดนอ buy อยู่ เรื่อย  ๆ  ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: richymillion ที่ 12, เมษายน  2018, 01:31:24 PM

พี่ admin หมายถึงว่าให้ดู จาก month week day ไล่ตามลำดับใช่มั้ยครับ ผิดถูกชี้แนะด้วยครับ  (TH)**

month week เอาไว้ ขีด รับต้าน ครับ
ที่จะเทรด แค่ H4 กับ Day ก็นั่ง กระดิกขารอกราฟไป จนเหงือกแห้งล่ะ ครับ

การเทรด ทำให้ ง่ายๆเข้าไว้ ครับ ไม่ยุ่งยาก มีแค่ แนวรับ แนวต้าน เทรนของกราฟ แนวๆนี้ ครับ