กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 27 มีนาคม 2561

• 13 replies
  • 2,157 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 27 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันอังคารที่ 27  มีนาคม 2561

จากเมื่อวานนี้ ราคาทองคำก็ได้ลงมาต่ำกว่า 1345 แล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่สามารถยืนอยู่ได้ครับ และตอนนี้ก็ได้ขึ้นไปทำ new hi ใหม่เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ แต่หากมองที่ MACD จาก H1 นั้นก็จะเห็นได้ว่า ก็ยังส่งสัญญาณ Divergence อยู่นะครับ ซึ่งทำให้ผมก็คงจะรอสัญญาณฝั่ง Sell ต่อไปก่อนครับ โดยตอนนี้ราคาที่จะรอก็คือให้ราคาหลุด 1343 ลงมาได้ครับ หลังจากนั้นก็จะรอจังหวะกราฟย่อตัวค่อยหาจังหวะเข้า Sell ลงมาครับ โดยเป้าหมายก็ยังคงเดิมครับคือ 1330 ครับผม

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับเเอด..
เดี้ยวก้อลง .. /**33 /**33 /**33
ทุบสะสม **6105**

*

CASE Forex

• 16,939
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

หมดรอบยัง ....จะได้ไป new low. xc8* xc8*
รอบนี้ขอซัก 600  pip ..
สะสมไปหลายไม้ละนะ  T*/- T*/-

*

zoloning.supateerapong

ติดดอยเลยครัช อิอิ 555++

เริ่มเทแว้ว  **ธอร์ทุบ**

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 27, มีนาคม  2018, 07:30:16 PM
เจอกัน 1307   คับ..รอบนี้ ถ้าหลุด tp 1330  เเอดนะ
เเต่ความรู้สึกผมว่าน่าจะไหลละ  555++ 555++
ขอให้ได้ขอให้โดน .
เเต่buy  ขึ้น ไม่เสี่ยง  เดี้ยวปรับ ดอกรอบหน้าไวด้วย
จีนกับลุงน่าเคลียกันได้ ส่วนลุงกับรัสเซียก้อเขาเเบนกันทั้งeu เลยไม่น่ากระทบเท่าไหร่
ความรู้สึกล้วนๆๆ xc8* xc8*

อ้างจาก: hunt ที่ 27, มีนาคม  2018, 08:22:03 PM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 27, มีนาคม  2018, 07:30:16 PM
เจอกัน 1307   คับ..รอบนี้ ถ้าหลุด tp 1330  เเอดนะ
เเต่ความรู้สึกผมว่าน่าจะไหลละ  555++ 555++
ขอให้ได้ขอให้โดน .
เเต่buy  ขึ้น ไม่เสี่ยง  เดี้ยวปรับ ดอกรอบหน้าไวด้วย
จีนกับลุงน่าเคลียกันได้ ส่วนลุงกับรัสเซียก้อเขาเเบนกันทั้งeu เลยไม่น่ากระทบเท่าไหร่
ความรู้สึกล้วนๆๆ xc8* xc8*

จัดไปยาวๆฮะ  Thor 1

*

hunt

สวัสดีคับเเอดมิน เพื่อนๆ ทุกท่าน 555+ 555+

*

hunt

ทองคำถูกเทขายหลังสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีนคลี่คลายลง
คืนนี้ติดตามจีดีพีไตรมาส 4 ของสหรัฐ
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

*

hunt

สรุปข่าวราคาทองคำ (ภาคเช้า) ประจำวันที่ 28 มีนาคม 2561  WWW.MTS GOLD
เมื่อคืนนี้ราคาทองคำตลาดโลกปรับตัวลง 0.7% ที่ระดับ 1,343.84 เหรียญ หลังจากที่ขึ้นไปทำระดับสูงสุดนับตั้งแต่ 16 ก.พ. ที่ระดับ 1,356.66 เหรียญ ขณะที่สัญญาทองคำส่งมอบเดือนเม.ย. ปิดลดลง 13 เหรียญ คิดเป็น +1% ที่ระดับ 1,342 เหรียญ

• กองทุน SPDR เมื่อวานนี้ ขายทองคำออก 1.18 ตัน ปัจจุบันถือครอง 846.12 ตัน

• ราคาทองคำปรับตัวลดลงหลังจากขึ้นไปใกล้ระดับสูงสุดรอบ 6 สัปดาห์ ท่ามกลางการแข็งค่าของค่าเงินดอลลาร์และความต้องการสินทรัพย์เสี่ยงที่ช่วยหนุนให้ตลาดการเงินทั่วโลกฟื้นตัว แต่ราคาทองคำก็ยังคงมีแรงหนุนจากภาวะตึงเครียดทางการเมืองอยู่

