กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 28 มีนาคม 2561

• 20 replies
  • 3,653 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 28 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันพุธที่ 28  มีนาคม 2561

วันนี้ก็คงไม่มีอะไรมากนะครับ นั่งรอลุ้นอย่างเดียวว่า ทองคำจะลงถึงเป้าที่คาดไว้คือ แถวๆราคา 1330 หรือไม่นะครับ ส่วนท่านใดที่ต้องการเข้า Sell ตามในวันนี้ ราคาที่ผมมองว่าน่าจะเหมาะสมที่สุดก็คือราคา 1344 ครับผม โดยจุดตัดขาดทุนก็แถวๆ ไฮล่าสุดเลยครับ มาลุ้นกันต่อครับ  Ha)**

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับเเอด เจอกัน _tp ``คืนนี้
ใส่ไปหลายไม้ ตั่งเเต่ 1356 .. xc8* xc8* xc8* xc8* cheetah* cheetah* cheetah*
))/* ))/* ))/*

*

hunt

หลุด 1340 _ละ ไม่เด้งละยาวเเน่  /*CC /*CC /*CC

*

hunt

T*/- ยาวคับ 1335 รับอยู่ไหม ..
g*/- ตอบ..ไม่อยู่ จะไหลไป 1307..
ขอให้ได้ขอให้โดน xc8* xc8*

*

zoloning.supateerapong

**pp2** รีบๆวิ่งเถอะครัช ขึ้นก็ได้ ลงก็ดี มีไม้หมด 555

*

BewJakkapong

ขอบคุณครับแอด ผมเปิด 1346 -> 1334 กลัวกราฟเล่นท่ายาก ไม่กล้าถือครับ เก็บเรียบร้อย  **11
พรุ่งนี้ว่ากันใหม่ครับท่าน  g*/-
ไว้ประสบการณ์มากขึ้นจะมาแลกเปลี่ยนบ้างนะครับ

*

hunt

อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 28, มีนาคม  2018, 06:58:30 PM
**pp2** รีบๆวิ่งเถอะครัช ขึ้นก็ได้ ลงก็ดี มีไม้หมด 555
ความรู้สึกผม มันจะเด้งเเรก เเถวๆ 1325มาเเถวๆ 1335  คับ.เเล้วเท ต่อไป new low .
ความรู้สึกนะคับผม..ยาวๆ ))/* ))/* ))/*
ขอให้โดน

*

hunt

ไหลไป ไหลไป .. xc8* xc8* xc8* xc8*
ขอใหเได้ขอให้โดน 555++

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับเเอด tp . 1330  ขั้นsl เก็บค่ามาม่าก่อน
ต่อไป เจอกันที่ new low..
550 pip  จะมาไหม  g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/-

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 28, มีนาคม  2018, 10:35:08 PM
็Hea**
ยาวไปเลยคับเเอด  300 pip เเว้ว  ศุกร์นี้ ขอให้เจอnew low ขอให้ได้ขอให้โดน

*

admin

• 80,404
สวัสดี ตอนเช้าครับ เทจริง อะไร จริง
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 29, มีนาคม  2018, 07:08:53 AM
สวัสดี ตอนเช้าครับ เทจริง อะไร จริง
g*/- g*/-
สวัสดีคับเเอดมิน ยาวๆ คับ... ็Hip** ็Hip**

*

hunt

เกาหลีเหนือจะผลักดันให้คาบสมุทรเกาหลีปลอดจากอาวุธ
แรงเทขายทองคำคาดเริ่มลดน้อยลง มีแนวต้าน 1,330 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

สรุปข่าวราคาทองคำ (ภาคเช้า) ประจำวันที่ 29 มีนาคม 2561   www.mts gold
ราคาทองคำปรับตัวลดลงกว่า 1% หลังจากที่ขึ้นไปทำระดับสูงสุดในรอบ 6 สัปดาห์ โดยได้รับแรงกดดันจากการรีบาวน์กลับของค่าเงินดอลลาร์ จากข้อมูลจีดีพีสหรัฐฯ แม้ว่าตลาดหุ้นที่อ่อนตัวจะช่วยหนุนการปรับขึ้นของราคา

