กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2561

• 33 replies
  • 4,990 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2561

ทองคำตอนนี้ก็ได้มีการพักตัวตามที่คาดไว้นะครับ ซึ่งเป้าหมายของการพักตัวขึ้นรอบนี้ผมมองไว้ที่ 1335 , 1340 ตามลำดับครับ และเป็นจังหวะที่น่าเปิด Buy ขึ้นไปด้วยเช่นกันนะครับ โดยราคาที่น่าเข้าออเดอร์ Buy นั้นก็จะมีแถวๆบริเวณ 1329-1327 แถวๆนี้ครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

ขอบคุณคับเเอด   (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
_ g*/- g*/- g*/- g*/-

*

CASE Forex

• 16,933
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

ยืน1332 _ได้..ก้อยาวละ .. g*/-

*

Gamezxii

• 1,618
ทองจะผ่าน 1.335 ได้ไหมน้อแแ ลุ้นน ็Hea**

*

hunt

ตั้ง  tpไว้ 1340 ขั้น sl เเล้วไปนั้งดู หนัง ..ยาว วิ่งเหนือค่าเฉลี่ยทุกเส้นละ ..
ขอบคุณคับ เเอด (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
รีบลงมานะ ติดsale อยู่ไม้ 1315 ลึกเลย 555++ 555++ 555++

*

hunt

ทองบินวิ่งสวนทางกับ eu ไม่กล้าsell ทองเลย เกรงว่าจะไปnew hi **11 **11
ความรู้สึกล้วนๆ  tiger18 tiger18 tiger18

*

hunt

1338 หมดรอบละ ขอบคุณคับเเอด พอได้ค่า ขนม (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

hunt

*

hunt

.
ทองคำได้รับแรงหนุนจากข่าวจีนเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจากสหรัฐ
ราคาทองคำกลับเป็นขาขึ้น แนวต้าน 1,345 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

สรุปข่าวราคาทองคำ (ภาคเช้า) ประจำวันที่ 3 เมษายน 2561.  www.mts gold
• ราคาทองคำปรับตัวขึ้นได้กว่า 1% จากการอ่อนค่าของค่าเงินดอลลาร์ ประกอบกับข่าวที่จีนจะทำการเรียกเก็บภาษีนำเข้าสินค้าสหรัฐฯ จึงทำให้ทั่วโลกตึงเครียดเรื่อง Trade War แม้ว่าตลาดการเงินส่วนใหญ่ในยุโรปจะปิดทำการเนื่องในวัน Easter Monday แต่ราคาทองคำตลาดโลกก็ปรับขึ้นได้ 1.4% ที่ระดับ 1,342.46 เหรียญ ขณะที่ภาพรวมไตรมาสแรกที่ยังเป็นภาวะขาขึ้น ส่งผลให้ราคาทองคำปรับตัวขึ้นได้ติดต่อกัน 3 ไตรมาสต่อเนื่อง

• สัญญาทองคำส่งมอบเดือนมิ.ย. ปิดปรับขึ้น 19.6 เหรียญ คิดเป็น +1.5% ที่ระดับ 1,346.9 เหรียญ

• กองทุน SPDR ทำการซื้อทอง 6.19 ตัน โดยปัจจุบันถือครองทองคำที่ระดับ 852.31 ตัน

• จีนประกาศเรียกเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจากสหรัฐฯเพิ่มขึ้น 25% กับสินค้า 128 รายการ ที่รวมไปถึง เนื้อหมูแช่แข็ง และไวน์ เพื่อตอบโต้มาตรการการเก็บภาษีนำเข้าเหล็กและอะลูมิเนียมของสหรัฐฯ

• ขณะเดียวกัน ทีมบริหารของนายทรัมป์ จะทำการเปิดเผยแผนการเรียกเก็บภาษีสินค้านำเข้าจากจีนในสัปดาห์นี้ ที่เป็นสินค้าในกลุ่มเทคโนโลยี เพื่อเป็นบทลงโทษต่อจีนในการละเมิดลิขสิทธิ์ทางปัญญา

• ผู้จัดการด้านพอร์ตจาก GraniteShares กล่าวว่า ความตึงเครียดทางการเมืองที่เพิ่มขึ้นจากการที่จีนที่หามาตรการตอบโต้ ซึ่งปัจจัยดังกล่าวได้เข้ามาช่วยหนุนทองคำในวันนี้ ขณะที่สัปดาห์ที่แล้วการเพิ่มขึ้นของจีดีพีสหรัฐฯเมื่อเทียบกับประมาณการณ์ครั้งก่อนหน้าที่ระดับ 2.9% ยังคงบ่งชี้ถึงการขยายตัวได้ดีของสหรัฐฯ แต่การมาของ Trade War และความกังวลด้านเงินเฟ้อที่จะเพิ่มขึ้น เป็นปัจจัยหลักที่เข้าหนุนราคาทองคำ

• นักกลยุทธ์สินค้าโภคภัณฑ์อาวุโสจาก RJO Futures กล่าวว่า การถือสถานะ Long Position ที่เพิ่มขึ้นได้ช่วยดันให้ราคาทองคำเพิ่มสูงขึ้นด้วย อันจะเห็นได้จากข้อมูลของ CFTC ล่าสุดเมื่อวันศุกร์ ที่ระบุว่า นักลงทุนมีการเพิ่มการถือครองสถานะ Long Position ในตลาด COMEX 50,996 คู่สัญญา ที่ระดับ 172,834 คู่สัญญา

• สัปดาห์ที่แล้วราคาองคำอ่อนตัวลงไป 1.7% ซึ่งถือเป็นสัปดาห์ที่มีการปรับตัวลดลงมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค. แต่ภาพรวมไตรมาสแรกของปีนี้ (ม.ค. – มี.ค.) ถือเป็นไตรมาสที่ 3 ที่ราคาทองคำปรับตัวขึ้นได้อย่างต่อเนื่อง

• นักวิเคราะห์จาก Kitco ระบุว่า การที่ทองคำ Break เหนือ 1,337 เหรียญได้ ส่งผลให้แนวรับของทองคำขยับขึ้นมาที่ 1,325 เหรียญ และไม่ยากที่จะบอกว่าทองคำเริ่มกลับมาเป็นขาขึ้นในระยะสั้นอีกครั้ง

• ราคาซิลเวอร์ปิด +2.1% ที่ระดับ 16.6 เหรียญ ขณะที่ราคาแพลทินัมปิด +0.6% ที่ระดับ 933.6 เหรียญ หลังจากที่ลงไปทำต่ำสุดนับตั้งแต่ 29 ธ.ค. และราคาพลาเดียมปิด -1.8% ที่ระดับ 934.1 เหรียญ หลังจากลงไปทำต่ำสุดบริเวณ 928 เหรียญ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ 10 ต.ค.

*

hunt

ขอบคุณมากครับ..สำหรับข้อมูลและคำแนะนำ (TH)**

*

admin

• 80,397
ท่าน hunt ผมว่าทอง น่า Sell นะครับ วันนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"