• ตลาดหุ้นส่วนใหญ่ปรับตัวขึ้นตอบรับข่าวการหันหน้าเจรจาระหว่างสหรัฐฯและจีนเพื่อหลีกเลี่ยงสงครามทางการค้า จึงเป็นปัจจัยที่เข้ากดดันราคาทองคำ

• นักเศรษฐศาสตร์สินค้าจาก Capital Economics กล่าวว่า สถานการณ์ตึงเครียดทางการค้าทั่วโลกเป็นปัจจัยที่ได้รับอานิสงส์ แต่หากสถานการณ์คลี่คลายได้อาจเป็นปัจจัยที่กดดันทองคำ ดังนั้น ในระยะสั้นๆจึงอาจเห็นการปรับตัวขึ้นของราคาทองคำ

• นักวิเคราะห์จาก Kitco วิเคราะห์ว่า ภาพรวมราคาทองคำระยะสั้นดูจะยังเป็นขาขึ้นอยู่ โดยจะมีเป้าหมายถัดไปที่ระดับ 1,370 เหรียญ ซึ่งเป็นระดับสำคัญทางเทคนิค หากสามารถผ่าแนวต้าน 1,350 เหรียญ และ 1,356.8 เหรียญไปได้ ขณะที่แนวรับระยะสั้นของทองคำจะอยู่ที่ 1,335 เหรียญ โดยหากทองคำหลุดต่ำกว่าระดับดังกล่าวก็จะทำให้ภาพกลับเป็นขาลงและมีโอกาสทดสอบแนวรับสำคัญทางเทคนิคที่ระดับ 1,320 เหรียญได้

• นักลงทุนในตลาดกำลังจับตาไปยังข้อมูลเศรษฐกิจสำคัญ หลังจากที่ประธานเฟดคนใหม่ กล่าวในการประชุมเฟดสัปดาห์ที่แล้วว่า เศรษฐกิจสหรัฐฯไม่ได้ปรากฏภาวการณ์ขยายตัวที่ร้อนแรงเกินไป ขณะที่ปัจจัยสำคัญต่อไปที่ตลาดให้ความสำคัญคือรายงานการจ้างงานสัปดาห์หน้าที่อาจส่งสัญญาณต่อแนวทางการขึ้นดอกเบี้ยของเฟดได้

• หัวหน้าฝ่ายการลงทุนจาก U.S. Global Investors กล่าวว่า หากค่าแรงสหรัฐฯปรับตัวขึ้นเกินคาด และภาวะตลาดแรงงานยังเหมือน ก็อาจสะท้อนถึงภาวะเงินเฟ้อได้อย่างแท้จริง ซึ่งจะทำให้เฟดตัดสินใจปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยได้

• คืนพรุ่งนี้ต้องจับตาข้อมูล Core PCE Price Index ซึ่งเป็นดัชนีการอุปโภคบริโภคในสหรัฐฯ ซึ่งเป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่เฟดนำมาพิจารณาต่อทิศทางเงินเฟ้อ และอาจเห็นผลสะท้อนจากข้อมูลดังกล่าวได้ โดยหากเงินเฟ้อสามารถกลับสู่เป้าหมาย 2% ได้จริง ก็มีแนวโน้มที่จะกระทบต่อตลาดได้เช่นเดียวกับที่เคยเกิดขึ้นในช่วงเดือนก.พ.

• ราคาซิลเวอร์ปิด -0.7% ที่ระดับ 16.54 เหรียญ หลังจากขึ้นไปใกล้ระดับสูงสุดรอบ 3 สัปดาห์บริเวณ 16.80 เหรียญ

• ราคาแพลทินัมปิด -1.1% ที่ระดับ 941.99 เหรียญ หลังจากลงไปทำระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ 3 ม.ค. บริเวณ 935 เหรียญ และราคาพลาเดียมปิด +0.1% ที่ระดับ 974.5 เหรียญ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: hunt ที่ 28, มีนาคม  2018, 09:32:13 AM
สวัสดีคับเเอดมิน เพื่อนๆ ทุกท่าน 555+ 555+

สวัสดี ครับ ท่าน hunt
ขอบคุณสำหรับ การ อัพเดท ข่าวสาร
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt