กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 เมษายน 2561 NON-Farm วันนี้ขอให้มีกำไรไปเที่ยวสงกรานต์^_^

• 102 replies
  • 21,487 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 เมษายน 2561 NON-Farm วันนี้ขอให้มีกำไรไปเที่ยวสงกรานต์^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   CAD   Employment Change 20.1K   15.4K   
                CAD   Unemployment Rate 5.8%   5.8%   
                USD   Average Hourly Earnings m/m  0.3%   0.1%   
                USD   Non-Farm Employment Change 188K   313K   
                USD   Unemployment Rate  4.0%   4.1%   
22:15   GBP   BOE Gov Carney Speaks

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2254
           Daily pivot = 1.2251
           Fibo 50 Daily = 1.2253

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2295
              R2=-----1.2320
              R3=-----1.2370
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2465         

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2206
         S2 = ----- 1.2171
         S3 = ----- 1.2130
         S4 = ----- 1.2090
         S4 = ----- 1.2040

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ครับผมเมือวานกราฟก็ลงมาตรง fibo 200 ของแท่งตามรูปนะครับ ซึ่งวัดจากแท่ง Master Candle Day สีเขียวตามรูป ครับ ตอนนี้กราฟก็ได้ดีดขึ้นมาตามแรงของ แนวรับและระยะ Swing ของแรงจากแท่ง นะครับ ซึ่งตอนนี้ลุ้นต่อว่าจะเด้งได้ไกลแค่ไหนแต่จากแนวโน้มแล้วกราฟน่าจะดีดขึ้นไปได้อีกสูงพอสมควรนะครับอาจจะพอทำให้ ท่านๆที่ติดอยู่ด้านบนได้ออกกันได้บ้างก่อนที่กราฟจะลงมาต่อตามรูปครับ
                        โดยเหตุผลที่วันนี้แอดมินมองว่ากราฟจะไม่ขึ้นไปสูงต่อ และเป็นเพียงแค่การดีดเพื่อลงนั้นเนื่องมาจากตอนนี้กราฟได้ลงมาอยู่ในช่องของเทรนขาลงใน H4 แล้ว ครับ โดยจากรูปอาจจะเด้งกลับมาเพียง fibo 100 ของแท่ง หรือ ที่ หางของแท่ง Master Candle แท่งที่วัดนั่นเอง ดังนั้นจาก Signal จุดเข้าของเมือวานลุ้นต่อนะครับแล้วพอถึงจุด ค่อย Sell ลงมา ซึ่งวันนี้แนวนี้ใช้ได้ถึง Non-farm ในช่วงเย็นครับ
                         สำหรับตัวเลข Forecast ของ NFP วันนี้ออกมาต่ำกว่าตัวเลข Previous อยู่เยอะพอสมควรนะครับ ซึุ่งโอกาศเป็นไปได้ที่ตัวเลขจะอยู่ในช่วง 150-250 นั้นมีสูงนะครับ เพราะ โดยปกติแล้ว ตัวเลขไม่น่าจะต่ำลงไปมากกว่า ตัวเลขเดิมเกิน 50% ครับดังนั้นถ้าตัวเลข วันนี้นะครับออกมาดังนี้
                   #ถ้าออกมาต่ำกว่า Forecast คือ ต่ำกว่า 180K = USD จะอ่อนค่าอย่างรุนแรง และจะทำให้ EU GU AU คู่เงินที่มี USDจับคู่แข็งค่า
                   #ถ้าออกมาสูงกว่า Forecast 180K แต่ต่ำกว่า ตัวเลขเดิม 313K คือ USD จะแข็งค่าแต่ไม่รุนแรลมากครับ ไซด์เวย์
                   #ถ้าออกมาสูงกว่า Forecast 180K และมากกว่า ตัวเลขเดิม 313K คือ USD จะแข็งค่ารุนแรงและ ทุกคู่เงินที่จับคู่กับ USD จะอ่อนค่าครับ

แต่สำหรับเหตุผลทางเทคนิควันนี้แอดมินมองว่ากราฟจะ Swing ขึ้นไปก่อนที่จะเทลงครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2245   TP1(@)/1.2335  SL(@)1.2190

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

Signal 1 : SELL Limit/@1.2350   TP1(@)/1.2275 TP2(@)/1.2160 SL(@)1.2395

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM 6 เมษายน 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปนี้ และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ทายผลกันได้ที่กระทู้นีเลยนะครับผม : https://traderider.com/index.php/topic,10632.msg202914/topicseen.html#new

