กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 4 เมษายน 2561 พี่หมื่นจะกลับจากฝรั่งเศสแม่การะเกดบินไปรับที^_^

• 113 replies
  • 22,597 views
ขอบคุณครับ
ปกติบ่ายๆจะขึ้น พอตกเย็นแล้วลง
วันนี้บ่ายๆลง เย็นๆคงขึ้นน่ะครับ
มั่วไปอีก 555555
**hulk3** **hulk3**

*

PoNgPk

• 6,097
สหรัฐเตรียมทบทวนกฎข้อบังคับด้านเชื้อเพลิงที่กำหนดขึ้นในสมัยโอบามา

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 4 เมษายน 2561 12:46:32 น.
นายสก็อต พรุทท์ ผู้บริหารสำนักงานป้องกันสิ่งแวดล้อมสหรัฐ (EPA) เปิดเผยว่า ทางสำนักงานจะทำการทบทวนค่าประสิทธิภาพการใช้เชื้อเพลิง (fuel efficiency) ที่รัฐบาลในยุคของอดีตประธานาธิบดีบารัค โอบามา ได้กำหนดขึ้น เนื่องจากกฎข้อบังคับในยุคนั้น มีการกำหนดค่าที่เข้มงวดเกินไป

ในแถลงการณ์ของ EPA ระบุว่า "รัฐบาลในยุคของอดีตปธน.โอบามาได้ปิดกั้นการประเมินผลระหว่างการดำเนินนโยบายด้วยวิธีการทางการเมือง ตั้งข้อสันนิษฐานเกี่ยวกับมาตรฐานที่ไม่สอดคล้องกับความเป็นจริง และกำหนดมาตรฐานไว้สูงเกินไป"

ทั้งนี้ รัฐบาลในยุคของอดีตปธน.โอบมา
รัฐบาลของนายบารัค โอบามาได้กำหนดให้ผู้ผลิตรถยนต์เพิ่มค่าประสิทธิภาพการใช้เชื้อเพลิงให้ขึ้นมาอยู่ที่มากกว่า 50 ไมล์/แกลลอน ภายในปี 2568

อย่างไรก็ตาม พรุทท์กล่าวว่า EPA จะร่วมมือกับสำนักงานบริหารความปลอดภัยการจราจรบนทางหลวงแห่งชาติของสหรัฐ (NHTSA) เพื่อกำหนดค่าประสิทธิภาพการใช้เชื้อเพลิงใหม่ นอกจากนี้ พรุทท์ยังตั้งคำถามเกี่ยวกับอำนาจของรัฐแคลิฟอร์เนียในการกำหนดมาตรฐานของรัฐขึ้นเอง ซึ่งเข้มงวดกว่ามาตรฐานที่กำหนดโดยรัฐบาลกลาง

ทั้งนี้ รัฐแคลิฟอร์เนียซึ่งเป็นตลาดรถยนต์ขนาดใหญ่ราว 1 ใน 3 ของทั้งประเทศ เป็นรัฐที่กำหนดมาตรฐานขึ้นเองตั้งแต่ปี 2513 เนื่องจากต้องการต่อสู้กับปัญหามลภาวะที่เกิดจากการปล่อยก๊าซเรือนกระจก

"ระบบสหพันธรัฐแบบร่วมมือกันไม่ได้หมายความว่ารัฐใดรัฐหนึ่งจะมีสิทธิ์ในการตั้งมาตรฐานขึ้นเองสำหรับใช้ทั้งประเทศ ทั้งนี้ EPA จะเป็นผู้กำหนดมาตรฐานระดับชาติที่เกี่ยวกับการปล่อยก๊าซเรือนกระจกเอง เพื่อให้ผู้ผลิตรถยนต์สามารถสร้างยานพาหนะที่เป็นที่ต้องการของผู้คนและมีราคาไม่สูงเกินไป ขณะเดียวกันก็มีความปลอดภัยและความเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมมากขึ้น" นายพรุทท์กล่าว สำนักข่าวซินหัวรายงาน

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq37/2808146
TRADE RIDER

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: admin ที่ 04, เมษายน  2018, 11:14:09 AM

ลุ้นต่อเนื่องครับ GJ ถือมา เดือนกว่าล่ะ

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

Week เป็นใจพาขึ้นสูง ลงมาดีด EMA DAY สวยๆไปอีก ส่วน UJ เหมือนจะอยากขึ้นไปด้วยทุกอย่างลงตัว ยังไงก็ขอสักคืนนะครับ  g*/- g*/- g*/-
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

รอ sell แล้วนะ Eu เด้งมาเป็นทุบแถว 1.22767 ผิดทางก็โดน sl ไป  Tho*/

*

admin

• 80,609
อ้างจาก: unlimited17 ที่ 04, เมษายน  2018, 01:23:24 PM
สวัสดีครับทุกท่าน   (TH)**

สวัสดี ครับ ช่วงนี้ ค่อนข้ามอ่วม
**11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้ผมว่าลงเหมื่อนเดิมครับ

อ้างจาก: wattipong26 ที่ 04, เมษายน  2018, 02:23:16 PM
ดิ่งอย่างแรงเลยนิ

*

admin

• 80,609
อ้างจาก: namhathai ที่ 04, เมษายน  2018, 02:31:40 PM
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 04, เมษายน  2018, 02:23:16 PM
ดิ่งอย่างแรงเลยนิ

ใกล้ SL เข้ามาทุกที
T*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
เอาที่น้องบายใจเลย eu เอ๊ย.. xc3*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

Gamezxii

• 1,624

เพิ่งซ้อน Buy ไปมะเช้าเอาอีกแล้ววววว   **6004** **6004**

*

admin

• 80,609
อ้างจาก: Ballza1 ที่ 04, เมษายน  2018, 02:39:38 PM
เพิ่งซ้อน Buy ไปมะเช้าเอาอีกแล้ววววว   **6004** **6004**

ใจ มันได้ จริงๆ
Hulk 2**
**hulk3**

ทุบไปแล้วครับ ถ้าทะเลแนวต้าน H1 ไปได้ค่อยว่ากันใหม่ Tho*/ ดูขึ้นแรงเชียว 55