กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 23 มีนาคม2561จะบินขึ้นกี่ครั้งก็ยังทุบเธอ^_^

• 58 replies
  • 13,659 views
*

citizen99

ผิดพลาดยังไง ขออภัยด้วยน่ะครับ น่าจะขึ้นไป (i) ไม่ก่อ (ii) supply zone ด้านบน
ขอบคุณครับ

*

CASE Forex

• 16,945
อ้างจาก: citizen99 ที่ 23, มีนาคม  2018, 05:37:50 PM
ผิดพลาดยังไง ขออภัยด้วยน่ะครับ น่าจะขึ้นไป (i) ไม่ก่อ (ii) supply zone ด้านบน
ขอบคุณครับ
เป็นอีกมุมมองที่ดีครับ ตีเทรนไลน์ไว้เป็นจุดตัดสินใจของเรา การวางแผนของเราไม่มีผิดถูกหรอกครับ เพราะไม่มีใครทราบได้ว่ากราฟจะไปทางไหน ถ้าเราได้วิเคราะห์กราฟแล้วขอเพียงเราทำตามนั้น Tp ตามนั้น SL ตามนั้น ผิดพลาดแค่ไหนก็เอา RR มาคุม ยังไงพอตก็โตๆๆๆๆครับผม
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,419
อ เจ้า EU เหตุใดจึงวิ่ง หอยทากเป็นตะคริวเยี่ยงนี้
tiger18  tiger18  tiger18
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,945
อ้างจาก: admin ที่ 23, มีนาคม  2018, 06:25:32 PM
อ เจ้า EU เหตุใดจึงวิ่ง หอยทากเป็นตะคริวเยี่ยงนี้
tiger18  tiger18  tiger18

หอยอีกแล้วหรอครับ ว่าด้วยเรื่องของ หอย ผมถนัดยิ่งนักแล ...... คนอื่นอาจจะโดนฟ้องหย่าก็เป็นได้ แต่สำหรับผมไม่มีทาง  g*/- g*/- g*/-
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

citizen99

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 23, มีนาคม  2018, 06:03:37 PM
อ้างจาก: citizen99 ที่ 23, มีนาคม  2018, 05:37:50 PM
ขอบคุณครับ
เป็นอีกมุมมองที่ดีครับ ตีเทรนไลน์ไว้เป็นจุดตัดสินใจของเรา การวางแผนของเราไม่มีผิดถูกหรอกครับ เพราะไม่มีใครทราบได้ว่ากราฟจะไปทางไหน ถ้าเราได้วิเคราะห์กราฟแล้วขอเพียงเราทำตามนั้น Tp ตามนั้น SL ตามนั้น ผิดพลาดแค่ไหนก็เอา RR มาคุม ยังไงพอตก็โตๆๆๆๆครับผม
ขอบคุณครับ ท่าน (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ดูตามเส้นเทรนทั้งหมดยังอยู่ในแนว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Knock59

• 1,034
 Hulk 2**  ทุบแล้ว 1 ไม้นะออเจ้า EU  ))/*

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Knock59 ที่ 23, มีนาคม  2018, 07:22:48 PM
Hulk 2**  ทุบแล้ว 1 ไม้นะออเจ้า EU  ))/*

ทุบ ดอกนี้ จงรีบ จรลีลงไป
Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Knock59

• 1,034
อ้างจาก: admin ที่ 23, มีนาคม  2018, 07:23:40 PM
อ้างจาก: Knock59 ที่ 23, มีนาคม  2018, 07:22:48 PM

ทุบ ดอกนี้ จงรีบ จรลีลงไป
Tho*/ Tho*/ Tho*/
%%22  ใช่เจ้าค่ะ  จงลงบัดเดี๋ยวนี้เลย  g*/-

*

admin

• 80,419
USD   Core Durable Goods Orders m/m   1.2%  ตัวเลข ออกมาเขียว ดีต่อ USD แต่ จะได้นานแค่ไหน นะ
็Hea** ็Hea**

