กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 เมษายน 2561 NON-Farm วันนี้ขอให้มีกำไรไปเที่ยวสงกรานต์^_^

• 102 replies
  • 21,484 views
*

admin

• 80,404
0:30   USD    Fed Chair Powell Speaks

เที่ยงคืนครึ่งคืนนี้ มีข่าวแดง ส่งท้าย นะครับ ตัวนี้น่าจะแรงสุดแล้ว หลายๆท่าน อาจจะยังไม่คุ้นกับชื่อ นาย คนนี้ Powell หลายๆ คนอาจจะมองข้ามแกไป แนวๆ ว่าใครหว่า
แต่ นี่แหละคือ ทาญาติ ของ ป้า yellen ล่ะครับ คนนี้ ดังนั้น เตรียมตัวรับแรงกระแทกได้เลยนะครับ คืนนี้ แรงไม่แพ้ป้า เยนเลนของเราแน่นอนครับ

xc8* xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

AkiLoveU

อ้างจาก: admin ที่ 06, เมษายน  2018, 10:35:44 PM
0:30   USD    Fed Chair Powell Speaks

เที่ยงคืนครึ่งคืนนี้ มีข่าวแดง ส่งท้าย นะครับ ตัวนี้น่าจะแรงสุดแล้ว หลายๆท่าน อาจจะยังไม่คุ้นกับชื่อ นาย คนนี้ Powell หลายๆ คนอาจจะมองข้ามแกไป แนวๆ ว่าใครหว่า
แต่ นี่แหละคือ ทาญาติ ของ ป้า yellen ล่ะครับ คนนี้ ดังนั้น เตรียมตัวรับแรงกระแทกได้เลยนะครับ คืนนี้ แรงไม่แพ้ป้า เยนเลนของเราแน่นอนครับ

/**33   /**33

อ้างจาก: admin ที่ 06, เมษายน  2018, 10:35:44 PM

รอด้วยยยยยยย  **hulk3** **hulk3** **ธอร์ทุบ**

*

teorob124

**hulk3** ไปอีกหน่อยสิพี่ ดึงจุง

**hulk3** ขยับที่ล่ะนิดๆ ขัดใจหนาาาาา  Ha)**

*

admin

• 80,404
สวัสดีเช้า วันเสาร์ คร้บ ผม
ไปเที่ยวไหนกัน ครับ
ท่านนใดเหงาๆ ก็ นั่งกด Btc เล่นได้นะครับ

g*/- ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, เมษายน  2018, 09:43:48 AM
g*/-  g*/-
สวัสดีค้าบบบบบบ..แอดมิน..
เมื่อวานเช้าออกจากสิมิลัน ไปนอนเขาสกต่อ ทั้งสองที่ ไม่มีสัญาณ 
เพิ่งออกมาจากเขาสกเมื่อกี้ ได้สัญญาณก็รีบเข้ามาเลย
ช่างทรมานจิตใจที่ไม่ได้เข้ามา เหมือนๆติดยา ยังไม่รู้...
แต่พอเข้ามาดู EU ดีดขึ้นมาแว้วววว.. ))/*  ))/* ปิดก็ไม่ได้ ตลาดปิดแล้ว..
วันจันนทร์แนวโน้มเป็นไงค้าบบบ จะยังอยู่ไหม จะได้รีบตื่นมาปิด.. xc8* xc8*

สวัสดีครับ ถ้ากราฟมาด้วย แท่ง master แบบนี้บินต่อครับ
เที่ยวให้สนุกนะครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: samatong ที่ 07, เมษายน  2018, 11:10:30 AM
สวัสดีตอนสายๆครับ   ))/*

สวัสดีครับผม จะเที่ยง แล้ว นะ
็Hea**

*

PoNgPk

• 6,073
พาวเวล ย้ำชัดเฟดควรเดินหน้าขึ้นดอกเบี้ยอย่างค่อยเป็นค่อยไป

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 7 เมษายน 2561 10:22:00 น.
นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ได้กล่าวสุนทรพจน์ที่เมืองชิคาโกเมื่อคืนนี้ว่า เฟดควรเดินหน้าปรับขึ้นดอกเบี้ยอย่างค่อยเป็นค่อยไป เมื่อประเมินจากทิศทางเศรษฐกิจที่คาดว่าจะขยายตัวอย่างต่อเนื่อง

นายพาวเวล กล่าวว่า "ตราบเท่าที่เศรษฐกิจสหรัฐยังคงเดินหน้าในทิศทางที่กำลังเกิดขึ้นนี้ต่อไปในภาพรวม การปรับขึ้นดอกเบี้ยอย่างค่อยเป็นค่อยไปจะรองรับเป้าหมายเหล่านี้ได้ดีที่สุด"

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ประธานเฟดมีมุมมองที่ดีต่อเศรษฐกิจสหรัฐ โดยเขาชี้ว่าตลาดแรงงานสหรัฐค่อนข้างอยู่ในภาวะที่มีการจ้างงานเต็มที่ ขณะที่ทางเจ้าหน้าที่เฟดมีความเชื่อมั่นเพิ่มขึ้นว่า เงินเฟ้อจะขยายตัวสู่ 2% ตามเป้าหมาย

เมื่อคืนนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า อัตราการว่างงานทรงตัวที่ระดับ 4.1% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 17 ปี และเป็นการทรงตัวที่ระดับดังกล่าวเป็นเดือนที่ 6 ติดต่อกัน ทั้งยังต่ำกว่าตัวเลขประมาณการของเจ้าหน้าที่เฟดด้วย

ส่วนดัชนีราคาการใช้จ่ายเพื่อการบริโภคส่วนบุคคล (PCE) พื้นฐาน ซึ่งไม่นับรวมหมวดอาหารและพลังงาน และเป็นมาตรวัดอัตราเงินเฟ้อที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ให้ความสำคัญ เพิ่มขึ้น 0.2% ในเดือนก.พ. หลังจากที่เพิ่มขึ้น 0.3% ในเดือนม.ค. เมื่อเทียบรายเดือน

เมื่อเทียบรายปี ดัชนี PCE พื้นฐานเพิ่มขึ้น 1.6% ในเดือนก.พ. ซึ่งเป็นการปรับตัวเพิ่มขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนเม.ย.ปีที่แล้ว หลังจากที่เพิ่มขึ้น 1.5% ในเดือนม.ค.

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq27/2809499
TRADE RIDER

*

apakoaa

• 1,471
 T*/- จะถือต่อ หรือสิพอส่ำนี้ ดีหนอ น้องEU
ติดดอยอยู่ ที่1.24000 มาอาทิตย์กว่า  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

Gamezxii

• 1,619

*

admin

• 80,404

*

Gamezxii

• 1,619
บิทนี่ควรเข้าช่วงไหนหรอครับ เหงาๆ

อ้างจาก: apakoaa ที่ 07, เมษายน  2018, 12:12:50 PM
T*/- จะถือต่อ หรือสิพอส่ำนี้ ดีหนอ น้องEU
ติดดอยอยู่ ที่1.24000 มาอาทิตย์กว่า  cheetah*

เดี๋ยวผมถือเป็นเพื่อนครับ อย่างเพิ่งทิ้งกัน