กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

<<<วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 5 เมษายน 2561 พฤหัสบดีจัดให้หนักให้ดอลล่าห์ทะลักพอร์ต

• 96 replies
  • 19,106 views
*

admin

• 80,404
<<<วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 5 เมษายน 2561 สวัสดีพฤหัสบดีจัดให้หนักให้ดอลล่าห์ทะลักพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Services PMI   53.9   54.5   
19:30   CAD   Trade Balance  -2.1B   -1.9B

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2278
           Daily pivot = 1.2285
           Fibo 50 Daily = 1.2285

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2320
              R2=-----1.2370
              R3=-----1.2425
              R4=-----1.2465
              R5=-----1.2490

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2250
         S2 = ----- 1.2206
         S3 = ----- 1.2171
         S4 = ----- 1.2130
         S5 = ----- 1.2090

สวัสดีตอนเช้า วันพฤหัสบดี ครับ เมื่อวานกราฟก็อยู่ในช่วง Sideway หนักมากนะครับกราฟวิ่งแบบสุดสวิงริงโก้ กระดึ๊บ กระดึ๊บ และปิดอยู่กับที่ ครับ สำหรับ Signal เมือวานก็ทำได้แค่บวก เช้านี้ก็เหมือนๆ จะติดลบ และหลายๆท่านก็น่าจะเทรดฟรีกันไป ส่วนท่านที่ติดมานานก็พอจะเหนือยมากหน่อยอยู่นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรลองติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

จากรูปที่แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นการวัด fibo จากแท่งเขียวลงมาและกราฟตอนนี้ได้ลงมาหยุดที่ fibo 161.8 ของรอบของแท่งนี้ เหตุใดทำไม แอดมินใช้แท่งนี้ เนื่องจาก แท่งนี้เป็นแท่ง ที่ กราฟได้ มีแรงซื้อขึ้นไปและกราฟได้พยายามที่จะขึ้นไป ด้วย แท่ง Master แต่ พอขึ้นไปแล้ว ปรากฎว่า Fail ไปนะครับ และเมื่อกราฟเทลงมาและหลุดลงมาได้กราฟมักจะมาตาม fibo ครับ ดังนั้น เป้นเวลา 3 วันแล้วที่กราฟดันไม่ขึ้นเสียที ดังนั้น มีโอกาศมากที่กราฟจะเทลงไปอีก ซึ่งแนวต่อไปก็จะเป็น แนว fibo 200 หรือ 1 เท่าของแท่งเขียว ที่ โดนทำลาย แรงซือ นะครับ ดังนั้น นี่จึงเป็นเหตุผลที่กราฟจะลงมาอีกครับ แอดมินก็จำชื่อ pattern นี้ไม่ได้ ไม่แน่ใจว่ามันเรียกว่าอะไร นะครับ แต่คิดว่า มีแนวโน้มที่จะไปในแนวทางนี้มากที่สุด ณ ตอนนี้ ครับ แต่ ถึงอย่างไรก็ตามนะครับ ถ้ากราฟลงมาตามที่ แอดมิน วิเคราะห์ คือ ตรง fibo 200 นี้เพื่อนๆสังเกตุ นะครับ ว่ากราฟยังไม่สามารถที่ จะทำ New Low ได้เลย ดังนั้น กราฟก็ยังมีโอกาศที่จะขึ้นต่อไปได้อีกครับ ดังนั้น วันนี้ เผือกราฟสวิงลงมาตรงนี้ ครับ ส่วน ใครอยากจะ Sell ลงมาหาแนวนี้ก็ตามสะดวกเลย นะครับ แต่ แอดมิน ตั้ง pending รอ Buy ที่ตรงนี้คิดว่าไม่น่าจะหลดลงไปมากกว่านี้ ครับ
                          วันนี้ รอ Buy ที่ต่ำกว่าราคาเดิมนะครับผม ลุ้นกราฟกลับขึ้นไปด้านบนรอ ข่าว Non-farm payroll พรุ่งนี้ครับผม   

Signal 1 : BUY Limit/@1.2235   TP1(@)/1.2330   TP2(@)/1.2395   SL(@)1.2190

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 04, เมษายน  2018, 11:14:09 AM

