กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 28 มีนาคม2561 ได้เวลา อ.เจ้า EU จะบินล่ะนะ ^_^

• 76 replies
  • 16,789 views
*

admin

• 80,404
เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 28 มีนาคม2561 ได้เวลา อ.เจ้า EU จะบินล่ะนะ ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   USD    Final GDP q/q  2.7%   2.5%   
21:30   USD    Crude Oil Inventories  0.5M   -2.6M

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2415
           Daily pivot = 1.2418
           Fibo 50 Daily = 1.2423

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2465
              R2=-----1.2490
              R3=-----1.2532
              R4=-----1.2585
              R4=-----1.2630

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2405
         S2 = ----- 1.2355
         S3 = ----- 1.2313
         S4 = ----- 1.2275
         S5 = ----- 1.2252

สวัสดีตอนเช้า ครับผม แนวโน้มกราฟเมื่อวานก็ยังถือว่าอยู่ในทิศทางที่วิเคราะห์อยู่นะครับ แม้เมื่อวานนั้นกราฟจะพักตัวลงมาอย่างแรง ส่วนหนึ่งเนื่องจาก ข่าว ความตรึงเครียดระหว่าง สหรับอเมริกา และ จีนได้คลี่คลายลง และอย่างที่เห็นเมื่อวานก็มีการเทขายทองกันออกมาพร้อมๆกับการทุบ EU นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ กราฟได้วิ่งอยู่เหนือเทรนขาลงอย่างชัดเจนแล้ว นะครับ ถ้า ดูกราฟ Day และ Week กราฟ จะเป็น ลักษณะ ของ Bullflag นะครับ โดยส่วนมากแล้วกราฟ มักจะวิ่งขึ้นไปต่อเพื่อทำ New High นะครับ จาก Pattern นี้ แต่ก่อนที่จะไปก็ต้องมีการทดสอบ แนวรับก่อนครับ วันนี้แอดมินยังมองต่อเนื่อง จากเมื่อวานนะครับ แม้เมื่อวานจะโดนลาก ไปพอสมควรแต่ เนื่องจากกราฟเป็น ขาขึ้น กราฟ จึงสามารถกลับมาที่แนวโน้มได้ ครับ โดย หากเพื่อนๆ ที่ บายมาเมื่อวานก็ยังถือ ต่อไปกันได้นะครับ
                 วันนี้จุดสำคัญของกราฟจะอยู่ที 1.2441 นะครับ เมือ่กราฟไปถึง ตรงนี้ อาจจะโดนทุบ ลงมาแรงได้ แต่ ถ้ากราฟ ได้ Break ตรงนี้ไปแล้วกราฟมีแนวโน้มที่จะไปต่อได้สูง ครับ ดังนั้น ตรงนี้ถือว่าเป็นจุด สำคัญสำหรับ วันนี้ นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม วันนี้กราฟมาราคานี้แน่นอนครับ  จากนั้นลุ้นกันว่าจะผ่านหรือไม่ผ่านนะครับผม
                แนวเข้า Buy วันนี้ยังอยู่จุดเดิมนะครับเผื่อระยะ Swing หน่อยครับ และถ้าดูที่กราฟ Day เพื่อนๆจะเห็นว่า แท่ง Master Day ของวันจันทร์ ยังค้ำอยู่ได้นะครับ และ มีแนวโน้มที่แท่งนี้จะเป็น ฐานดันกราฟขึ้นไปครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.2405-1.2390    TP1(@)/1.2441   TP2(@)/1.2530   SL(@)1.2340

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

ความน่าจะเป็นที่จะเกิด Bullflag นะครับผม

**6105** **6105** **6105**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

BewJakkapong

สวัสดีครับแอด เมื่อวานทุบทองกระจายเลยครับ  g*/-  g*/-  g*/-

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: BewJakkapong ที่ 28, มีนาคม  2018, 10:46:46 AM
สวัสดีครับแอด เมื่อวานทุบทองกระจายเลยครับ  g*/-  g*/-  g*/-

ดีใจด้วย กล้วยทอดเลย ครับผม
เทกระจุยเลยทีเดียวเชียว
xc8* xc8*

*

๋Johnconner

*

CASE Forex

• 16,936
จะนิวไฮฺไหมครับนี้  ))/* ))/* ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

๋Johnconner

U ที่ผมเคยโดนแน่เลย  ลงมา Test เส้นเทรนที่มันทะลุขึ้นมาได้แล้วกลับตัวขึ้นยาวไปเลย

xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Johnconner ที่ 28, มีนาคม  2018, 11:00:56 AM

ผมว่าทรงเหมือน GU ที่ผมเคยโดนแน่เลย  ลงมา Test เส้นเทรนที่มันทะลุขึ้นมาได้แล้วกลับตัวขึ้นยาวไปเลย

มีความเป้นไปได้อยู่นะท่าน เส้นเทรนนี่
))/* ))/*

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Johnconner ที่ 28, มีนาคม  2018, 11:00:56 AM

ผมว่าทรงเหมือน GU ที่ผมเคยโดนแน่เลย  ลงมา Test เส้นเทรนที่มันทะลุขึ้นมาได้แล้วกลับตัวขึ้นยาวไปเลย

ผมก็มองไว้แบบนั้นนะครับ มันคงต้องเหวียงเก็บแรงหรือหลอกเม่าก่อนบ้าง ฮ่าๆๆ 555+ 555+
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, มีนาคม  2018, 11:24:28 AM
(TH)**  (TH)**  (TH)**  ขอบคุณก๊าบบบบบ

หวังว่า bull ก็คือ bull ไม่กลับกลายเป็น bear..โน้ะ... xc8*  xc8*

อย่ากระนั้น เลย นะ อ เจ้า EU กระทิง เถิดนาจา
**hulk3**

*

SP

• 933

*

myjugkey

ลงมาให้เกี่ยวแว้วววว ผมพร้อมจะบินแล้วคร๊าบบบ ( หวังว่าปีกคงไม่หักน่ะ )  ็Hip** ็Hip** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, มีนาคม  2018, 12:28:28 PM
  T*/-  T*/-  เกี่ยวไวเกิ๊นนนน.. ไม่บินยาวววว.. ก็ก้าวเลยป้ายเยอะ งานนี้.. /*CC  /*CC

บินเถอะจ้า จะได้ ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน
**hulk3**