• ราคาทองคำตลาดโลกปรับตัวลง -1.4% ที่ระดับ 1,325.66 เหรียญ ขณะที่สัญญาทองคำส่งมอบเดือนเม.ย. ปิดลดลง 17.8 เหรียญ คิดเป็น -1.3% ที่ระดับ 1,324.2 เหรียญ

• กองทุน SPDR เมื่อวานนี้ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม ปัจจุบันถือครองทองคำรวม 846.12 ตัน

• ผู้อำนวยการนักวิเคราะห์ฝ่ายการตลาดจาก Think Markets กล่าวว่า ตลาดหุ้นสหรัฐฯดูจะไม่ได้ส่งผลกระทบต่อความต้องการทองคำเท่าไหร่นัก แต่การแข็งค่าของค่าเงินดอลลาร์นั้นกลับเป็นปัจจัยหลักที่กดดันราคาทองคำ ขณะที่ภาวะความไม่แน่นอนทางการเมืองที่ยังคงมีอยู่อาจเป็นส่วนหนึ่งที่เกื้อหนุนทองคำ โดยจะเห็นได้ว่าราคาทองคำไตรมาสแรกปรับตัวขึ้นได้เกือบประมาณ 2%

• นักกลยุทธ์การลงทุนจาก U.S. Bank Wealth Management มองว่า ปีนี้ทองคำจะเคลื่อนไหวในกรอบระหว่าง 1,300 – 1,360 เหรียญ ขณะที่เมื่อวานนี้ราคาทองคำไม่สามารถยืนเหนือ 1,360 เหรียญ จากแรงเทขายทำกำไรของนักลงทุน จึงทำให้ราคากลับมาเคลื่อนไหวในกรอบ

• นักวิเคราะห์จาก BMO Capital Markets ปรับทบทวนค่าเฉลี่ยราคาทองคำปีนี้เพิ่มขึ้น 4% สู่ระดับ 1,327 เหรียญ โดยได้รับอานิสงส์จากการลงทุนของนักเก็งกำไรรายย่อยที่เพิ่มขึ้น ประกอบกับความกังวลด้านเงินเฟ้อ และนักลงทุนส่วนใหญ่ต้องการเข้าถือครองทองคำจากความกังวลทางการเมือง

• นักวิเคราะห์จาก Kitco มองว่า ภาพทางเทคนิคของทองคำระยะสั้นเริ่มลดภาวะขาขึ้นลงไป โดยหากทองคำจะกลับมาเป็นขาขึ้นได้อีกครั้งต้องฝ่าแนวต้าน 1,335 เหรียญ กลับมาปิดเหนือแนวต้านสำคัญทางเทคนิค 1,356.8 เหรียญ ขณะที่หากวันนี้ทองคำหลุดแนวรับ 1,320 เหรียญ ก็มีโอกาสกลับลงมาทดสอบแนวรับสำคัญบริเวณ 1,300 เหรียญ

• ตลาดสหรัฐฯจะปิดทำการในวันพรุ่งนี้เนื่องในวันหยุดเทศกาล Good Friday

• ราคาซิลเวอร์ปิด -1.4% ที่ระดับ 16.26 เหรียญ หลังจากที่ลงไปต่ำสุดรอบ 1 สัปดาห์ที่ระดับ 16.24 เหรียญ ขณะที่ราคาแพลทินัมปิด -1% ที่ระดับ 934 เหรียญ หลังจากที่ไปทำระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ 2 ม.ค. บริเวณ 930.5 เหรียญ และราคาพลาเดียมปิด -0.7% ที่ระดับ 966 เหรียญ หลังจากที่ช่วงต้นตลาดลงไปทำ Low สุดรอบ 3 สัปดาห์ บริเวณ 961.65 เหรียญ ซึ่งเป็นระดับการปรับตัวลดลงรายเดือนที่มากที่สุดนับตั้งแต่ ธ.ค. ปี 2016