ลุ้นต่อเนื่องครับ GJ ถือมา เดือนกว่าล่ะ

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอแรงใจลุ้นให้ พีหมื่นจะกำไร พอร์ตนี้สัก 10000$ มั้ย ขออีก 100 pips เท่านั้น

็Hip** ็Hip** ็Hip**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 05, เมษายน  2018, 10:10:07 AM
อ้างจาก: admin ที่ 04, เมษายน  2018, 11:14:09 AM

ลุ้นต่อเนื่องครับ GJ ถือมา เดือนกว่าล่ะ

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอแรงใจลุ้นให้ พีหมื่นจะกำไร พอร์ตนี้สัก 10000$ มั้ย ขออีก 100 pips เท่านั้น

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแอด
กำไรงามๆเลยนะท่าน
เซือในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เซือ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: นายสมหวัง ที่ 05, เมษายน  2018, 10:17:25 AM
อ้างจาก: admin ที่ 05, เมษายน  2018, 10:10:07 AM

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแอด
กำไรงามๆเลยนะท่าน

สวัสดี ตอนเช้า ครับ วางแผนดีมีชัยไปกว่าครึ่ง ครับ
ถือมาเดือนกว่า ล่ะครับกว่าจะมาได้ขนาดนี้
็Hea** ็Hea**

*

apakoaa

• 1,471
โอ้ววว ไหลไปต่ำจัง ปอดจะรับไหวไหมหนอ  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: apakoaa ที่ 05, เมษายน  2018, 10:30:56 AM
โอ้ววว ไหลไปต่ำจัง ปอดจะรับไหวไหมหนอ  cheetah*

มันดันขึ้นไม่ไหว ครับดูไม่มีแรงเลยเผื่อหน่อยครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM 6 เมษายน 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปนี้ และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

ทายผลกันได้ที่กระทู้นีเลยนะครับผม : https://traderider.com/index.php/topic,10632.msg202914/topicseen.html#new

็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณมากครับ แอด....เราจะบินไปอีกวันนี้  **hulk3** **hulk3**

*

TheKinGz

โหดมากเลยแอด
แอดเข้าด้วยเหตุผลอะไรอะครับ ใจนิ่งมาก

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณครับ Admin มากๆครับผม
(TH)** (TH)** g*/-

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันพฤหัสที่ 5 เมษายน 2561 จะมีแรงลงอีกไหม?

Sell Stop  (6370) 
TP ราคา (5400-5700)
SL ตามระยะที่รับการขาดทุนได้ หรือ ทะลุไปเกินราคา 8400-8500

Sig Sell นี้มาจากการรอจังหวะการเบรคเอ้า Low ก่อนหน้าเป็นการหักหัวลงซึ่งหากมาได้ก็น่าจะลงไปได้ง่ายเพราะโดนทดสอบเรียบร้อยแล้ว รอปิดเต็มแท่งเพื่อเป็นการยืนยันในการเข้าออเดอร์ก็จะดีที่สุด 

Sell  (7750- 8150) 
TP ราคา (6000-5700)
SL ตามระยะที่รับการขาดทุนได้ หรือ ทะลุไปเกินราคา 8400-8500

Sig Sell นี้มาจากกราฟที่ถ้าหาก Zone Sell 1 ไม่สามารถหยุดการขึ้นมาได้ก็จะทำให้จุดต่อไปคือ เทรนไลน์จุดถัดไปต้องได้ทำงานก็คือเทรนไลน์ สีม่วงนั้นเอง อาจจะเป็นการขึ้นแรงเฮิือกสุดท้ายที่ฝั่ง Buy จะมีแรงเหลืออยู่ก็เป็นได้ 

Buy Stop  (11900)
TP 1 Fibo 38.2 สีฟ้า (13420)
SL  50-100 pip (ราคา /us )

Sig Buy Stop นี้มาจากการมองเกมส์ว่าถ้าหากมีแรงซื้อเข้ามามหาศาลก็จะสามารถทำการ Buy ตามน้ำเข้าไปได้ เพราะกราฟยังไงก็ต้องวิ่งตามโซน fibo ของรอบใหญ่อยู่แล้ว เราจึงสามารถไป TP ที่ Fibo ฟ้า 38.2 ได้

