กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิธีเปลี่ยนรูปประจำตัว

• 1 replies
  • 2,732 views
*

iRuler

• 1,282
วิธีเปลี่ยนรูปประจำตัว
« เมื่อ: 11, เมษายน 2018, 07:12:33 AM »
1) ให้เลื่อนเม้าไปชี้ที่ชื่อ user ที่เมนูด้านบนขวา แล้วคลิก Edit Profile

2) ด้านซ้ายมือ ให้เลือก Upload an avatar ด้านขวามือให้เลือกไปที่รูปที่ต้องการใช้เป็นรูปประจำตัว ขนาดกว้าง 100px สูง 100px

2.1) เลือกรูปที่ต้องการ

3) คลิกปุ่ม Change profile เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

หมายเหตุ: ของเมนูของหลายๆ ท่านอาจจะเป็นภาษาไทยนะครับ ก็ให้ทำแบบเดียวกัน

(TH)**

*

admin

• 80,404
Re: วิธีเปลี่ยนรูปประจำตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, เมษายน 2018, 07:22:45 AM »
การเปลี่ยน รูป ประตำตัว ในบอร์ด ก็ทำตามขั้นตอนนี้ ครับ
จะใช้ avatar เท่ สวย หล่อ แค่ไหน ตามสะดวกทุกท่านเลยนะครับผม
ข้อดีคิอจะได้ เป็น เอกลักษณ์ของแต่บะบุคคล เวลา คุยในบอรด จะได้ อรรถรส ในการ เม้ามอยกราฟ นะครับ

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"