*

schicky

เกี่ยวแล้ว ลงแรงๆ เลยยยยย  g*/-

*

admin

• 80,419
มาจริงให้ลง จริงๆนะ ไม่ต้องใช้ สลิงไม่ต้องใช้ สตั๊น
spy/*/ spy/*/ spy/*/

*

CASE Forex

• 16,945

*

PoNgPk

• 6,073
ดาวโจนส์ฟิวเจอร์บวก บ่งชี้วอลล์สตรีทฟื้นตัวคืนนี้ หลังทรุดหนักวานนี้

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 23 มีนาคม 2561 20:00:59 น.
ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าปรับตัวขึ้นในวันนี้ บ่งชี้ว่าตลาดหุ้นวอลล์สตรีทจะฟื้นตัวขึ้นในคืนนี้ หลังจากที่ดัชนีดาวโจนส์ทรุดตัวลงมากกว่า 700 จุดเมื่อคืนนี้ ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีน

ณ เวลา 19.47 น.ตามเวลาไทย ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าบวก 60 จุด หรือ 0.25% สู่ระดับ 24,023 จุด

ทั้งนี้ ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ได้ลงนามในคำสั่งประธานาธิบดีเมื่อวานนี้ เพื่อเรียกเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจากจีนวงเงิน 6 หมื่นล้านดอลลาร์ ซึ่งจะเป็นการลงโทษจีนที่ได้ขโมยทรัพย์สินทางปัญญาของบริษัทสหรัฐ ขณะที่รัฐบาลจีนตอบโต้ด้วยการประกาศมาตรการเรียกเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจากสหรัฐวงเงิน 3 พันล้านดอลลาร์

นอกจากนี้ ตลาดยังถูกกดดันจากปัจจัยการเมืองในสหรัฐ หลังจากที่ปธน.ทรัมป์ทำการปลดเจ้าหน้าที่ในทำเนียบขาวหลายคน และโยกย้ายตำแหน่งในคณะทำงานในช่วงที่ผ่านมา

อย่างไรก็ดี คาดว่าดัชนีดาวโจนส์จะได้รับปัจจัยหนุนจากข่าวที่ว่า สภาคองเกรสสหรัฐมีมติผ่านร่างกฎหมายงบประมาณแล้ว ก่อนกำหนดเส้นตายในเวลาเที่ยงคืนนี้ตามเวลาสหรัฐ หรือในวันพรุ่งนี้เวลา 11.00 น.ตามเวลาไทย ซึ่งจะช่วยหลีกเลี่ยงการปิดหน่วยงานของรัฐ (ชัตดาวน์) เป็นครั้งที่ 3 ในปีนี้

ทั้งนี้ วุฒิสภาสหรัฐลงมติอนุมัติร่างกฎหมายงบประมาณวงเงิน 1.3 ล้านล้านดอลลาร์ ด้วยคะแนนเสียง 65 ต่อ 32 ก่อนที่จะส่งให้ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ลงนามบังคับใช้เป็นกฎหมายต่อไป

การลงมติของวุฒิสภามีขึ้นหลังจากเมื่อวานนี้ สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐได้ลงมติอนุมัติร่างกฎหมายดังกล่าว ด้วยคะแนนเสียง 256 ต่อ 167

ทั้งนี้ ร่างงบประมาณดังกล่าวจะช่วยให้รัฐบาลสหรัฐมีงบประมาณในการบริหารประเทศไปจนถึงสิ้นเดือนก.ย. โดยจะมีการเพิ่มการใช้จ่ายทางทหาร และเพิ่มงบประมาณสำหรับการรักษาความมั่นคงตามแนวชายแดน รวมทั้งเพิ่มงบประมาณสำหรับโครงสร้างพื้นฐาน และมาตรการในการควบคุมการขายอาวุธปืน และปรับปรุงระบบความปลอดภัยในโรงเรียน

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq18/2802661
TRADE RIDER

*

admin

• 80,419
เทลงไป เทลงไป
็Hea** ็Hea**