กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 26 มีนาคม 2561

• 10 replies
  • 1,784 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 26 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันจันทร์ที่ 26  มีนาคม 2561

ตอนนี้ทองคำก็ได้วิ่งทะลุเป้าฝั่ง Buy ของเราไปเรียบร้อยนะครับ และตอนนี้ MACD จาก H1 ก็เกิด Divergence แล้วครับ แต่ส่วนตัวสำหรับผมแล้วมองว่ายังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ตอนนี้จึงตัดสินใจที่จะรออีกสักหน่อยก่อนครับ
ซึ่งสิ่งที่ผมรอคือ รอให้ราคากลับลงมายื่นต่ำกว่า 1345 ได้ก่อนครับ ค่อยพิจารณาหาจังหวะทุบครับ โดยเป้าหมายจะอยู่ที่ 1328-1330 บริเวณนี้ครับ  ส่วนจุดตัดขาดทุนก็คือ Hi ล่าสุดครับแถวๆบริเวณ 1350 ครับผม

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับ เเอด.. ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

hunt

*

hunt

*

hunt

วันนี้ ไม่ลง ก้อไปรอทุบ ที่new hi พรุ่งนี้ เลยคับ .. ความรู้สึก %%22 %%22 %%22 **6105** **6105**

*

zoloning.supateerapong

็Hea** ทองรึนางฟ้า บินจังครัช

*

hunt

อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 26, มีนาคม  2018, 09:12:12 PM
อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 26, มีนาคม  2018, 09:12:12 PM
รอบของมันคับ ทุกปี คับ..เดี้ยวก้อลง  tiger18 tiger18
เเต่น่าจะไปnew hiก่อน  ส่วนตัวนะคับความรู้สึก

*

hunt

การเมืองระหว่างสหรัฐและรัสเซียตึงเครียดหนุนราคาทองคำ
แนวโน้มราคาทองคำคาดเริ่มอ่อนตัวลง
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

*

hunt

*

zoloning.supateerapong

อ้างจาก: hunt ที่ 26, มีนาคม  2018, 09:20:40 PM
รอบของมันคับ ทุกปี คับ..เดี้ยวก้อลง  tiger18 tiger18
เเต่น่าจะไปnew hiก่อน  ส่วนตัวนะคับความรู้สึก
ได้ยินมาเหมือนกันครัช อยากรุ้เหมือนกันว่าจะไกลกว่านี้สักเท่าไหร่ อิอิ