กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การเขียน EA FXPRO Quant รบกวนสอบถามเทคนิคและวิธีการครับ

• 3 replies
  • 2,515 views
*

otohotoho

(TH)**
รบกวนสอบถามครับ
เราสามารถเขียน ให้เบิ้ล lot โดยที่ไม่ออกไม้ติดกันได้ไหมครับ เช่นเป็นช่วง SW เราจะซิื้อbuy อย่างเดียว เราเปิดไม้ที่จุดตัดขึ้น แล้วชน sl เราจะรอให้เกิดจุดตัดขึ้นใหม่ค่อยออกไม้เป็นเบิ้ล lot ได้ไหมครับ โดยที่คำสั่งไม่ต่อเนื่องกัน อาจจะเกิดจุดตัดที่ 10 ชม ข้างหน้า ค่อย buy แบบ เบิ้ล lot ครับ fxpro สามาราเขียนได้หรือเปล่าครับ
(TH)**

อ้างจาก: otohotoho ที่ 06, เมษายน  2018, 11:37:47 AM
(TH)**
เราสามารถเขียน ให้เบิ้ล lot โดยที่ไม่ออกไม้ติดกันได้ไหมครับ เช่นเป็นช่วง SW เราจะซิื้อbuy อย่างเดียว เราเปิดไม้ที่จุดตัดขึ้น แล้วชน sl เราจะรอให้เกิดจุดตัดขึ้นใหม่ค่อยออกไม้เป็นเบิ้ล lot ได้ไหมครับ โดยที่คำสั่งไม่ต่อเนื่องกัน อาจจะเกิดจุดตัดที่ 10 ชม ข้างหน้า ค่อย buy แบบ เบิ้ล lot ครับ fxpro สามาราเขียนได้หรือเปล่าครับ
(TH)**

แบบนี้ทำไม่ได้ครับผม

*

otohotoho

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 06, เมษายน  2018, 12:38:52 PM
อ้างจาก: otohotoho ที่ 06, เมษายน  2018, 11:37:47 AM
(TH)**
(TH)**

แบบนี้ทำไม่ได้ครับผม

(TH)**
แล้วสามารถเลื่อน SL ลงมาตามไฮหรือโลของเเท่งเทียนได้ไหมครับเมื่อแท่งเทียนวิ่งถูกทาง ไม่ใช้แบบเลื่อนตามระยะทางครับ
(TH)**

*

otohotoho

/**33
อีกเรื่องหน่อยครับแอด ทำไมตอนนี้ถึงเซฟไม่ได้ครับ login ปกติอยู่ ทั้งที่ตะก่อนก็ยังเซฟได้ โหลดอันเดิมที่เคยเซฟไว้มาทดสอบก็เซฟได้ แต่อันใหม่ที่สร้างขึ้นทำไมเซฟไม่ได้ครับ ก๊อปไปวางอันเดิมที่เซฟได้ พอกดเซฟก็ไม่ให้เซฟครับ ขึ้นว่า Failed to save ชื่อไฟล์ Sever error ครับ เกิดจากอะไรครับ แก้ไขอย่างไร ขอบคุณครับ (TH)**