กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 6 เมษายน 2561

• 1 replies
  • 891 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 6 เมษายน 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันศุกร์ที่ 6 เมษายน 2561

ทองคำก็ได้ลงมาติดแนวรับ ตามที่คาดนะครับ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่สามารถขึ้นไปถึงเป้า 1338-1340 ได้ครับ ซึ่งวันนี้เป็นวันที่มีข่าวประกาศตัวเลข NFP ด้วยครับ หากท่านใดที่กำลังบวกอยู่ก็อย่าลืมเลื่อน SL มากันหน้าออเดอร์ไว้นะครับ หากผิดทางจะได้ไม่เสียหายหนัก ส่วนท่่านใดที่ยังมือเปล่าก็แนะนำให้เทรดออเดอร์ไม่ต้องใหญ่มากนะครับ หรือคำนวนเงินให้ดีด้วยครับ เพราะเราไม่มีทางรู้ว่าข่าวออกแล้วกราฟจะวิ่งแรงแค่ไหน  ส่วนจุดเข้านั้นผมก็คงยังมองฝั่ง Buy ที่ราคา 1327-1325 เหมือนเดิมครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

SL อย่างรวดเร็ว ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อย  **hot**