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
ด่วน! ทรัมป์ประกาศ สั่งให้ขึ้นภาษีสินค้านำเข้าจากจีนเพิ่ม 1 แสนล้านดอลลาร์ !
.
.
แหม... โชคดีที่วันนี้บ้านเรา ตลาดหุ้นปิดนะครับ
.
เมื่อคืนตลาดหุ้นสหรัฐปิด ซะ สวยเชียว บวกเกือบ 300 จุด บวกติดต่อกัน 3 วัน
.
แต่ล่าสุด Dow Jones Futures พลิกกลับมาลบ เกือบ 500 จุดและทำท่าว่าจะไหลเป็นน้ำ อีกครั้ง
.
=========
.
เพราะล่าสุดเมื่อสักครู่นี้ ทรัมป์สั่งให้ทีมงาน ไปทำการบ้านด่วน ว่า อาจจะขึ้นภาษีสินค้านำเข้าจากจีนเพิ่ม
.
คิดเป็นมูลค่ากว่า 1 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ หรือ 3 ล้านล้านบาท !!
.
ทั้งๆที่ทีมงานของสหรัฐเมื่อวานเพิ่งบอกว่า การเจรจากับเจ้าหน้าทีจีนระดับสูง กำลังใกล้ได้ข้อสรุป
.
=========
.
พี่ทรัมป์ ให้เหตุผลการสั่งขึ้นภาษีรอบนี้ว่า  "เราต้องหยุดยั้งประเทศจีน จากการที่เอาเปรียบสหรัฐมาโดยตลอด"
.
"คุณต้องเอาคืน กับคนที่ไม่ได้ปฏิบัติกับคุณอย่างถูกต้อง ยุติธรรม"
.
"แน่นอนว่า ในระยะยาวเราอยากมีความสัมพันธ์ที่ดีกับจีน แต่เราต้องพูดกับเค้าตรงๆ ว่าเราต้องสร้างสมดุล"
.
แหม....ชักจะอยากดูพอร์ตของพี่แก จริงๆว่า มี short position เยอะไหมมมมมม หุ้นบวกทีไร พี่แกจะขึ้นภาษีจีนทุกที�.
=========
.
ต้องรอดูท่าทีของจีนเช้านี้ว่า จะตอบโต้อย่างไร
.
ก่อนหน้านี้รัฐบาลจีนบอกว่า "สหรัฐจะต้องได้รับบทเรียนเจ็บปวดอย่างสาสม จากการตอบโต้กับจีน"
.
และยืนยันว่า "จีนไม่อยากให้มีสงครามการค้า แต่ถ้ามี.... จีนจะไม่มีวันยอมแพ้เด็ดขาด"
.
=========
.
ผู้จัดการกองทุนต่างประเทศแห่งหนึ่งบอกผมว่า
.
จีนอาจจะใช้ วิธีขึ้นภาษีเพิ่มเติม, ขายพันธบัตรสหรัฐที่จีนถืออยู่, อาจจะลดค่าเงิน หรืออาจจะโปรโมทให้สกุลเงินหยวน เป็นสกุลเงินที่ใช้แทนดอลลาร์
.
แต่ไม่ว่าทางไหน สงครามค้าโลกรอบนี้ คงจะสร้างแรงกระเพื่อมไปที่เศรษฐกิจโลก ไม่มากก็น้อยครับ
.
ขอให้คุยกันได้ช่วงเสาร์ อาทิตย์เหอะ.... แค่นี้เม่าไทยก็จะไม่ไหวแย้ววววววว
.
=========

.
Cr. ภาพจาก Bloomberg
Cr.ขอบคุณคนแปลนะครับ ถ้าเป็นของท่านใดก็ขอขอบคุณด้วยนะครับ
.
========

https://www.bloomberg.com/news/articles/2018-04-05/trump-orders-consideration-of-100-billion-in-new-china-tariffs

ขอบคุณครับแอด ไหนๆก้อ non farm วันนี้ขอสักเข่งเถอะ เข่งแตกมาหลายวันละ
**hulk3** Tho*/ **hulk3** Tho*/

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน หยุดหลายวันไม่ไปเที่ยวไหนเหรอครับ

(TH)** ็Hea** ็Hip**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: chokeDD ที่ 06, เมษายน  2018, 10:24:28 AM
ขอบคุณครับแอด ไหนๆก้อ non farm วันนี้ขอสักเข่งเถอะ เข่งแตกมาหลายวันละ
**hulk3** Tho*/ **hulk3** Tho*/

ขอสักวันฮะ EU นี่ งงทุกวันเลย

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: friday ที่ 06, เมษายน  2018, 10:34:26 AM
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน หยุดหลายวันไม่ไปเที่ยวไหนเหรอครับ