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD

*** สามารถเปิดบัญชี Exness เพื่อเทรด BTC/USD เพื่อรับ Rebate 1.5 usd/lot ได้ที่ https://www.exness.com/a/605658 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 05 เมษายน 2561 ขึ้นให้มิดลงให้มิด

Sell 1  (1.4135-1.4185)
TP 50-80 pip
SL High สูงสุดที่ผ่านมา 30-50 pip

Sig Sell 1  นี้เกิดจากการหากกราฟดันขึ้นไปแล้วอยากได้ไม้ Sell ระยะสั้นๆเป็นแนวต้านแข็งแรงจุดหนึ่งพร้อมทั้งยังเป็น fibo 200 inside H4 แล้วยังเป็น zone master candle day ด้วยเพราะฉะนั้นจึงสรุปซิกมาว่า Zone นี้น่าจะเป็น Zone ย่อตัวแรงพอสมควรให้ได้ Sell ได้เหมือนกัน (1.4185 ที่เพิ่มมาเป็นรอบ fibo 25-75 ของรอบใหญ่น่าจะเป็นจุด Demand สูงพอสมควร 

Sell 2  (1.4300)
TP 100-200 pip
SL High สูงสุดที่ผ่านมา 50-100 pip

Sig Sell 2  นี้เกิดจากการตีเทรนไลน์สีฟ้าขึ้นไปทำให้เกิดจุดตัดกันของรอบสวิงลงอันเดิม + การเป็น inside bar หนาแน่นของระดับ Day ด้วยจึงทำให้มองเห็นว่าสามารถเป็นจุดสำรองจากการเข้าออเดอร์ใน Sig sell 1 หากมีการลากออเดอร์ขึ้นมาเพราะ GBP อาจจะแข็งขึ้นก็เป็นได้ (ปล.การลงของรอบก่อนหน้านี้อาจจะเป็นเพียงการลงไปเทสเส้นที่เบรคเอ้าขึ้นมาทำให้อาจจะขึ้นมาสวิงอีกรอบ ที่ 1.4300 เพื่อลงหนักๆอีกครั้งก็เป็นเพียงการพิจารณาเบื้องต้นเท่านั้นตลาดจะเปิดตัวเปิดเผยเอง)

Buy 1(1.3970-1.4000)
TP 60 - 100 pip
SL  30-50 pip 

Sig Buy 1 นี้มาจากการดูแนวการที่กราฟวิ่งมาชนแนวรับของเทรนไลน์ขึ้น สีม่วงชมพู เป็นจุดที่เป็น Fibo 200 ของ outside bar H4 ระบบ 140 pip++ พร้อมทั้งถ้ามาถึงจริงๆ Ema 200 H4 ก็น่าจะมาบรรจบ ณ จุดๆเดียวๆกันพร้อมทั้งจุด 1.3970 เป็น Fibo 23.8 ของรอบ wave ล่าสุดมีสิทธิทำให้เป็นจุดดึงดูดให้กราฟมาหาได้สูง เพราะฉะนั้นอาจจะมีสิทธิทะลุเลยป้ายจาก Ema h4 มาสักนิดก็เป็นได้ พร้อมยังเป็น Fibo 50 (สีฟ้าของรอบขึ้นล่าสุดด้วย)

Buy 2(1.3835-1.3860)
TP 50 - 100 pip
SL  30-50 pip 

Sig Buy 2 นี้มาจากการดูแนวการหลุดของเทรนไลน์ขาขึ้นเล็กๆ พร้อมทะลุผ่าน EMA 200 h4 ทำให้กราฟอาจจะกลับมาเป็นเทรนขาลงอีกครั้ง แต่ก่อนจะลงต้องเจอ Sig นี้ทำให้กราฟกลับขึ้นไปทดสอบแนวรับที่หลุดมาเสียก่อน จึงจะสามารถทำรีบาวเพื่อลงต่อไปได้ ผสมกับ inside bar ระดับ H4  เป็นจุดสำคัญในระดับนึงหากกราฟไม่สามารถมีข่าวพาพุ่งลงไปได้ก็น่าจะติด Sig buy แล้วสามารถไปทำ TP ในระยะสั้นได้ไม่ยาก

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."