(TH)** ็Hea** ็Hip**

ไปตรวจเลือดล่าสุด หมอบอก ในกราฟของคุณมีเลือดอยู่เล็กน้อย

*

admin

• 80,416

อ้างจาก: admin ที่ 06, เมษายน  2018, 09:40:52 AM

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   CAD   Employment Change 20.1K   15.4K   
                CAD   Unemployment Rate 5.8%   5.8%   
                USD   Average Hourly Earnings m/m  0.3%   0.1%   
                USD   Non-Farm Employment Change 188K   313K   
                USD   Unemployment Rate  4.0%   4.1%   
22:15   GBP   BOE Gov Carney Speaks

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ครับผมเมือวานกราฟก็ลงมาตรง fibo 200 ของแท่งตามรูปนะครับ ซึ่งวัดจากแท่ง Master Candle Day สีเขียวตามรูป ครับ ตอนนี้กราฟก็ได้ดีดขึ้นมาตามแรงของ แนวรับและระยะ Swing ของแรงจากแท่ง นะครับ ซึ่งตอนนี้ลุ้นต่อว่าจะเด้งได้ไกลแค่ไหนแต่จากแนวโน้มแล้วกราฟน่าจะดีดขึ้นไปได้อีกสูงพอสมควรนะครับอาจจะพอทำให้ ท่านๆที่ติดอยู่ด้านบนได้ออกกันได้บ้างก่อนที่กราฟจะลงมาต่อตามรูปครับ
                        โดยเหตุผลที่วันนี้แอดมินมองว่ากราฟจะไม่ขึ้นไปสูงต่อ และเป็นเพียงแค่การดีดเพื่อลงนั้นเนื่องมาจากตอนนี้กราฟได้ลงมาอยู่ในช่องของเทรนขาลงใน H4 แล้ว ครับ โดยจากรูปอาจจะเด้งกลับมาเพียง fibo 100 ของแท่ง หรือ ที่ หางของแท่ง Master Candle แท่งที่วัดนั่นเอง ดังนั้นจาก Signal จุดเข้าของเมือวานลุ้นต่อนะครับแล้วพอถึงจุด ค่อย Sell ลงมา ซึ่งวันนี้แนวนี้ใช้ได้ถึง Non-farm ในช่วงเย็นครับ
                         สำหรับตัวเลข Forecast ของ NFP วันนี้ออกมาต่ำกว่าตัวเลข Previous อยู่เยอะพอสมควรนะครับ ซึุ่งโอกาศเป็นไปได้ที่ตัวเลขจะอยู่ในช่วง 150-250 นั้นมีสูงนะครับ เพราะ โดยปกติแล้ว ตัวเลขไม่น่าจะต่ำลงไปมากกว่า ตัวเลขเดิมเกิน 50% ครับดังนั้นถ้าตัวเลข วันนี้นะครับออกมาดังนี้
                   #ถ้าออกมาต่ำกว่า Forecast คือ ต่ำกว่า 180K = USD จะอ่อนค่าอย่างรุนแรง และจะทำให้ EU GU AU คู่เงินที่มี USDจับคู่แข็งค่า
                   #ถ้าออกมาสูงกว่า Forecast 180K แต่ต่ำกว่า ตัวเลขเดิม 313K คือ USD จะแข็งค่าแต่ไม่รุนแรลมากครับ ไซด์เวย์
                   #ถ้าออกมาสูงกว่า Forecast 180K และมากกว่า ตัวเลขเดิม 313K คือ USD จะแข็งค่ารุนแรงและ ทุกคู่เงินที่จับคู่กับ USD จะอ่อนค่าครับ

แต่สำหรับเหตุผลทางเทคนิควันนี้แอดมินมองว่ากราฟจะ Swing ขึ้นไปก่อนที่จะเทลงครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2245   TP1(@)/1.2335  SL(@)1.2190

Signal 1 : SELL Limit/@1.2350   TP1(@)/1.2275 TP2(@)/1.2160 SL(@)1.2395

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]

ท่านแอดมินวันนี้เบิกรีเบทก่่อนได้ปะจะจัดหนักนอนฟารม

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: thakopa ที่ 06, เมษายน  2018, 12:54:36 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, เมษายน  2018, 09:40:52 AM

[/left]

ท่านแอดมินวันนี้เบิกรีเบทก่่อนได้ปะจะจัดหนักนอนฟารม

แจ้ง id ที่จะเบิกมาทาง PM เลย ครับ

*

Gamezxii

• 1,619

*

admin

• 80,416